Ánh sáng LED thế hệ mới - phiên bản hoàn hảo của ánh sáng tự nhiên

nethonsony

Nếu ko đọc tới đây em cũng ko biết Phenikaa là tập đoàn trong nước :rolleyes: em biết đá vicostone do Phenikaa sản xuất, đi châu Âu thấy bên đó cũng sử dụng đá vicostone này nhiều nên em cứ đinh ninh vicostone & Phenikaa là tập đoàn đến từ châu Âu :D
Việt Nam mình cũng có một số tập đoàn lớn ngầu ra phết bác nhỉ :D

vinhthiendo

Đèn led mà chỉ cần giống ánh sáng tự nhiên 50% thôi là tôi thấy thành công lắm rồi.

hoangminhpham

Lĩnh vực công nghệ thì em biết tới 2 cái tên là FPT & Phenikaa. Mấy năm gần đây em thấy Phenikaa ngày càng phát triển.
Phenikaa giờ có trường đại học Phenikaa được tập đoàn đầu tư hơn ngàn tỷ đồng nên các nghiên cứu, sáng chế gần đây của Phenikaa ko những bắt trend mà có tính ứng dụng cao.

winwin87

Member
Phenikaa giờ có trường đại học Phenikaa được tập đoàn đầu tư hơn ngàn tỷ đồng nên các nghiên cứu, sáng chế gần đây của Phenikaa ko những bắt trend mà có tính ứng dụng cao.
Đầu tư cho giáo dục >1000 tỷ khó thu lời lắm, nếu mục đích ban đầu là phi lợi nhuận khi đầu tư đi theo hướng phát triển bền vững thì ok.

loncoi

Member
Phenikaa là nhà sản xuất đầu tiên trong nước công bố các chỉ số gắn liền với chất lượng nguồn sáng và tiêu chuẩn đèn LED vì sức khỏe con người, hứa hẹn mang đến một kỷ nguyên ánh sáng chất lượng cao, tự nhiên và cân bằng vì sức khỏe con người.
Vote cho Phenikaa vì tôn trọng khách hàng.

mrsanta

Phenikaa có nhà máy điện tử ở khu Hòa Lạc gần quê ngoại em.
Khu Hòa Lạc giờ phát triển bác nhỉ, tập trung toàn khu công nghiệp, nhà máy công nghệ cao nhờ vậy mà giao thông về đó cũng phát triển theo.

bantranhcaocap

+ Phát minh LED xanh lục lam (Cyan LED), cùng với 5 sáng chế khác đã được đăng ký bảo hộ quyền sở hữu trí tuệ của Phenikaa đã hình thành nên một nền tảng công nghệ tích hợp thông minh Phenikaa để tạo ra một thế hệ đèn LED hoàn toàn mới: có hệ số hoàn màu cao nhất đạt CRI 97/100, chỉ số R9 cao nhất đạt 95/100, chỉ số tác động sinh học M/P cao nhất đạt 1,18 (giá trị thuộc nhóm cao nhất trên thế giới hiện nay).
Để em tìm xem trên thị trường có bán đèn led có chỉ số hoàn màu & chỉ số R9 cao như này không.

gnc

Để em tìm xem trên thị trường có bán đèn led có chỉ số hoàn màu & chỉ số R9 cao như này không.
Đây bác. Em tìm bóng đèn philips thì chỉ số hoàn màu cũng chỉ có CRI 80 ko cao như chỉ số hoàn màu của đèn led Phenikaa là CRI 97/100.

bachbum09

- Hạn chế của đèn LED thương mại trước xu hướng sáng tự nhiên: Đèn LED thương mại đang tồn tại một hạn chế rất lớn so với ánh sáng tự nhiên, đó là sự thiếu hụt của vùng ánh sáng xanh lục lam (vùng bước sóng từ 460-500 nm) và vùng ánh sáng đỏ (vùng có bước sóng từ 640-700 nm). Sự thiếu hụt này khiến hệ số hoàn màu (CRI) của các đèn LED không được cải thiện. Đèn LED thông thường sở hữu CRI ~80 (Ra), trong khi giá trị CRI của ánh sáng mặt trời là 100 (Ra).
Nhà mình cũng đang dùng đèn led thương mại mà bài viết nói tới, chắc tương lai mình sẽ thay thế dần bằng các loại đèn led có công nghệ chiếu sáng tự nhiên.

• Like
Reactions: org

org

Member
Khu Hòa Lạc giờ phát triển bác nhỉ, tập trung toàn khu công nghiệp, nhà máy công nghệ cao nhờ vậy mà giao thông về đó cũng phát triển theo.
Giá bđs quanh Hòa Lạc lên giá nhiều lắm bác, ở đâu có khu công nghiệp ở đó giao thông đc đầu tư phát triển.

Bên trên