Apple chính thức giới thiệu iPad Air, mỏng hơn và nhẹ hơn iPad 4, giá 499 USD

Sweet-Heart

Active Member
Ðề: Apple chính thức giới thiệu iPad Air, mỏng hơn và nhẹ hơn iPad 4, giá 499 USD

Đang dùng iPad 4 64Gb chủ yếu để đọc báo, fb. Cũng có check mail và trả lời khách hàng.
Khi đi xa thì chep film vào xem thông qua AVPlayer HD.

Ðề: Re: Apple chính thức giới thiệu iPad Air, mỏng hơn và nhẹ hơn iPad 4, giá 499 USD

Cứ như thế này thì tablet android hít khói dài hơi đi nhá, ==!, nói chứ nếu biết cách xài thì ipad thay luôn cho laptop rồi, ai giàu cứ dùng remote desktop mà làm việc thông qua internet, :V

Mình có thể hiểu ý của bạn, hiện tại ipad nó giúp nhiều rất nhiều trong công việc của mình khi đi công tác hoặc ở nhà.
Vì khi có việc cần remote vào máy cty, mình dùng RD để kết nối đến laptop ở cty. Chỉ cần bấm vài cái là có thể sử dung được ngay.
Những ai không tận dung hết khả năng của nó thì có thể họ sẽ chê, điều đó là bình thường, nhưng miễn sao nó giúp ích được cho mình, mình cảm thấy ok là đủ rồi. Ko cần tranh luận them cho mắc công.

nta139

Member
Ðề: Re: Ðề: Apple chính thức giới thiệu iPad Air, mỏng hơn và nhẹ hơn iPad 4, giá 499 USD

laptop chưa thay dc máy tính bàn câu nỳ nghe buồn cười quá
thực hiện ipad làm cũng dc nhiều việc đấy, như bên kinh doanh có thể xuất hàng, báo giá, đòi nợ trên hệ thống CRM mọi lúc mọi nơi. Có thể dùng office ở mức độ 7/10 so với máy bàn, nói chung nó làm dc nhiều thứ đấy chẳng qua ta có biết xài hay không thôi
ờ... đúng... và nó chỉ thích hợp với bên Sales thôi; còn các bộ phận khác chỉ nhìn rồi cười trừ;
nói chung cái gì làm việc trên web được thì iPad làm được, còn lại tạch. (trừ web có flash ra thì phải, java thì thế nào nhỉ !?!?!?)

office mà pác nói 7/10 so với máy bàn thì có lẽ pác chỉ quan tâm đến tab Home/File (Print) thôi !???!?

Mình có thể hiểu ý của bạn, hiện tại ipad nó giúp nhiều rất nhiều trong công việc của mình khi đi công tác hoặc ở nhà.
Vì khi có việc cần remote vào máy cty, mình dùng RD để kết nối đến laptop ở cty. Chỉ cần bấm vài cái là có thể sử dung được ngay.
Những ai không tận dung hết khả năng của nó thì có thể họ sẽ chê, điều đó là bình thường, nhưng miễn sao nó giúp ích được cho mình, mình cảm thấy ok là đủ rồi. Ko cần tranh luận them cho mắc công.
ờ... công việc đơn giản vậy thì thấy hữu ích là đúng rồi;
dựa theo lời bạn nói thì với mình và nhiều mem trong đây... iPad = giải trí;
dựa theo lời bạn nói thì... bạn dựa vào cái gì để bảo là nó thay laptop ??!?!?

Garfield8

Apple kỳ này nâng cấp toàn diện cho ipad luôn, từ tên mới, thiết kế, cấu hình và quan trọng là cân nặng đã giảm đi rất nhiều. Đợi em này về VN là xúc thôi.

Ðề: Re: Ðề: Apple chính thức giới thiệu iPad Air, mỏng hơn và nhẹ hơn iPad 4, giá 499 USD

ờ... đúng... và nó chỉ thích hợp với bên Sales thôi; còn các bộ phận khác chỉ nhìn rồi cười trừ;
nói chung cái gì làm việc trên web được thì iPad làm được, còn lại tạch. (trừ web có flash ra thì phải, java thì thế nào nhỉ !?!?!?)

office mà pác nói 7/10 so với máy bàn thì có lẽ pác chỉ quan tâm đến tab Home/File (Print) thôi !???!?

ờ... công việc đơn giản vậy thì thấy hữu ích là đúng rồi;
dựa theo lời bạn nói thì với mình và nhiều mem trong đây... iPad = giải trí;
dựa theo lời bạn nói thì... bạn dựa vào cái gì để bảo là nó thay laptop ??!?!?

Hình như bạn chưa hiểu hết ý của mình nói, và hình như bạn mua 1 thiết bị nào đó chỉ để làm kiểng.
Bạn đã sử dung hết chức năng của nó chưa?!!
Bạn đừng có quy chụp 1 số người khác yêu công nghệ hùa theo bạn. Nhiều người vẫn sữ dung ipad để làm việc, giải trí bạn ah!
Mình không có chủ ý nói là ipad sẽ thay thế laptop, bạn ko đọc kỹ pikeccola222 nói ah! Mình xin trích dẫn lại:

Trích Nguyên văn bởi pikeccola222 Xem bài viết
Cứ như thế này thì tablet android hít khói dài hơi đi nhá, ==!, nói chứ nếu biết cách xài thì ipad thay luôn cho laptop rồi, ai giàu cứ dùng remote desktop mà làm việc thông qua internet, :V

Ý bạn đó nói là bạn đó đã có 1 laptop hoăc pc nào đó và mớ chức năng remote desktop, nếu bạn biết sử dung ipad thì không khó để bạn remote vô laptop để làm việc.
Đọc 1 comment mà ko chịu hiểu ý người ta nói gì, cứ bô lô bô la! Thật là haivl!

nevol

Active Member
để thay thế hoàn toàn pc thì ko thể nhưng để dùng khi di chuyển thì khá là ok

chalenvu

Ðề: Apple chính thức giới thiệu iPad Air, mỏng hơn và nhẹ hơn iPad 4, giá 499 USD

Lướt web và phây búc chứ còn gì nữa chú =))

Nếu chỉ để lướt web và fac thì cần gì phải dùng đến ipad, cứ iphone đc rồi. Tôi đồng ý với một bác đã nói, nếu biết dùng thì ipad có thể thay cho lap với những ai chỉ dùng cơ bản, ví dụ soạn thảo văn bản. Bộ iwork của Táo cũng là một bộ ko kém gì office của Win và nhiều thứ khác nữa...

bác nào chỉ ra iPad hữu dụng vào việc gì em đú 1 cái với :)

với em thì ngoài các thứ linh tinh như note, email, ... thì em dùng ipad để thay cho sheet nhạc - để lên đàn chơi quẹt qua quẹt lại là qua trang, ko cần lật lật giấy nữa.

thienlogcton

Bài viết khá hay,up ủng hộ bạn nhé ^^

tienminhfx

em chẳng có sản phẩm nào của Apple.

cannabis9x

Thay thế PC bậy giờ chỉ có thể là Surface. Ipad để coi JAV rất là hiệu quả. gần như khai thác tuyệt đối :))

Bên trên