<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

filmHD

Active Member
Có ae nào bị lỗi giống bác này nữa ko ạ?
Mình đang cài thử bảng ATV 2.0.6 của bạn haovh_85 , không có bị hiện tượng treo logo nhưng khi cài xong nó khởi động rất lâu bạn chịu khó chờ ( Không biết bạn cài bản nào của 2.0.6 ) , thật sự thì bản này mình không thích vì CH Play quen thuộc đã bị thay đổi bằng Play Store , mà apk Play Store này hoàn tooàn khác hẳn với CH Play nên những apk của mình cài trước đó không xuất hiện và tìm được trong mục ( ứng dụng của tôi), bên cạnh đó bản này thêm vào 1 số apk mà mình nghĩ chắc it ai sử dụng tới . Bản 2.0.5 thì giử được những giao diện củ nên dể xài hơn ,nhìn không có bị rối và chỉ cài những apk cần thiết để xài thôi cho nên bản 2.0.5 dung lượng nhẹ hơn và gọn gàng hơn . Rất mong bạn haovh_85 làm thêm 1 bản 2.0.6 giống như bản 2.0.5 vậy . Cảm ơn bạn haovh_85 và chúc bạn và gia đình luôn vui khỏe :).Giờ thì test xem bản CS FW 2.0.6 thế nào :)

Chỉnh sửa lần cuối:

filmHD

Active Member
Bản CS FW 2.0.6 bị lổi rồi mình vùa cài xong bị treo logo giống vậy luôn bạn ơi

yellowriver

Banned
Có bác nào update bản ATV 2.0.6 bị lỗi giống em không???

Hiện tại e đang chạy bản ATV 2.0.4. Khi update lên bản ATV2.0.6 bằng cả 2 phương pháp là chọc lỗ và update trên giao diện thì đều úp thành công (vòng tròn chạy lâu). Tuy nhiên khi vào máy thì vẫn là bản cũ ATV 2.0.4, file update.zip trong usb thì bị xoá mất tiêu luôn. Đã down đi down lại 2 lần bản rom đó và thử update 1 lần bằng usb, 1 lần bằng ổ cứng usb, 1 lần cop vào local. Tuy nhiên update vân bị lỗi như vậy. Hem biết lý do tại sao????

Quá trình sử dụng rom em đều up lần lượt (chọc lỗ): 1.0.9>1.1>Pre FW 7.0>2.0.1>..2...3...>2.0.4>ATV2.0.4>2.0.5>ATV2.0.4>ATV2.0.6

oldfriend

Moderator
mình up bản ATV 2.0.6 của Itvplus từ 2.0.5 lên ngay và luôn, được cái không phải reset all mà vẫn mượt, có tất cả các app cần thiết sẵn có như K+, karaoke online, aphim, boba.... đỡ phải cài lại.

hoangminhhien

Well-Known Member
Em mới update lên 2.0.6 của ITVplus, xem các file DVD Iso hình nó không full được trên màn hình TV (kiểu như tỷ lệ hình 4:3), xem các file MKV hoặc youtube thì bình thường, chỉnh các kiểu không được. Bác nào giúp em với.

sonhai67

Well-Known Member
từ bản 2,0,5 là bị như thế rồi. bác nào còn chơi dvd thì nên quay về 2,0,4

trantrungthu

Well-Known Member
Muốn full màn hình các bác chỉnh trên menu remote .chọn cài đặt phát lại ---->quy mô video -->toàn màn hình.chính trên box .nhé !

sonhai67

Well-Known Member
Chỉnh thì cũng được. Nhưng khi mở dvd với khung hình 4:3 thì lại phải chỉnh lại. Bản 2.0.4 thì không phải chỉnh gì hết. Mở lên khung hình như thế nào nó sẽ lên như thế.

Bên trên