<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

trantrungthu

Well-Known Member
Đã chỉnh toàn màn hình thì chỉ chỉnh lần đầu thôi .không cần phải thao tác lại .Mình toàn xem DVD Thúy Nga DVD 9 .Mở xem là full ..

trantrungthu

Well-Known Member
android 7 sử dụng usb audio nghe nhạc hơi phức tạp .phải rút dây usb ra cắm lại DAC mới nhận .Có bác nào bị như mình không ???android 5 thì mở DAC trước cẩm box sau không phải rút dây USB .

hoangminhhien

Well-Known Member
từ bản 2,0,5 là bị như thế rồi. bác nào còn chơi dvd thì nên quay về 2,0,4
Em ham hố khiển TV box bằng Hicontrol để nghe lossless không phải bật TV nên mới nâng lên 2.0.6 vì điện thoại em sài android 7, bây giờ đang ở 2.0.6 muốn quay lại 2.0.4 thì update như bình thường hả bác.

yellowriver

Banned
Các bác cho e xin bản atv 2.0.6 chuẩn với.
Tối qua đã up lên 2.0.5 rồi mới up atv2.0.6 mà ko được. Vẫn bị giữ nguyên bản cũ.

Các bác cho e xin bản atv 2.0.6 chuẩn với.
Tối qua đã up lên 2.0.5 rồi mới up atv2.0.6 mà ko được. Vẫn bị giữ nguyên bản cũ.
Up bằng cách chọt lỗ reset đi bác. Rút nguồn ra, dùng vật nhọn nhấn vào lỗ reset đồng thời gắn nguồn vào lại. Giữ 5s nó vào up firmware là xong.

yellowriver

Banned
Up bằng cách chọt lỗ reset đi bác. Rút nguồn ra, dùng vật nhọn nhấn vào lỗ reset đồng thời gắn nguồn vào lại. Giữ 5s nó vào up firmware là xong.
Tớ toàn chọc nhưng riêng bản ATV2.0.6 bị vậy á. Update xong xuôi chán chê rồi vào máy vẫn là rom cũ. Tải lại 2 lần bản link: mediafire rồi.

yellowriver

Banned
Chọt lỗ reset thì sẽ hết data của bản cũ.
Hôm qua e đã up sạch bản 2.0.5. Máy trống trơn ko có j. Tiếp tục chịch lỗ để up atv2.0.6. Sau một hồi quay. Nó khởi động lại thì vẫn bản 2.0.5. Y chang hôm trước.
Nghi bản 2.0.6 này lỗi rồi.
Bác có bản nào khác cho e xin link. Thanks.

filmHD

Active Member
Hôm qua e đã up sạch bản 2.0.5. Máy trống trơn ko có j. Tiếp tục chịch lỗ để up atv2.0.6. Sau một hồi quay. Nó khởi động lại thì vẫn bản 2.0.5. Y chang hôm trước.
Nghi bản 2.0.6 này lỗi rồi.
Bác có bản nào khác cho e xin link. Thanks.
lổi này thường xãy ra , nguyên nhân là do lúc sữa tên file chưa chuẩn mặc dù vẫn viết đúng chử . Bạn thử chỉnh tên file lại 1 lần nữa xem sao.

yellowriver

Banned
Mình up hoài rồi mà. Chả sai điểm j cả.
Cuối cùng cũng lên đc 2.0.6. Lì đòn vãi. Cũng chả hiểu nguyên nhân tại sao. Tối qua up di up lại chả đc. Giờ vẫn nguyên thế. Up lần nữa thì lại đc.

yellowriver

Banned
Hiện giờ có 2 bản ATV 2.0.6 của bác hảo up mediafire 902mb, và bản itvplus up trên fshared thì 862mb. Ko rõ 2 bản này khác nhau điểm j ạ.

Bên trên