Android box: Cuộc đua về tính năng hay phần cứng, bạn đứng bên nào?

huynhdd

Member
Ðề: Android box: Cuộc đua về tính năng hay phần cứng, bạn đứng bên nào?

Em chẳng hiểu mấy bác trong này nói gì cả, đồ điện tử nói chung và điện tử giải trí nói riêng thì dựa vào nhu cầu và túi tiền mà chọn lựa sản phẩm phù hợp nhất, bác chỉ xem phim HD và trong túi có khoảng 1tr5 thì AB dual core hàng uy tín (tức hãng được nhiều người đánh giá tốt) là lựa chọn hợp lý khi mà HDP giá cũng còn cao (em thấy toàn hơn 2tr ko à). Cũng như các bác muốn tận hưởng điện thoại cảm ứng mẫu đẹp, cấu hình mạnh mà trong túi có 14-15tr thì IP, SS, Sony không phải nghĩ, nhưng có 4-5tr thì cứ điện thoại bình dân như mấy dòng xách tay hàn quốc về.

Em xin chốt lại 1 câu, tính năng hay phần cứng đều hỗ trợ tối ưu cho nhu cầu sử dụng mà nhà sản xuất đã quảng cáo, việc lựa chọn sản phẩm nào tùy vào nhu cầu và kinh tế của khách hàng, không có sản phẩm nào hoàn hảo, chỉ có nhà sản xuất biết tiếp thu ý kiến khách hàng và nâng cấp, hỗ trợ cho sản phẩm của mình thôi

meocon

Well-Known Member

Cả làng công nghệ đa phần là ngu cả, ví dụ như Apple có chạy theo phần cứng cực mạnh đâu mà vẫn quan tâm hàng đầu là tính ổn định, đa nhiệm và kho nội dung hấp dẫn, phong phú.

Quan trọng là chơi được gì, làm được gì, chứ như các Android Box China chả có gì xem, sau này đi update lên firmware mới mất hết data và bị xâm nhập data cá nhân nữa thì thôi rồi lượm ơi.

Hiện tại chỉ có Smart Box VNPT và ZTV có nội dung riêng hấp dẫn, chờ xem các hãng khác làm được gì ?

Hic , bác ơi , chửi cả hội hdvn thế kia à :((

vodanhdaisu

Active Member

E ko quan tâm cấu hình hay tính năng hay phần cứng hay phần mềm, em mua sản phẩm phục vụ mục đích sử dụng của mình. Nhà e chỉ có dàn 5.1 và con tivi full-HD, e cũng ko có nhiều time lướt tivi khai thác hết nội dung các phần mềm hỗ trợ, e cũng ko cần xem film full Bluray iso cho tốn dung lượng ổ cứng, e chỉ cần xem film mkv DTS 5.1 ngon là ok rồi

huapro

Member
Re: Ðề: Android box: Cuộc đua về tính năng hay phần cứng, bạn đứng bên nào?

Cả làng công nghệ đa phần là ngu cả... Bác muốn nói ai, HDVN chăng. Liệu mod có ban nick được không nhỉ...

Việc này để cấp trên xử lý ạ,mod chưa đủ quyền đâu bác ạ.

latruong

Member

em thì thích cả 2

haidangcam

Member

em thì thích cả 2

:D Con làm được cái này thì không làm cái kia, làm chung cả hai cái thì nắm cả thị trường rồi bác. Tìm được con nào vừa mạnh, vừa chơi tốt thì hơi khó.

smallgent

Well-Known Member

E không đứng về bên nào...tiền có nhiu xài nhiu :D

haidangcam

Member

E không đứng về bên nào...tiền có nhiu xài nhiu :D

Bác cứ đùa, e thấy hình như con nào bác cũng cố gắng thử xài cả, cũng am hiểu nhiều về sản phẩm. Nghe nói Tizzbird S20t cấu hình thấp, nhưng hỗ trợ được full menu bluray, cũng đáng xúc về xài.

smallgent

Well-Known Member

Bác cứ đùa, e thấy hình như con nào bác cũng cố gắng thử xài cả, cũng am hiểu nhiều về sản phẩm. Nghe nói Tizzbird S20t cấu hình thấp, nhưng hỗ trợ được full menu bluray, cũng đáng xúc về xài.
Cái túi lúc nó dày lúc nó mỏng nên mình mới nói là thế mà :D

bachmanh

Giờ có một em bằng giá với Tizzbird s20t, một bên là phần cứng, một bên là tính năng, giờ bác chọn bên nào?

phithien

Well-Known Member

Giờ có một em bằng giá với Tizzbird s20t, một bên là phần cứng, một bên là tính năng, giờ bác chọn bên nào?

Chọn tính năng. Chứ phần cứng mạnh chỉ để khoe mẽ mà thôi, nếu ko ra gì thì xài ko đc gì hết, nên em rất thực dụng. Dune 102( phần cứng ko ra gì, em vẫn xài và thậm chí ca ngợi nó lên tới mây xanh). popcorn A410 7 chai, em mua về chỉ mục đích duy nhất - nghe nhạc lossless thì nó DAC danh tiếng tích hợp sẵn vào box, coi phim thì 1 tuần em cho A410 làm việc 2,3 lần cho coi phim

latruong

Member

Mình sẽ không chọn em nào hết mà chọn em Amazon Fire TV giá rẻ hơn, phần mềm tốt hơn và cấu hình mạnh hơn nhiều giá có 2t1(99$) QuadCore, Ram 2G, Remote cực xịn. Xem HD, chơi Game, Online cực đã.

Bên trên