APTECH hay FPT-Aptech mong các bác tư vấn !

beeline43

Ðề: APTECH hay FPT-Aptech mong các bác tư vấn !

cái bác ở HN aptech cứ tinh vi quy mô lớn thế kia là thế nào?? FPT Aptech cũng là trung tâm uy tín, chất lượng bật nhất.. đội ngũ giáo viên khá nhiệt tình với trình độ giảng dạy khá là chuyện nghiệp.. nếu là FPT Aptech ở TPHCM thì rất chi là vui tính.. môi trường học tập thoải mải..ko bị gò bó còn có vui hay ko thì cũng 1 fần do các bạn tạo ra.. nhưng đã có 1 không khí thật gần gũi,thoãi mái thì ko lý j mà những bạn yêu CNTT đặc biệt là lập trình thấy ko tốt cả... xin kết luận 1 câu rằng.. nếu bạn yêu CNTT đặc biệt là lập trình thì ko cần băn khoăn j khi chọn Aptech ở FPT.. xin chia sẽ 1 điều là FPT là tổ chức đầu tiên đưa Aptech tại Ấn Độ về Việt Nam từ 1999..
nhưng lưu ý 1 điều là: nếu bạn nào ko co' khiếu về lập trình thì không nên học Aptech tại bất kì trung tâm nào... vì no' ko hề đơn giản... cơ sở để đánh giá là kết quả học tập môn Pascal của bạn ở lớp 11

0915566912

Mình thấy là 1 trung tâm đào tạo thì nhân viên làm sao giống như kiểu nhân viên khách sạn nhà hàng được mà nghe thái độ thiếu chuyên nghiệp nghe ghê quá. mình đã học ở FPT Aptech và thấy nhiều điều khác so với sự so sánh của các bạn. thứ nhất giảng viên rất nhiệt tình, quan tâm đến sinh viên ( mình lam project rất sướng có thể hỏi thầy thoải mái những lúc thầy rảnh kể cả buôi tối), thứ 2 :các chị Sro thì quan tâm đến mức mình nghi 1 buổi thôi các chị ấy cũng biết, cũng nhắc nhở đi học đầy đủ động viên nếu mình có rớt. Mình nghĩ quan trọng là 2 điều đó chứ còn các vấn đề như cung cách phục vụ, máy móc, ... ko quan trọng. Mà theo mình biết các thầy cô ở đây có 1 số là của đại học FPT chuyển về dạy, và tất cả đều có kinh nghiệm ở F Soft nhiều năm xuất sắc mới được về giảng lập trình. Thực ra theo nhận xét của mình thì nếu bạn chọn thì chỉ có thể là FPT aptech hay Ha Noi Aptech thôi, chứ các trung tâm còn lại giảng viên lung tung lắm, còn mình thì mình chọn fpt aptech rồi

vinhlt007

Đúng là cần xét theo các tiêu chí cụ thể chứ không thể theo quan điểm cá nhân được.
giảng viên, uy tín, cơ sở vật chất, công tác hậu cần cho sinh viên, đầu ra,..

hd_huynh

Nghe nói Arena chất lượng hơn đó bác ơi!

buoncuoivai

PR lộ thế bạn, giáo viên của ĐH FPT hay Aptech đa phần là giáo viên chạy sô, rất ít giáo viên cơ hữu. Nhiệt tình thì cũng tùy người, còn năng lực lập trình thì rất đáng nghi, một số không nhỏ là học viên Aptech được giữ lại dạy. Còn cái gọi là giáo viên từ fsoft sang chẳng qua là mấy lập trình viên đói ăn đi làm thêm. Mà họ có thời gian để làm thêm chứng tỏ ít làm dự án ở fsoft, nên trình cũng lùn thôi.
Mình thấy là 1 trung tâm đào tạo thì nhân viên làm sao giống như kiểu nhân viên khách sạn nhà hàng được mà nghe thái độ thiếu chuyên nghiệp nghe ghê quá. mình đã học ở FPT Aptech và thấy nhiều điều khác so với sự so sánh của các bạn. thứ nhất giảng viên rất nhiệt tình, quan tâm đến sinh viên ( mình lam project rất sướng có thể hỏi thầy thoải mái những lúc thầy rảnh kể cả buôi tối), thứ 2 :các chị Sro thì quan tâm đến mức mình nghi 1 buổi thôi các chị ấy cũng biết, cũng nhắc nhở đi học đầy đủ động viên nếu mình có rớt. Mình nghĩ quan trọng là 2 điều đó chứ còn các vấn đề như cung cách phục vụ, máy móc, ... ko quan trọng. Mà theo mình biết các thầy cô ở đây có 1 số là của đại học FPT chuyển về dạy, và tất cả đều có kinh nghiệm ở F Soft nhiều năm xuất sắc mới được về giảng lập trình. Thực ra theo nhận xét của mình thì nếu bạn chọn thì chỉ có thể là FPT aptech hay Ha Noi Aptech thôi, chứ các trung tâm còn lại giảng viên lung tung lắm, còn mình thì mình chọn fpt aptech rồi

Bên trên