APTECH hay FPT-Aptech mong các bác tư vấn !

Oops!

Tình hình là em đang định đi học nhưng vẫn không biết chọn cái nào trong 2 cái này. Em cũng không biết được học phí của FPT-Aptech. BÁc nào có kinh nghiệm thì tư vấn cho em với

Ðề: APTECH hay FPT-Aptech mong các bác tư vấn !

FPT-Aptech đi bác
e học FPT-ARENA cơ
vào cứ của FPT thì lắm ng tài với lắm ng chơi nhg chỉ ARENA e thôi
còn APTECH lập trình ko bjk lắm ăn chơi ko ;;)

Oops!

ARENA đắt hơn đúng không bác. Cái đấy em không dám chơi hi. Có bác nào cho em ý kiến về bên APTECH không. HDvietnam ít người học cái này hay sao ý nhỉ hic

garfield210

FPT-Aptech đi bác
e học FPT-ARENA cơ
vào cứ của FPT thì lắm ng tài với lắm ng chơi nhg chỉ ARENA e thôi
còn APTECH lập trình ko bjk lắm ăn chơi ko ;;)

văn hóa FPT-Arena của các bác thì e biết rồi

ở Việt Nam chỉ có duy nhất APTECH ở Hải Phòng là ko gắn mác FPT các bác nhé

Oops!

Sao lại thế. Em tưởng Aptech khác FPT aptech mà.

Oops!

Mà FPT-ARENA là multimedia mà. CÁi đấy mình chắc không có năng khiếu hihi

Oops!

Sao em tìm mãi không thấy học phí của FPT-APTECH vậy Hic. Có bác nào bít học phí là bao nhiu không

Oops!

APROTRAIN-APTECH hay FPT APtech đây các bác. Môi trường ở đâu tốt hơn. Không bác nào tư vấn cho em àh. CHán quá

garfield210

Sao lại thế. Em tưởng Aptech khác FPT aptech mà.

khác nhưng ko phải ở trung tâm nào cũng đc công nhận như vậy
ở HP là trung tâm đủ tiêu chuẩn nên mới có cái tên riêng là APTECH ko thôi

e là tốt nghiệp khóa kỹ sư lập trình rồi
tóm lại là e ko thik dây dưa với bất kỳ cái j có chữ FPT hết, tùy bác tham khảo ạ.
bạn em làm ở FPT nói "ở trong chăn mới biết chăn có rận"..................

nguyenkhoa_apt

Well-Known Member

văn hóa FPT-Arena của các bác thì e biết rồi

ở Việt Nam chỉ có duy nhất APTECH ở Hải Phòng là ko gắn mác FPT các bác nhé

Bạn này khẳng định chắc như đinh đóng cột ấy nhỉ?
Xin hỏi bạn hiện bạn có biết ở VN có bao nhiêu cơ sở của Aptech ko?
Ai nói với bạn chỉ có Aptech HP là không có mác FPT? Thế Bach Khoa Aptech, HN - Aptech (8 năm tồn tại rồi) hoặc Aprotrain Aptech(tách ra từ HN Aptech) thì có mác FPT à? Chắc bạn chưa ra khỏi HP nhỉ ;;) cho nên mới có câu nói phiến diện 1 phía như thế...?

Xin mạn bàn đôi chút về các phân hiệu:

Aptech Hà Nội có đội ngũ giáo viên hùng hậu và chuyên nghiệp hơn cả, các giáo viên đều có bằng cấp, chứng chỉ, và có kinh nghiệm làm việc. Tiếp theo là FPT-Aptech cũng có nhiều giáo viên, nhưng giáo viên của họ những năm gần đây kém trước rất nhiều, các giáo viên giỏi bỏ đi gần hết. Hiện họ đang xây dựng lại đội ngũ giáo viên mới. Ngoài ra cũng cần kể đến trung tâm của ĐH Công nghiệp với giáo viên của trường, 1 nguồn cung cấp vô tận. Aprotrain, vốn tách ra từ Hà Nội Aptech, nên chắc phải vài năm nữa họ mới có thể có được đội ngũ giáo viên theo đúng nghĩa của nó. Các trung tâm còn lại, với vài ba giáo viên, đều không đáng kể đến.
Về mức độ nhiệt tình với học sinh thì đâu cũng như nhau cả. Bạn nên khôn khéo trong việc lựa chọn, nếu học phải giáo viên không nhiệt tình, hãy xin đổi sang lớp khác, hoặc đòi đổi giáo viên

Nói đến sự chuyên nghiệp của đội ngũ nhân viên, có lẽ chỉ cần kể các trung tâm của Hà Nội Aptech, Aprotrain Aptech và Bách Khoa Aptech. Các nhân viên ở đây rất chu đáo, tận tình với khác hàng. Kém cỏi nhất là FPT-Aptech, có lẽ cậy mình là "ông lớn", các nhân viên của FPT-Aptech có phong cách phục vụ rất thiếu chuyên nghiệp, với 2200$(học phí năm 2008 tôi nhập học, bây giờ thì khác rồi vì mỗi năm tăng 5%) mà bạn bỏ ra, bạn không đáng bị phục vụ như thế. 2 trung tâm còn lại là AITI Aptech và ĐH Công Nghiệp Aptech đều ở vùng sâu vùng xa, phục vụ những đối tượng đặc biệt, nên không đáng để tâm đến. Nếu bạn không phải sinh viên của ĐH Công nghiệp và sống ở Diễn, thì chả có lý do gì để học tại trung tâm Aptech của ĐH này, bạn sẽ phải đi xa cả chục km. Nếu bạn không ở Định Công, bạn cũng chẳng nên học tại AITI Aptech làm gì, đường xá lầy lội bẩn thỉu, tắc đường thường xuyên và tê nạn xã hội chờ bạn tại đó

Bách Khoa Aptech có vị trí đẹp hơn cả, mặt đường lớn, bề thế. Nhưng FPT-Aptech và Hà Nội Aptech cũng chọn cho mình những vị trí thuận lợi. Nếu giao thông là nỗi ám ảnh của bạn, thì những trung tâm này là lựa chọn tốt, vì Aprotrain Aptech ở đường Đội Cấn chật hẹp, ĐH Công Nghiệp Aptech ở nơi xa xôi hẻo lánh, AITI Aptech ở chỗ chợ búa bẩn thỉu, xe cộ đông đúc, lại vướng đường tàu nên tắc nghẽn liên tục.
Máy móc thì các trung tâm đều như nhau cả thôi, vì họ mua máy về, dùng 3, 4 năm mới hết khấu hao, khi đó lại mua máy mới, nên cứ theo chu kỳ đó, thì trung tâm nào mới mua máy là trung tâm có máy tốt nhất. Đừng nghe lời quảng cáo rằng họ là trung tâm duy nhất có máy tốt, hoặc máy của họ tốt hơn trung tâm khác. Đó đều là những lời nói dối. Vả lại những kiến thức mà bạn học ở Aptech, cũng không cần cấu hình máy cao lắm đâu.
Thư viện thì đâu cũng vậy, bạn đừng hi vọng 1 trung tâm Aptech có nhiều sách như ở 1 trường Đại học, bạn hãy chịu khó đọc sách E-book để bù vào.

Bàn về các mâu thuẫn giữa các phân hiệu Aptech tại Hà Nội:

Hà Nội Aptech và Aprotrain Aptech

Bạn có thể chưa biết là Aprotrain Aptech vốn từ Hà Nội Aptech tách ra, do những mâu thuẫn nội tại. Những người tách ra là những người rất giỏi kinh doanh, trong vòng 1 năm từ khi thành lập, Aprotrain Aptech đã có thể ngang ngửa với các trung tâm khác, và trở thành đối thủ cạnh tranh quyết liệt, đặc biệt là với 2 trung tâm của Hà Nội Aptech, do vị trí địa lý nên buộc Aprotrain Aptech phải tranh giành thị trường với Hà Nội Aptech. Tuy nhiên tham vọng của Aprotrain Aptech còn lớn hơn, và họ đang có những chiến dịch quảng cáo nhằm chiếm lĩnh cả những lãnh địa vốn là của các trung tâm khác như FPT-Aptech.
Mặt khác do tách ra từ Hà Nội Aptech, nên những nhà cầm quân của Aprotrain dĩ nhiên hiểu rất rõ Hà Nội Aptech, và ngược lại, Hà Nội Aptech cũng hiểu rất rõ về họ. Ván bài lật ngửa sẽ tiếp tục hấp dẫn.

FPT-Aptech và AITI-Aptech

Những người thành lập AITI-Aptech luôn rêu rao rằng họ tách ra từ FPT-Aptech, có lẽ họ muốn núp bóng thương hiệu của FPT-Aptech, thế nhưng giữa 2 trung tâm này, sự cạnh tranh còn trực diện hơn nhiều.
Do vị trí địa lý của cả 2 trung tâm đều cô lập, và xa các trường ĐH, họ có chung 1 thị trường chính là khu vực 3 trường Bách Khoa, Xây Dựng và Kinh tế, và buộc phải giành giật khách hàng của nhau ở khu vực này. Lợi thế của FPT-Aptech là thương hiệu, nhưng AITI-Aptech lại có lợi thế khác, do người của họ được cài trong FPT-Aptech, nên FPT-Aptech làm gì họ đều biết trước, chưa kể họ còn lôi kéo học sinh và giáo viên của FPT-Aptech sang phía họ.

AITI-Aptech và Aprotrain-Aptech

Hai trung tâm sinh sau đẻ muộn, và đều có đặc thù là xa các trường ĐH. Do đó việc giành giật học sinh của hai trung tâm thường xuyên xảy ra. Đơn cử ở khu vực ký túc xá các trường ĐH, băng rôn quảng cáo của trung tâm này vừ được treo lên vài ngày, lại bị giật xuống để treo băng rôn của trung tâm khác, chỉ béo ban quản lý ký túc xá, kiếm được bộn tiền.
Đám lau nhau đi phát tờ rơi của 2 trung tâm cũng không ít lần đánh nhau để giành giật lãnh địa.

Bách Khoa Aptech và FPT-Aptech

Bách khoa Aptech, nhờ dùng tên Bách khoa (chả liên quan gì đến trường ĐH Bách Khoa) để lừa bịp, nên việc làm ăn cũng rất phát đạt. Tuy nhiên cũng giống AITI-APtech, Bách Khoa Aptech không kiếm đâu ra giáo viên giỏi, nếu như AITI-Aptech còn có thể dụ dỗ các giáo viên của FPT-Aptech nhờ người của họ cài trong FPT-Aptech, thì Bách khoa-Aptech phải nhờ FPT-Aptech chi viện giáo viện cho mình, FPT-Aptech dĩ nhiên rất hào phóng, và cử sang 1 loạt giáo viên dốt nhất của họ. Nhưng với Bách Khoa Aptech thế là đủ, do đặc thù là học sinh của họ toàn dân ngoại tỉnh, vốn mù tịt về CNTT, nên những giáo viên dốt nát này vẫn là sao với họ. Bách khoa Aptech vẫn cứ phát triển mạnh, khiến các nhà cầm quân của FPT-Aptech phải nhỏ rãi vì thèm.

Bách khoa Aptech và AITI-Aptech

Ra đời sau, nên AITI-Aptech rập khuôn hầu hết các chiêu thức của Bách Khoa-Aptech, từ việc lập trang web có các đề mục y chang, đến việc tổ chức thi trắc nghiệm lĩnh thưởng, và cũng lĩnh thưởng tại Máy tính Trần Anh, nhà lắp ráp và bán máy tính này đúng là ngư ông đắc lợi

Bản thân tôi là 1 sinh viên của HN - Aptech vào giai đoạn cuối (Sem 4) Có đôi lời mạn bàn có gì sai xin đc chỉ giáo mong anh em đừng ném đá :)
Thân ái

Chỉnh sửa lần cuối:

nguyenkhoa_apt

Well-Known Member

khác nhưng ko phải ở trung tâm nào cũng đc công nhận như vậy
ở HP là trung tâm đủ tiêu chuẩn nên mới có cái tên riêng là APTECH ko thôi

e là tốt nghiệp khóa kỹ sư lập trình rồi
tóm lại là e ko thik dây dưa với bất kỳ cái j có chữ FPT hết, tùy bác tham khảo ạ.
bạn em làm ở FPT nói "ở trong chăn mới biết chăn có rận"..................

Để đánh giá tiêu chuẩn của 1 trung tâm đào tạo người ta dựa vào các yếu tố sau:
1.Chất lượng dịch vụ
2.Giá dịch vụ
3.Sự chuyên nghiệp của đội ngũ nhân viên văn phòng
4.Hạ tầng cơ sở
5.Đội ngũ giáo viên

Bạn hãy chứng minh giúp tôi Aptech HP đạt tiêu chuẩn Quốc tế ở những điểm nào?

Bản thân tôi cũng không ưa gì FPT nhưng tôi không vì thế mà đánh mất tính khách quan khi đánh giá các phân hiệu Aptech

MrMilan

Banned

Cứ cái gì mà gắn với FPT là thấy vứt đi rồi.

dangnham

Em đây, đã học FPT Aptech và giờ đã bỏ để theo Arena.
Học phí là 2500$ 1 khóa 2,5 năm
nộp theo kỳ 6 tháng 1 lần là 680$/ 1 kỳ
Nhưng e khuyên bác nên học Hanoi Aptech.
bên đó đào tạo tốt với lại nhiều girl :))
FPT Aptech nói thế nào giờ nhỉ. như kiểu bị già ấy, còn HN aptech có tư duy trẻ hơn nên đào tạo sẽ tốt hơn.

Theo e thì bác ko nên đi học Aptech vì lớp e học ngày trước có 20 mạng, sang kỳ 2 còn 4 mạng :)). Mà học xong với bằng trung bình thì khó xin việc.

Bác theo Arena học cho lành bác ạ, học Hanoi arena là ok :D

MrMilan

Banned

Em đây, đã học FPT Aptech và giờ đã bỏ để theo Arena.
Học phí là 2500$ 1 khóa 2,5 năm
nộp theo kỳ 6 tháng 1 lần là 680$/ 1 kỳ
Nhưng e khuyên bác nên học Hanoi Aptech.
bên đó đào tạo tốt với lại nhiều girl :))
FPT Aptech nói thế nào giờ nhỉ. như kiểu bị già ấy, còn HN aptech có tư duy trẻ hơn nên đào tạo sẽ tốt hơn.

Theo e thì bác ko nên đi học Aptech vì lớp e học ngày trước có 20 mạng, sang kỳ 2 còn 4 mạng :)). Mà học xong với bằng trung bình thì khó xin việc.

Bác theo Arena học cho lành bác ạ, học Hanoi arena là ok :D

em hỏi ngoài lề tí, có phải bác dangnham đang công tác tại BIDV ko

Oops!

Theo bác nguyenkhoa apt thì em nên học ở Hà Nội Aptech hay Aprotrain aptech.

nguyenkhoa_apt

Well-Known Member

Theo bác nguyenkhoa apt thì em nên học ở Hà Nội Aptech hay Aprotrain aptech.

Theo mình nếu chọn 1 trong hai trung tâm đó thì bạn nên học ở HN Aptech hơn. Đội ngũ giảng viên ở HN Aptech Nguyễn Chí Thanh khá ổn có trình độ có bằng cấp chuyên nghiệp nhiều người đã đi tu nghiệp nước ngoài về hoặc đã đi làm 1 time dài rồi đi dạy.

tg HN Arena sap sap. =))
FPT Arena 4 Lyfe !!!
tha cua thac loan dee anh em

Theo mình nếu chọn 1 trong hai trung tâm đó thì bạn nên học ở HN Aptech hơn. Đội ngũ giảng viên ở HN Aptech Nguyễn Chí Thanh khá ổn có trình độ có bằng cấp chuyên nghiệp nhiều người đã đi tu nghiệp nước ngoài về hoặc đã đi làm 1 time dài rồi đi dạy.

bac nay` pr lo^. qua' :-j ^:)^

garfield210

ko biết e có nhớ nhầm ko nữa nhưng có 1 cơ sở APTECH ở Hà Nội bị sập tiệm cách đây vài năm thì fải ;))

Bên trên