<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

dttanh

Member
cảm giác ko mượt bằng bản Kodi 17 Rc4, trong setting có mục passthrough Truehd, DTS-HD, nhưng không có tác dụng, muốn passthrough vẫn phải dùng wraper. (mình xem online từ fshare)
kodi 17 chạy lag lắm, toàn bị giật hình, wrapper không tác dụng với trình chơi video của himedia, phải cài mxplayer mới chạy được, dùng chuột bay lướt quá nhanh không hãm được khi duyệt list phim, có cách nào làm chậm nó lại được không nhỉ, được cái hình ảnh trên kodi 17 rất đẹp

haovh_85

Well-Known Member
kodi 17 chạy lag lắm, toàn bị giật hình, wrapper không tác dụng với trình chơi video của himedia, phải cài mxplayer mới chạy được, dùng chuột bay lướt quá nhanh không hãm được khi duyệt list phim, có cách nào làm chậm nó lại được không nhỉ, được cái hình ảnh trên kodi 17 rất đẹp
Chuyển xuống 5.1.1 thôi bạn :)

yellowriver

Banned
Về kiểu gì thế bác ơi :(
Em vô setting trang chủ set home mặc định hay home thứ 3 khác mà nó vẫn chỉ ra fake android tv T.T
Trc k có thì cứ ham, dùng thì thấy k hay bằng cái squarehome =.=
Có thể dùng cái tool fake ấy để chọn mục quay trở lại giao diện gốc. Cách này nhanh nhưng lỗi là lại phải cài lại thêm ChPlay.
Vậy nên sử dụng cách update lại rom từ giao diện. Cách này đảm bảo chuẩn và ko mất tí dữ liệu nào.

shino189

Member
lúc chay file.bat ,điền ip ra menu bấm số 5
Có thể dùng cái tool fake ấy để chọn mục quay trở lại giao diện gốc. Cách này nhanh nhưng lỗi là lại phải cài lại thêm ChPlay.
Vậy nên sử dụng cách update lại rom từ giao diện. Cách này đảm bảo chuẩn và ko mất tí dữ liệu nào.
cám ơn 2 bác

taunguyen90

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi bỏ thanh bar navigator như thế nào vậy, lúc lúc hiện bực cả mình :)) em đang ở fw 2.0.1 cutsom,

tyfnmax

Active Member
Thấy theo Fuketo giờ cài chỉ cần 1 bước từ Android 5 lên thẳng android 7 luôn. Thử phát xem sao

tyfnmax

Active Member
Mình cũng mới lên, nhưng lên thẳng bản gốc, lại phải lên lần nữa qua bản custom !
Up lên Custom bị mất màu, nội dung trọng phần mềm thì vẫn có màu. Phần mềm mới cài thì có màu. Chất lượng wi-fi, cáp không bằng bản gốc bác à. Kodi để 16.
Âm Thanh xuất từ cổng usb vào mixer ok nhưng chất lượng không bằng từ máy tính.
Bác nào có biết chuyển lại về android gốc không. Bản custom này với mình chưa ổn.

Chỉnh sửa lần cuối:

yellowriver

Banned
Up lên Custom bị mất màu, nội dung trọng phần mềm thì vẫn có màu. Phần mềm mới cài thì có màu. Chất lượng wi-fi, cáp không bằng bản gốc bác à. Kodi để 16.
Âm Thanh xuất từ cổng usb vào mixer ok nhưng chất lượng không bằng từ máy tính.
Bác nào có biết chuyển lại về android gốc không. Bản custom này với mình chưa ổn.
Vào cài đặt/ứng dụng > xóa cái whicon đi rùi khởi động lại là các icon lại có màu.
Mình ghét cái icon trắng lóa nhạt nhẽo khó phân biệt nên up xong việc đầu tiên là phải xóa nó ngay lập tức.

tyfnmax

Active Member
Các bác có setup được Track mặc định là track 2 không. Buồn tình hát thử chơi với media mặc định cho vui.

taunguyen90

Well-Known Member
Các bác có setup được Track mặc định là track 2 không. Buồn tình hát thử chơi với media mặc định cho vui.
Mình test thử mặc định vẫn play track 2, dù mình đã add mặc định :)) Mà cũng may kho video karaoke của mình hằng ngày đã đảo track karaoke lên 1 rồi dự phòng.hehe

oldfriend

Moderator
Lúc mua máy được khuyến mãi mua skplayer vĩnh viễn giá rẻ 50% nên quất luôn, đỡ khổ.

Bên trên