<Android 7 Nougat> Himedia Q10 pro - Tổng hợp các vấn đề liên quan

filmHD

Active Member
Đã test. Online và Offline passth DTS ngon lành
Chào bạn ! Bạn cho mình hỏi , bạn đã test âm thanh ở định dạng 5.1 hay 7.1 vậy bạn ? vì mình vừa cài thử bản Kodi 17.6RC1 này và test thử định dạng 7.1 nó kg ra được âm thanh mà toàn là tiếng lè xè lẹt xẹt thôi ?, còn định dạng âm thanh 5.1 thì ok . Nói thêm về cấu hình mình chọn 7.1 và kích hoạt tất cả các định âm thanh vậy có đúng kg ?

vanninhthuan119

Well-Known Member
Chào bạn ! Bạn cho mình hỏi , bạn đã test âm thanh ở định dạng 5.1 hay 7.1 vậy bạn ? vì mình vừa cài thử bản Kodi 17.6RC1 này và test thử định dạng 7.1 nó kg ra được âm thanh mà toàn là tiếng lè xè lẹt xẹt thôi ?, còn định dạng âm thanh 5.1 thì ok . Nói thêm về cấu hình mình chọn 7.1 và kích hoạt tất cả các định âm thanh vậy có đúng kg ?

Kodi trên Q10pro không chơi được âm thanh 7.1 đâu bác:)

filmHD

Active Member
Kodi trên Q10pro không chơi được âm thanh 7.1 đâu bác:)
Vậy mà chủ nhân đưa apk này lên nói chạy mượt Q10 pro và pass âm thanh ok + thêm bài của bạn nữa làm mình cứ tưởng là như lời quảng cáo . Lần sau có test thử cái apk nào thì nói rỏ thử trên thiết bị gì để người đọc không phải mất thời gian cài vào thiết bị . Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn và chủ nhân đưa apk này lên cho mọi người .

vanninhthuan119

Well-Known Member
Vụ này hơi nản! Có vẻ tuỳ thuộc vào cơ địa từng máy hay sao ấy!?
Máy mình cài vào vởn không pass được âm thanh! :D

Ơ ngộ vậy bác nhỉ? Mình test rất kỹ trên ổ cứng ngoài và cho nó play vài phim chuẩn DTS online qua add on Xshare nó pass ok, receiver nổi chữ DTS đỏ lè:eek:

filmHD

Active Member
Ok bác. Nếu có đ/k thì dùng cả 2, bổ sung phần khuyết cho nhau là ổn :)
Cuối cùng theo cá nhân mình thấy mốc MX Player pro ra chơi măc định trong Kodi là ổn nhất , chạy và đọc đươc mọi định dang âm thanh , tua tới lui ngon lành và load luôn cả sub về . khỏi đau đầu vì phai suy nghĩ dùng Kodi hay SPMC phiên bảng nào . Còn dùng trình duyệt của himdedia (wrapper ) thì không load được sub và không khiển hết được chuôt bay.:)

Chỉnh sửa lần cuối:

jackpham

Well-Known Member
Có anh em nào thử FW mới chưa?
http://www.mediafire.com/file/1y5b0kal1uiymj8/update_Q10Pro.zip
Q10Pro new firmware: HMD-2.0.6 2017-10-25.164125
Install only on top of firmware 2.0.4 or 2.0.5.
To go from Android 5, use the single-file firmware from the Himedia website.
Changelog:
1. 4K Blue-ray Navigation supported
2. ASS Cinematic Subtitles supported
3. Media Player optimized
4. Movie bar optimized
5. File Manager optimized

kodiitvplus

Well-Known Member
Một vài hình ảnh cho các bác. 4K Blue-ray Navigation supported là đây

Bên trên