Ẩn số mang tên *DOPODO-PLUS*-Đầu phát HD trẻ trung như trang tuấn kiệt !

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

pcnet

Active Member
Ðề: Ẩn số mang tên *DOPODO-PLUS*-Đầu phát HD trẻ trung như trang tuấn kiệt !

Thật sự con này gây nên làn sóng xôn xao cũng dữ dội và cũng lắm thất vọng nhiều . Có bác nào thử down torent xem có ổn định k ?

Eagethd

Thật sự con này gây nên làn sóng xôn xao cũng dữ dội và cũng lắm thất vọng nhiều . Có bác nào thử down torent xem có ổn định k ?

Down bình thường mà . Chỉ đang đợi Fw chuẩn thôi

toilatoi1504

Well-Known Member

Gứm mấy bác làm quá : Mình đang sài em này đây .

Có thấy bị gì đâu hả trời . Sài ngon lành cành đào . Các bác cứ Úp FR hoài dễ xảy ra lỗi lém . Cái này lỗi do phần mềm điều khiển thôi các bác à .

Mình thì chỉ cần quan tâm tới việc chơi ngon lành Phim HD 1080p , Bluray , DVD 9 ISO thôi . Ngoài ra thì chức năng xem tivi thì thôi . Cái đó coi Tivi online thì chất lượng thì ai cũng hình dung ra rồi .

P/s : Có phần Recovery đó . Mấy bác Down về làm theo hướng dẫn Revovery đi .

DVD 9 ISO thì quá tệ bác à. Không hiện menu của đĩa, film 1080 thì ngon, bluray chơi được nhưng cũng không có menu

Mình cảm thấy rằng các bác ở đây đòi hỏi quá nhiều đối với Dopodo Plus 1 con HDP thuộc hàng trung cấp . giá tại thị trường giờ vào khoảng ( 3,2 > 3,5 triệu ) .

1 con chơi ngon lành 1080p , Bluray , DVD9 iso ...

Duyệt Poster , tự động đồng bộ phụ đề cho khớp với phim . Chơi Phụ Đề Bluray ngoài ..............

Nhạc Loss thì đối với tôi FLAC và APE là quá đủ

P/s : với bản thân tôi khi mua con này về với giá 3,3 triệu thì tôi cảm thấy thật sự hài lòng . Vì đối với tôi không có lỗi gì khi sử dụng là đã mãn nguyện lắm rồi . Tôi xin hết .

Và tôi cũng giám chắc rằng cũng có thể 1 con HDP nào đó giá tiền hơn em nó từ 500 > 1 triệu . Nếu các bác vác về mà chơi File 1080p hoặc Blray bị rực do lỗi phần cứng hay phần mềm thì các bác mới thấy được giá trị đích thực cái mà mình đang sử dụng .

Còn muốn nhiều tính năng hơn nữa thì các bác cứ nâng cấp thôi . Con nào thì cũng có cái gía của nó thôi các bác à .

ar3a

Member

Em không đòi hỏi tính năng nào thêm hết. Chỉ cần làm sao tắt máy bằng 1 thao tác chứ không phải qua hơn 10 lần bấm nút như hiện nay.

Mình cảm thấy rằng các bác ở đây đòi hỏi quá nhiều đối với Dopodo Plus 1 con HDP thuộc hàng trung cấp . giá tại thị trường giờ vào khoảng ( 3,2 > 3,5 triệu ) .

1 con chơi ngon lành 1080p , Bluray , DVD9 iso ...

Duyệt Poster , tự động đồng bộ phụ đề cho khớp với phim . Chơi Phụ Đề Bluray ngoài ..............

Nhạc Loss thì đối với tôi FLAC và APE là quá đủ

P/s : với bản thân tôi khi mua con này về với giá 3,3 triệu thì tôi cảm thấy thật sự hài lòng . Vì đối với tôi không có lỗi gì khi sử dụng là đã mãn nguyện lắm rồi . Tôi xin hết .

Và tôi cũng giám chắc rằng cũng có thể 1 con HDP nào đó giá tiền hơn em nó từ 500 > 1 triệu . Nếu các bác vác về mà chơi File 1080p hoặc Blray bị rực do lỗi phần cứng hay phần mềm thì các bác mới thấy được giá trị đích thực cái mà mình đang sử dụng .

Còn muốn nhiều tính năng hơn nữa thì các bác cứ nâng cấp thôi . Con nào thì cũng có cái gía của nó thôi các bác à .

Bác thử ví dụ con HDP nào chip sigma chơi 1080 bị giật hộ em với. Em chỉ có câu hỏi nho nhỏ là đố bác dùng Dopodo chạy được file .DAT trong các đĩa VCD đó, bác nói định dạng này còn tồn tại không? Em đã phải ngồi convert các đĩa hài Tết vừa rồi từ DAT sang MKV để xem đó bác, mà việc encode như vậy mất không ít thời gian đâu bác. Ở đây là anh em dùng đang chia sẻ với nhau thôi, chứ không phải gì to tát cả, trong khi tất cả cùng dài cổ ngồi đợi nhà phân phối và không thấy 1 phản hồi nào từ sau những quảng cáo và lời hứa ấn tượng.

ATTD

Bác thử ví dụ con HDP nào chip sigma chơi 1080 bị giật hộ em với. Em chỉ có câu hỏi nho nhỏ là đố bác dùng Dopodo chạy được file .DAT trong các đĩa VCD đó, bác nói định dạng này còn tồn tại không? Em đã phải ngồi convert các đĩa hài Tết vừa rồi từ DAT sang MKV để xem đó bác, mà việc encode như vậy mất không ít thời gian đâu bác. Ở đây là anh em dùng đang chia sẻ với nhau thôi, chứ không phải gì to tát cả, trong khi tất cả cùng dài cổ ngồi đợi nhà phân phối và không thấy 1 phản hồi nào từ sau những quảng cáo và lời hứa ấn tượng.
đợi hãng sản xuất chứ đợi nhà phân phối làm gì, nhà phân phối có đẻ ra được phần mềm cập nhập đâu bác

tat

"Dopodo mãi mãi là 1 ẩn số"

danvt

Well-Known Member

Em chỉ có câu hỏi nho nhỏ là đố bác dùng Dopodo chạy được file .DAT trong các đĩa VCD đó, bác nói định dạng này còn tồn tại không? Em đã phải ngồi convert các đĩa hài Tết vừa rồi từ DAT sang MKV để xem đó bác, mà việc encode như vậy mất không ít thời gian đâu bác. Ở đây là anh em dùng đang chia sẻ với nhau thôi, chứ không phải gì to tát cả, trong khi tất cả cùng dài cổ ngồi đợi nhà phân phối và không thấy 1 phản hồi nào từ sau những quảng cáo và lời hứa ấn tượng.

Vì số lượng người sử dụng VCD là quá ít, nên nó không support dạng .DAT chứ ko phải bọn nó không làm được đâu. Bây h mà xài VCD thì hình bể hết sao coi được bạn

ceo-sitcom

Member

Bạn nhận xét quá oki . Đầu tư với tài chính như thế , nên bằng lòng với những gì một sản phẩm đem lại cho người dùng . Vì những sản phẩm ra sau sẽ bổ sung cho những sản phẩm đi trứoc

preciouspearl

Active Member

Tôi dùng Dopodo Plus được vài tháng nay. Cũng có những bực mình nho nhỏ, ví dụ, không play được file DAT, file WMA lossless... Nhưng nhìn chung là hài lòng với em nó, nhất là ở tầm giá đó thì quá OK rồi.

Có bác nói là chơi file DVD9 iso không lên menu, hoặc chạy phim MKV bị ngắt giữa chừng, chắc là các bác down phải bản bị lỗi rồi. Hôm trước tôi down PBN 94 và phim Modern Times về cũng bị hai lỗi như thế, sau down bản khác về là chạy ổn luôn.

Chỉ hy vọng nhà sản xuất sớm tích hợp chức năng Safe Shutdown vào nút Power, đồng thời thêm chức năng tìm kiếm subtitle rời (kể cả có tên khác với tên phim) thì tốt quá.

ar3a

Member

Có bác nào thử firmware của egreat S7A cho DPD plus chưa nhỉ? Hai thằng này cùng 1 hãng sx, cùng thiết kế chip, không rõ firmware có thay thế được cho nhau không?

chuoitieulvs

bác cho e hỏi e kết nối qua LAN kả hai đều thấy nhau nhưng ko vào bên trong đc là sao hả bác laptop e dùng win7

chuoitieulvs

Dùng qua Lan ngon lắm các bác ạ, em thử rồi. Lúc thì dùng con này đóng vai trò cục Nas để máy tính xem phim , lúc thì vô xem phim trên máy tính bằng con dopodo này, copy cũng đều đều qua Lan khôngbị sụt giảm , he he :)
bác cho e hỏi e kết nối qua LAN kả hai đều thấy nhau nhưng ko vào bên trong đc là sao hả bác laptop e dùng win7

toilatoi1504

Well-Known Member

Tôi dùng Dopodo Plus được vài tháng nay. Cũng có những bực mình nho nhỏ, ví dụ, không play được file DAT, file WMA lossless... Nhưng nhìn chung là hài lòng với em nó, nhất là ở tầm giá đó thì quá OK rồi.

Có bác nói là chơi file DVD9 iso không lên menu, hoặc chạy phim MKV bị ngắt giữa chừng, chắc là các bác down phải bản bị lỗi rồi. Hôm trước tôi down PBN 94 và phim Modern Times về cũng bị hai lỗi như thế, sau down bản khác về là chạy ổn luôn..
Bác chỉ khéo đùa, các số thúy nga em vẫn chạy ngon khi dùng em K100 khi chuyển sang con này có lên được menu đâu.

B

saibon

Active Member

Dạ em xin xác nhận cái vụ chơi DVD menu -> chạy ok nhé :D , con dopodo thì đúng là có nhiều cái bất tiện, mong firmware mới mau ra để fix, tuy nhiên trong tầm tiền thì con này vẫn khá ngon.

Eagethd

Dạ em xin xác nhận cái vụ chơi DVD menu -> chạy ok nhé :D , con dopodo thì đúng là có nhiều cái bất tiện, mong firmware mới mau ra để fix, tuy nhiên trong tầm tiền thì con này vẫn khá ngon.

Chuẩn . Với chi phí đo thì hơp lý , ngay cả Dune nếu để mổ xẻ thì cũng nhiều bàn luận

hien20071982

Active Member

Mình thấy con này cũng được, lâu lâu thì cũng có một ít lỗi nhỏ, nhưng chấp nhận được

toilatoi1504

Well-Known Member

Đúng là mới chạy nó vẫn lên menu nhưng lúc bác đang chơi mà muốn quay lại menu có được không?

toilatoi1504

Well-Known Member

Đúng là mới chạy nó vẫn lên menu nhưng lúc bác đang chơi mà muốn quay lại menu có được không? Trước em dùng K100 khi chơi DVD9 Iso thì điều khiển được tương tự như đầu DVD dân dụng kìa. Em dopodo này thì không thế...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên