ATTACK ON TITAN - Đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản.

michio aki

Ðề: ATTACK ON TITAN - Đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản.

khuyến khích các bạn xem phim này nhóe.
mình đã xem anime này rồi.phải nói là trên cả tuyệt vời đấy

thangherodientu

Thưa các bác. Em xem hết season 1. (coi truyện chất lượng hơi tệ, ko có tiếng việt). Nội dung chấm 7.7 action/politic,adventure. Nhưng phim coi hơi bị ám ảnh.

ArtX

Well-Known Member
Ðề: Re: ATTACK ON TITAN - Đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản.

Thưa các bác. Em xem hết season 1. (coi truyện chất lượng hơi tệ, ko có tiếng việt). Nội dung chấm 7.7 action/politic,adventure. Nhưng phim coi hơi bị ám ảnh.
Đó là đánh giá của bác thôi. Chứ riêng em thấy hay hơn các bộ hiện tại. Mà subviet thì đầy rẫy ra mà bác.

s0ngv0ic0d0n

Chờ bản MARVEL :D Truyện và anime đều rất hay. Riêng anime xem thì có nhạc, tiết tấu dễ gây kích thích hơn, xem rất đã.

Arceusium

Well-Known Member

Phim thật sự hay, soundtrack đúng là perfect, ăn đứt mấy game hành động luôn, mức độ kịch tính và thảm khốc hấp dẫn hơn mấy bộ truyện khác nhiều. Song em chỉ có 1 thắc mắc nhỏ, mong mọi người chém nhẹ tay :

Series này lấy ý tưởng vào thời Châu Âu Trung Cổ, qua tên gọi của nhân vật và thiết kế nhà cửa trang phục, xã hội phát triển có cả giai cấp và chính quyền trung ương cai trị nhé, có cả thuốc súng từ cả mấy trăm năm nhé, có vaccin chữa bệnh và huyết thanh biến hình nhé, công nghiệp luyện kim cực kỳ phát triển rèn được cho mỗi thằng lính quèn cả bộ dao Olfa ( là tên kiểu dao rọc giấy) với hợp kim đặc biệt chém Titan như chém phô mai như quảng cáo nhé, và đặc biệt nhất là thiết kế được cả bộ cơ động 3D dùng khí nén thủy lực mà Spider Man còn mê luôn nha... Mà thế *éo nào mà di chuyển bằng xe ngựa và tàu dùng ròng rọc kéo ??? , phát triển như thế mà không chế ra được cái máy cơ khí đơn giản nhất là động cơ hơi nước hả ??? Trăm năm trước Titan nó nhai hết mấy nhà khoa học và tài liệu kiến thức rồi hả mấy bác ???

tuanbim

Member

Trăm năm trước Titan nó nhai hết mấy nhà khoa học và tài liệu kiến thức rồi hả mấy bác ???

dù sao phim lấy bối cảnh viễn tưởng, ko biết thời cụ thể nên cũng khỏi câu nệ chuyện đó quá, như truyện "rai - võ tướng thiên hà" cũng có tàu vũ trụ công nghệ cao vậy nhưng lại mặc giác thời cổ, xài kiếm đánh nhau đó :))

ArtX

Well-Known Member

Các manga nhật vẫn cứ điêu như vậy. Dùng khoa học giải thích hơi khó. Nguyên cái bộ 3D đã ko thực tế rồi. Hai sợi dây gắn bên hông như vậy mà bay còn kinh hơn Spider Man. Tốt nhất là tập trung vào phần nội dung chính thôi. Chứ bác đào bới ra thì đầy cái vô lý.

topx1984

Member
Re: Ðề: ATTACK ON TITAN - Đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản.

Phim thật sự hay, soundtrack đúng là perfect, ăn đứt mấy game hành động luôn, mức độ kịch tính và thảm khốc hấp dẫn hơn mấy bộ truyện khác nhiều. Song em chỉ có 1 thắc mắc nhỏ, mong mọi người chém nhẹ tay :

Series này lấy ý tưởng vào thời Châu Âu Trung Cổ, qua tên gọi của nhân vật và thiết kế nhà cửa trang phục, xã hội phát triển có cả giai cấp và chính quyền trung ương cai trị nhé, có cả thuốc súng từ cả mấy trăm năm nhé, có vaccin chữa bệnh và huyết thanh biến hình nhé, công nghiệp luyện kim cực kỳ phát triển rèn được cho mỗi thằng lính quèn cả bộ dao Olfa ( là tên kiểu dao rọc giấy) với hợp kim đặc biệt chém Titan như chém phô mai như quảng cáo nhé, và đặc biệt nhất là thiết kế được cả bộ cơ động 3D dùng khí nén thủy lực mà Spider Man còn mê luôn nha... Mà thế *éo nào mà di chuyển bằng xe ngựa và tàu dùng ròng rọc kéo ??? , phát triển như thế mà không chế ra được cái máy cơ khí đơn giản nhất là động cơ hơi nước hả ??? Trăm năm trước Titan nó nhai hết mấy nhà khoa học và tài liệu kiến thức rồi hả mấy bác ???

vậy bác chưa đọc truyện rồi, trong truyện chính quyền nghiêm cấm các nghiên cứu khoa học giúp con người khám phá bên ngoài bức tường, và vì lí do gì thì chưa tiết lộ, ai cũng thắc mắc đã chế được bộ 3D ngon vậy thì chế mẹ cái khinh khí cầu bay ra ngoài mẹ cho rồi, mắc mớ gì đi xe ngựa năm nào thí một đống mạng người vô duyên đi trinh sát :)

vietnam_xmen

Phim bọn Nhật bạo lực, phát xít, không thích hợp với tuổi nhỏ.

Bao giờ mới có phần 2 nhỉ. Chờ mãi :((

fafilm1

Active Member

bọn chính quyền bên trong bức tường chỉ là bọn giả mạo thôi, hiện tại thì đã bị quân đội đảo chính rồi...manga hiện đang ở chap 65

lpdhai

Re: Ðề: ATTACK ON TITAN - Đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản.

Nghe đồn là năm 2016 có p2. Các bác có thể xem thêm 2 bộ Tokyo ghoul và kiseijuu, nội dung cũng khá giống AoT, xem khá hay :D

blackfireNeo

Active Member

Phim này phải nói là quá hay, phải nói là lâu rồi chưa có bộ anime nào làm mình xem liên tục không dứt ra được như bộ này, các tình tiết, các bí ẩn cứ liên tục được đưa ra. Các cảnh chiến đấu, hành động thì khỏi phải nói, phối hợp với các bản soundtrack phải nói xem quá là đã. Mình khoái nhât cái cảnh Eren biến thành khổng lồ vác tản đá đi lắp lỗ hổng để ngăn bọn khổng lồ, phối hợp với soundtrack cực kỳ hào hùng, xem mà cảm xúc cứ trào dâng

hailuasanhdieu

Well-Known Member
Mới luyện bộ này xong và đang chờ từng chap một. :D . Mình cũng là 1 8x và cũng là 1 fan của truyện tranh từ nhỏ tới giờ. Đến giờ gần 30 tuổi rồi mà không bỏ được, nhà có cả 1 đống truyện. Hi

Vừa xem dc phim này 2 tập, và drop ngay lập tức.

Mình là mình ko hợp với các thể loại phim mà vừa coi vừa phải ... chờ tập típ theo =))

iamtnl

Member

Là bạn thân của Eren và Mikasa, tuy cậu nhút nhát, yếu đuối, mít ướt, nhưng trí thông minh cùng khả năng suy luận và phán đoán tình huống thiên tài, là bộ não của nhóm. Luôn mặc cảm vì sự hèn nhát của mình, nhưng khi cần thì cậu luôn thể hiện là người đáng tin cậy.
Là trai hay gái đến giờ vẫn còn chưa biết. hehe.

Armin là boy 100% nhé bác :)). Mà bác lấy haki áp vào mấy nhân vật này nó cứ không hợp lý thế nào á :D. Nhất là Eren mà bác cho haki bá vương thì chả đúng tí nào :)

lucton

Em Đã xem hết phim này rồi. Xem phim hoạt hình Nhật bực mình là phải đợi chờ. Như xem Onepice thằng cha Oda nó viết từ khi 22 tuổi đến bây giờ 40 tuổi vẫn chưa hết mà xem nó ly kỳ quá. Chắc sau này thằng con lớn hai bố con cùng xem.

tranhoaivu

nghe hay thế! phim hoạt hình nhật bản thì hay khỏi nói! :) về xem thử mới được

phim này hết ss1 từ kiếp nào rồi giờ các bạn trẻ mới xem à, update hàng tuần trên fansub. dự án ss2 tạm hoãn chưa biết khi nào ra

acquycodon

Active Member

Armin là boy 100% nhé bác :)). Mà bác lấy haki áp vào mấy nhân vật này nó cứ không hợp lý thế nào á :D. Nhất là Eren mà bác cho haki bá vương thì chả đúng tí nào :)

Eren sau này có Haki bá vương đó bác ơi, hehe.

Bên trên