An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

kudo1908

Active Member
Ðề: An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

Rất nhiều người " sợ mất" cái này nhé. Hihi
cứ tưởng nạp 100k là được 1 tháng còn AVG "nuốt" chỗ còn lại =))
nuốt cái đầu ông ấy,quy ra ngày nhé bạn.

nexus9x

Well-Known Member
Ðề: An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

:D nên dẹp AVG đi là vừa các bác ạ

nexus9x

Well-Known Member

Sao dẹp Bác? Nó cũng ngon bổ rẻ mà.

:D rẻ nhưng chất lg mấy kênh HD k tốt thì rẻ làm gì bác.nếu nó tăng chất lg nên thì đắt cũng đc.với lại địa phương thì nhiều, và các kênh ca nhạc thì k dẹp đi cho đỡ tốn băng thông gì cả.vì cái đó mà em phải bỏ đó

AnhBaSG

Member

Em thấy HBO HD, Starmovie HD cũng ổn mà, em cũng hay down film Bluray với 1080p về xem và so sánh thấy chất lượng AVG cũng 8/10!Nhìn kỹ mới phân biệt được.

nexus9x

Well-Known Member

Em thấy HBO HD, Starmovie HD cũng ổn mà, em cũng hay down film Bluray với 1080p về xem và so sánh thấy chất lượng AVG cũng 8/10!Nhìn kỹ mới phân biệt được.

em k bít sao chứ em nhìn thấy màu bết bết là không thích rồi

Toietmoi

Well-Known Member
Re: Ðề: An Viên đã đổi nhiều kênh SD thành HD - Vài đánh giá sau khi nâng mấy chục phút

Không biết bác xem bằng màn hình nào chứ em thấy khác xa nhau lắm ạ, không thể so sánh 720p download trên mạng về chứ chưa nói đến 1080p đâu ạ.
Theo em thì chỉ đạt 8/10 so với chuẩn SD download trên HDVietnam về đấy ạ.

tan_huy_93

Well-Known Member

Em thấy HD của AVG nó còn xấu hơn 720p :))

tan_huy_93

Well-Known Member

:)) k bít dtt bác thế nào chứ dth của em chỉ thấy nét ở kênh vtv1, vtv3 thui :D

Bác nghĩ xem, 75 kênh bao gồm cả HD mà chỉ nén trên 3 tần số thì nó thế nào... DVB-T2 MPEG-4 nó có nén tốt đi nữa thì nó vẫn xấu như thường khi cố lạm dụng...

Nhưng mà SD em thấy VTV1, VTV3, Vĩnh Long 1, mấy kênh VTVCab1 và VTVCab7 cũng được được... kênh Phim hay và NCM nó cũng được được :)) :))

phamtug

Active Member

hơ bác ấy là ng dùng avg lâu đời r đấy

nexus9x

Well-Known Member

Bác nghĩ xem, 75 kênh bao gồm cả HD mà chỉ nén trên 3 tần số thì nó thế nào... DVB-T2 MPEG-4 nó có nén tốt đi nữa thì nó vẫn xấu như thường khi cố lạm dụng...

Nhưng mà SD em thấy VTV1, VTV3, Vĩnh Long 1, mấy kênh VTVCab1 và VTVCab7 cũng được được... kênh Phim hay và NCM nó cũng được được :)) :))

;)) hồi trc mấy kênh HD xem nét và k bị bết hay hình nó k dờ dợ.nhưng từ hồi tăng mấy kênh HD lởm thì chất lg bắt đầu giảm xút

portlet

Member

Cứ ai chê AVG là lại có dân cuồng AVG vào chửi. Lạ thật chứ :)) Dạo gần đây DTT ở SG đứng hình liên tục, sóng sánh ko ổn định dù trời gió mát trăng thanh. Đợt trước AVG rầm rộ bảo tăng kênh HD nên sóng sánh ko ổn định vì thử nghiệm thì chấp nhận được đi. Tăng xong rồi kênh thì lởm mà giờ vẫn sóng sánh rớt lên rớt xuống thì ko biết đổ thừa lý do gì :))

Bên trên