ASUS Xonar HDAV1.3 - Phải chăng là duy nhất.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: ASUS Xonar HDAV1.3 - Phải chăng là duy nhất.

Kết nối player với pre-ampli bằng HDMI thì cần gì Asus Xonar hihiih

Người ta đang chơi PC thì mới nói đến Asus Xonar chứ, mà đã chơi pre-amp với PC không dùng Xonar thì DTS MA nó sáng bằng cách nào đây.
Còn vụ chơi luôn Player với Pre-Amp thì liên quan gì đến Xonar nữa đâu :p

Haihard

Member

Lúc nãy không lên hình, giờ hình lên rồi em mới biết là bác định lừa anh em >:)
Bác vui tính ghê ha, 8 cổng RCA bên trên là Pre Out, 8 cổng dưới là Multi In bác tính luôn thành 16 cổng ;;)

Haihard thật sự nể anh Thế Anh. :confused:

vkc

Well-Known Member

Bác vkc là 1 trong những tấm gương ấm ức về vụ DTS MA không sáng đây mà :D
PS3 có khả năng decode DTS MA và Dolby TrueHD thành LPCM 7.1 ngon lành mà hình như bác vẫn không được vui ;))

Em ức là vì ngòai việc không hiện logo DTS-HD trên AVR ra...Thì âm thanh HD sau khi được giải mã chuyển thành LPCM rồi chuyển đếm AVR nghe không hay bằng âm thanh DTS 5.1, cụ thể là âm thanh nhỏ hơn so với âm thanh DTS 5.1 ( mặc dù LPCM là 7.1 do được decode từ DTS-HD MA 7.1 ) :rolleyes:

manhthang

Huyền Thoại

Em ức là vì ngòai việc không hiện logo DTS-HD trên AVR ra...Thì âm thanh HD sau khi được giải mã chuyển thành LPCM rồi chuyển đếm AVR nghe không hay bằng âm thanh DTS 5.1, cụ thể là âm thanh nhỏ hơn so với âm thanh DTS 5.1 ( mặc dù LPCM là 7.1 do được decode từ DTS-HD MA 7.1 ) :rolleyes:

Vâng thưa bác là thằng em PS3 nó ra đời năm 2006 lúc đó chưa có HDMI 1.3 nên băng thông nó không đủ cho nguyên cả quyển sang được, bắt buộc phải giảm bitstream.

vkc

Well-Known Member

Vâng thưa bác là thằng em PS3 nó ra đời năm 2006 lúc đó chưa có HDMI 1.3 nên băng thông nó không đủ cho nguyên cả quyển sang được, bắt buộc phải giảm bitstream.

Hehhehe...em làm bác Thắng rối lên rồi..

PS3 ra đời năm 2006 thật nhưng PS3 sử dụng cổng HDMI 1.3 đời đầu nên không có khả năng bitstream âm thanh HD cho nên phải decode audio HD thành LPCM ( cái này lên google search là biết ngay )

bitstream hay passthrough thì cũng như nhau...đều chuyển âm thanh HD đến AVR xử lý mà :x

quanghaiphong

Well-Known Member

Hehhehe...em làm bác Thắng rối lên rồi..

PS3 ra đời năm 2006 thật nhưng PS3 sử dụng cổng HDMI 1.3 đời đầu nên không có khả năng bitstream âm thanh HD cho nên phải decode audio HD thành LPCM ( cái này lên google search là biết ngay )

bitstream hay passthrough thì cũng như nhau...đều chuyển âm thanh HD đến AVR xử lý mà :x

-Riêng cái vụ PS3 này thì các bác còn phải HỌC HỎI bác MT nhều..bala:D

BinhMinhDenMuon

Các bác ngó lại con Receiver này. Đây là con em đang dùng. Mỗi channel FR,FL,SR,SL,C đều có 2 cổng RCA cho + và -. Như vậy nó có bao nhiêu cổng RCA Pre out. Mời các bác đếm

Bác này chắc để con Receiver dưới đất xong đứng trên gác nhìn xuống nên không thấy dòng chữ MULTICH IN to như mả bố thằng ăn mày thế kia. Lại còn chụp ảnh lên diễn nổ.

tieuthieugia

Well-Known Member

ack...sôi nổi rùi đây... cái j rõ thì cũng rõ ràng rùi.. em bắt ghế ngồi xem thui
ông plhm và vkc có mua ghế k? tui bán cho 2 vé VIP

8quocte

cho em xin 1 vé ghế súp giá rẻ nhá

vkc

Well-Known Member

ack...sôi nổi rùi đây... cái j rõ thì cũng rõ ràng rùi.. em bắt ghế ngồi xem thui
ông plhm và vkc có mua ghế k? tui bán cho 2 vé VIP

Chổ anh em, bác tặng cho em cái vé VIP ấy đi :D

Các bác ngó lại con Receiver này. Đây là con em đang dùng. Mỗi channel FR,FL,SR,SL,C đều có 2 cổng RCA cho + và -. Như vậy nó có bao nhiêu cổng RCA Pre out. Mời các bác đếm

Còn em Asus này có bao nhiêu cổng RCA Pre Out. Có đúng là bằng 1/2 của Receiver không ?

@phucbeo: Bạn đã bao giờ nhìn thấy Receiver, hoặc mặt sau của Receiver chưa ?

Này.sao ông ko cộng hết toàn bộ cái động RCA của cái Re nhà ông vào đj8-}

Bác Phúc chơi re có DTS-HD từ ngày bác chưa chơi HD mà bác lại hỏi bác Phúc nhìn cái mông của re bao h chưa.ko nhìn mông nó thì setup cho nó lên tiếng đc ko hả bác Thế Anh;))

Em xin hỏi thêm các bác là em ko cần Asus xona này nọ mà em dùng card hình đẩy tiếng kèm hình từ HDMI ra receiver để decode âm thanh đc ko các bác ;;)

tieuthieugia

Well-Known Member

Em xin hỏi thêm các bác là em ko cần Asus xona này nọ mà em dùng card hình đẩy tiếng kèm hình từ HDMI ra receiver để decode âm thanh đc ko các bác ;;)

chắc là không được rùi..
xin hỏi bác là làm cách nào để A + V cùng vào AVR ???
bác dùng card nào có chức năng đó?
chơi khó chiên gia àh nhe

BinhMinhDenMuon

Này.sao ông ko cộng hết toàn bộ cái động RCA của cái Re nhà ông vào đj8-}

Bác Phúc chơi re có DTS-HD từ ngày bác chưa chơi HD mà bác lại hỏi bác Phúc nhìn cái mông của re bao h chưa.ko nhìn mông nó thì setup cho nó lên tiếng đc ko hả bác Thế Anh;))

dùng card hình đẩy tiếng kèm hình từ HDMI ra receiver để decode âm thanh được chứ bác nhưng đầu tư 1 con re có giải mã DTS MA và Dolby TrueHD bây giờ em nghĩ cũng không rẻ mà nhà có sẵn re&pow nên cách tốt nhất là làm con ASUS Xonar HDAV1.3 là kinh tế nhất.

tieuthieugia

Well-Known Member

BinhMinhDenMuon: tui đang nghi ngờ nick mới này, có phải người cũ hem ta?!!

vkc

Well-Known Member

chắc là không được rùi..
xin hỏi bác là làm cách nào để A + V cùng vào AVR ???
bác dùng card nào có chức năng đó?
chơi khó chiên gia àh nhe

Bác ấy nói móc đồng chí TA mờ ;))

dùng card hình đẩy tiếng kèm hình từ HDMI ra receiver để decode âm thanh được chứ bác nhưng đầu tư 1 con re có giải mã DTS MA và Dolby TrueHD bây giờ em nghĩ cũng không rẻ mà nhà có sẵn re&pow nên cách tốt nhất là làm con ASUS Xonar HDAV1.3 là kinh tế nhất.

Bạn đọc kỹ lại đi, card màn hình thì làm sao mà vừa cho ra hình + tiếng được ;))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên