<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

thinhsve

Well-Known Member
Bản 2.0.6 ko khác gì bản 2.0.5 chỉ thay đổi 1 số app nên ae đang dùng bản cs fw rồi thì có thể update path này từ Settings nhé! Khi nào có thời gian mình làm 1 bản đầy đủ cho ae. Đổi tên thành update.zip sau đó update từ Settings.
Q10 Pro:
http://www.mediafire.com/file/49nf2..._HMD_2.0.5_to_HMD-2.0.6_2017-10-25.164125.zip

Q5 Pro:
http://www.mediafire.com/file/jd2po..._HMD_2.0.5_to_HMD-2.0.6_2017-10-25.152025.zip
Update xong có xem My kẹo Plus được không Bác. Thanks

khong_ai_ca

Well-Known Member
... Chính xác nếu anh tắt màn hình tivi thì ứng dụng nghe nhạc sẽ pause lại. Anh cần bấm phím play trên remote để tiếp tục chạy. Đã dùng box thì anh nên nghiên cứu thêm về chơi kodi hay app xem phim bobatv. Đặc biệt là đối với dòng Q của Himedia thì nên khai thác cả khả năng xem phim chất lượng cao của đầu box nữa. Nếu muốn thay đổi giao diện mặc định thì anh có thể cài thêm một số giao diện khác như HDPLAY Launcher, nova launcher, apex launcher. Hiện tại thì khuyên thật là anh nên lên Android 7, hình ảnh đẹp hơn và nhiều tính năng cao cấp hơn nhiều so với Android 5.1

Nhờ bác kodiitvplus (hoặc các bác khác đã có kinh nghiệm) tư vấn em với:
Q10 Pro em hiện đang là Android 5.1.1, đã ROOT, đã cài USB Audio Player Pro (để nghe lossless qua cổng USB) bình thường.
Nay em muốn lên Android 7 Nougat, vẫn cài lại phần mềm USB Audio Player Pro.
Các bước làm như vầy đã ổn chưa?
..............................................................................................................
1.Reset lại Q10 Pro (thông số trên máy là Android 5.5.1)

2. Update thủ công lên Android 7 Nougat

3. Tải công cụ Root: ROOT_via_LAN_5.1.1.zip

Giải nén, Chạy file ROOT_via_LAN_5.1.1.bat

4. Tải, cài đặt USB Audio Player Pro lên Box, gồm:
USB_AUDIO_PLAYER_PRO_v3.1.5

USB_AUDIO_PLAYER_PATCHED_V1.0

5. Tìm và mở ứng dụng USB Audio Player Patched

-Cấp quyền SuperSU cho ứng dụng bằng cách nhấn GRANT

-Chọn Patch

-Đợi quá trình Install Patch hoàn tất

XONG!
...........................................................................

Cám ơn trước ạ!

chithanh22

Well-Known Member
mình đang có Himedia Q10 iv, mà cài MX Player pro toàn báo lỗi.
Bác nào có MX Player pro cài được để xem với kodi share cùng mọi người với.
thanks!!

lam6630

Well-Known Member
thanks bạn, để tối về mình cài thử. Tối qua tải mấy bản về mà cài thì báo lỗi. bản cài được thì lại không hiện ra trên màn hình, lúc chọn xem trong kodi thì lại không xem được. :(
không biết có phải do nó không tương thích với android 4.0.4 không nữa
nếu ko hiện trên màng hinh cung ko sao . chỉ can chép file playercorefactory.xml vào kodi để khi play kodi gọi mxplay

kodiitvplus

Well-Known Member
box mình mới mua về đang android 5, giơ tải bản của bác và update bằng chọt lỗ thì có đc không ạ

Chưa up thẳng ngày đươc đâu anh nhé. Anh kiểm tra xem box anh đang ở FW ver bao nhiêu. Xem kỹ bài hướng dẫn ở đây. Chỉ cần lưu ý là muốn lên 2.0.5 hoặc 2.0.6 thì bắt buộc phải đang ở 2.0.4 đã.
http://itvplus.net/firmware-q5pro-q...oid-tv-voice-search-google-cast/a1378381.html

hanglon

Q10 pro của mình lên android7 0 kết nối được wifi+ cáp thì phải làm sao các bác?

kodiitvplus

Well-Known Member
Q10 pro của mình lên android7 0 kết nối được wifi+ cáp thì phải làm sao các bác?

Có nguyên nhân gì không bác. Trước lúc lên Android 7 máy của anh vẫn wifi hay Lan ok chứ. Anh up bản nào mà lên giờ bị mất. Cho em xin ít thông tin để hỗ trợ tốt hơn :)

vanninhthuan119

Well-Known Member
Liệt kê luôn đi bác :)

Cảm ơn bác, nhưng e là phiền bác quá :)

P/S: Nhân có cái vụ update FW mới và dùng MyK+ theo FW này, cho mình hỏi là trước khi update thì mình đăng xuất TK MyK+ sau đó đăng nhập lại thì nó không tính thêm là thiết bị thứ 2 phải không các bác? (tức là chỉ 1 thiết bị đã đăng nhập trước đó?):rolleyes:

kodiitvplus

Well-Known Member

P/S: Nhân có cái vụ update FW mới và dùng MyK+ theo FW này, cho mình hỏi là trước khi update thì mình đăng xuất TK MyK+ sau đó đăng nhập lại thì nó không tính thêm là thiết bị thứ 2 phải không các bác? (tức là chỉ 1 thiết bị đã đăng nhập trước đó?):rolleyes:
Không tính được đâu. Vì MAC ID đâu có thay đổi. Vô tư bác nhé :)

haovh_85

Well-Known Member

Vô tư đi bác. Nếu nó tính thêm thiết bị thì lại gọi nó reset thôi :)

Bên trên