ATTACK ON TITAN - Đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản.

heardless

Member
Ðề: ATTACK ON TITAN - Đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản.

Ko nên dùng "văn hóa nghe nhìn của người Nhật" để biện minh cho cái sự tệ của thể loại truyền hình ,th Mĩ 10 năm trở lại đã có sự nhảy vọt trong cách đầu tư,thể hiện ,dàn dựng ,giờ xem 1 tập phim th Mĩ tạo cảm giác gần như phim điện ảnh luôn.Trong khi th Châu Á bao năm nay vẫn vậy.Ngôn ngữ phim điện ảnh Nhật ko có dùng mấy cái trò thanh niên trai tráng khóc lóc,gào thét lí tưởng,tự kỉ suy nghĩ như th đâu,dĩ nhiên cũng có phim có nhưng tiết chế rất nhiều.

ArtX

Well-Known Member

Phim truyền hình Nhật em chưa xem được nhiều nên không dám nói, chứ các anime chuyển thể từ manga gốc vốn là dành cho lứa tuổi thanh thiếu niên mà bác. Các nhân vật toàn ở độ tuổi 1x mà thôi, chưa thể đủ độ chín mà suy nghĩ, nhìn đời sâu sắc được.

acquycodon

Active Member

Ko nên dùng "văn hóa nghe nhìn của người Nhật" để biện minh cho cái sự tệ của thể loại truyền hình ,th Mĩ 10 năm trở lại đã có sự nhảy vọt trong cách đầu tư,thể hiện ,dàn dựng ,giờ xem 1 tập phim th Mĩ tạo cảm giác gần như phim điện ảnh luôn.Trong khi th Châu Á bao năm nay vẫn vậy.Ngôn ngữ phim điện ảnh Nhật ko có dùng mấy cái trò thanh niên trai tráng khóc lóc,gào thét lí tưởng,tự kỉ suy nghĩ như th đâu,dĩ nhiên cũng có phim có nhưng tiết chế rất nhiều.

Công nhận là bạn nói chuẩn. Phim T.h Mỹ dạo này đầu tư cực đỉnh, coi 1 tập phim mà như 1 bộ điện ảnh vậy.
AOT cũng rất đỉnh, có lẽ đây là bộ hiếm hoi mà Nhật làm cực kỳ chăm chút.
M là fan one piece nhưng phải thừa nhận là coi rất bực mình. nhiều phần phim coi rất dài dòng và tệ. đc cái nội dung tổng thế thì tuyệt thôi

minhthong1981

Active Member

Woa, đã luyện xong film này, hay quá, hồi hộp quá, cảm xúc quá.
Film này mới là film chứ, ko thể đoán trước kết quả ra sao. Quá hay.
Các trường đoạn tấn công hay cực (nhất là đánh nhau với titan nữ trong rừng).
Các câu nói, bài học hay cực.

Cha Ghost1982 ở trên chắc ít xem film lắm, nhìn đâu cũng thấy phi thực tế mà ko đặt mình vào vị trí người đó thì làm sao hiểu/ngộ ra được. Ví dụ: "vậy mà trong phim quân đội chỉ là 1 đám láo nháo, sẵn sàng cãi lại cấp trên, sẵn sàng đào ngũ. có thằng ko nghe lệnh chạy đi lôi một đám Titan về thì cuối cùng ko bị phạt mà còn đc cấp trên an ủi?" Nếu là ông Ghost, chắc chả có bạn nào thân thiết, nên chả có suy nghĩ là phải đem xác bạn về cả, cách suy nghĩ vậy mà bảo là phi lý trong film thì cũng bó tay.

Cuối cùng, cám ơn bác lonely evil đã giới thiệu bộ nay cho anh em.

P/s: hix, search thử season 2 thì mãi đến 2016 mới ra. Giờ sao giờ đây, ko thể chờ được, huhu.

phanthinh92

Active Member
Nói thẳng là xem phim này cực ghét đọc sub khi các nhân vật nói chuyện quá "cường điệu", cảm giác rất thừa thãi và sốt ruột. Ngoài điểm đó ra thì phim rất tuyệt (kết OST của phim này lun), còn một điểm đặc biệt mà thớt đã nói đến là những cái chết quá phũ phàng, mình đánh giá điểm này rất cao vì trước giờ chưa có anime nào phản ánh cái chết rất thực và gần gũi đến mức đáng sợ như vậy, mặc dù phim có khung cảnh màu sắc tươi và đẹp, nhưng cảm giác khi xem của mình vẫn rất u ám, chết chóc, tận thế thật sự, nếu mình là một nhân vật trong phim thì cái chết thật quá phũ phàng. Đã xem hết 25 tập, chưa dám qua manga vì sợ ghiền :)). Cám ơn thớt rất nhiều.

youandme_nt2010

Well-Known Member
Ðề: Re: ATTACK ON TITAN - Đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản.

Nói thẳng là xem phim này cực ghét đọc sub khi các nhân vật nói chuyện quá "cường điệu", cảm giác rất thừa thãi và sốt ruột. Ngoài điểm đó ra thì phim rất tuyệt (kết OST của phim này lun), còn một điểm đặc biệt mà thớt đã nói đến là những cái chết quá phũ phàng, mình đánh giá điểm này rất cao vì trước giờ chưa có anime nào phản ánh cái chết rất thực và gần gũi đến mức đáng sợ như vậy, mặc dù phim có khung cảnh màu sắc tươi và đẹp, nhưng cảm giác khi xem của mình vẫn rất u ám, chết chóc, tận thế thật sự, nếu mình là một nhân vật trong phim thì cái chết thật quá phũ phàng. Đã xem hết 25 tập, chưa dám qua manga vì sợ ghiền :)). Cám ơn thớt rất nhiều.

muốn chết chóc, vote đọc Terra Formar để thấy bọn gián vặt bay cổ 1 đứa chỉ trong 2 khung truyện

acquycodon

Active Member
Ðề: Re: ATTACK ON TITAN - Đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản.

người ta gọi đó là chém gió đó bác :v ;))

van

Mình xem rồi, phải nói là rất hay, mình đang hóng SS2 mòn cổ. Nhưng bác nói bộ này là đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản thì hơi xàm xí. Nói đến phim hoạt hình Nhật Bản thì chả hãng nào ở Nhật qua được hãng Ghibli nhé. Kể cả thế giới cũng khó so sánh hãng này.

acquycodon

Active Member

Mình xem rồi, phải nói là rất hay, mình đang hóng SS2 mòn cổ. Nhưng bác nói bộ này là đỉnh cao phim hoạt hình Nhật Bản thì hơi xàm xí. Nói đến phim hoạt hình Nhật Bản thì chả hãng nào ở Nhật qua được hãng Ghibli nhé. Kể cả thế giới cũng khó so sánh hãng này.

Em nói là nói thể loại dài tập bác ơi. Chứ phim 1 tập thì bác chờ bài sau em chém tiếp nhé. hehe

van

Ngồi chém gió giới thiệu rõ dài mà ko đầu tư cho cái link. CHÁN.
Mà film có chém ng be bét như trong truyện ko vậy.
Thế google sinh ra để bác làm gì. Lười cũng chừa bớt cho người khác với :-q

van

Thôi đi cụ ạ, cụ làm như Ghibli của cụ một tay che trời ấy, mỗi hãng có một thế mạnh và style riêng. Giờ bắt Ghibli làm hentai, em đố bác Miyazaki làm hay được như các hãng khác đấy. :D
Cái kiến thức sơ đẳng, chả cao siêu gì, thì ông phải biết phân biệt tốt-xấu. Cái style là thứ tự nhiên, đã tự nhiên đâu cần phải nhắc. Sống trên thế giới này thì phải có thằng hơn, thằng không hơn là chuyện bình thường =]]]. Thể loại hentai mà đem đi so sánh vs cốt truyện của Ghibli. Nước cống mà đem đi so sánh vs nước uống thật nực cười :)).

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

takez

Member

Bác này có vấn đề về đọc hiểu. Nói cho bác biết, cả nước Nhật thần thánh không thiếu những studio giỏi đâu, chẳng qua thế giới bên ngoài chưa biết đó thôi. bác làm như Ghibli của bác cái gì cũng dẫn đầu ấy.
Mà thằng Ghibli của bác cũng toi rồi, bác cho nó một cái ảnh trên nóc tủ, thỉnh thoảng thắp nén hương mà thẩm du tinh thần.

Chẳng phải cái gì cũng dẫn đầu, nhưng 3 hãng hoạt hình lớn nhất Nhật Bản chắc không thiếu Ghibli. The Spirited Away vừa đoạt giải Oscar vừa có doanh thu khủng, tới nay không biết đã có film nào vượt qua chưa?????

http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_highest-grossing_films_in_Japan

Mạng là ảo, nhưng nói năng cũng nên cân nhắc câu chữ chứ?????

van

Bác này có vấn đề về đọc hiểu. Nói cho bác biết, cả nước Nhật thần thánh không thiếu những studio giỏi đâu, chẳng qua thế giới bên ngoài chưa biết đó thôi. bác làm như Ghibli của bác cái gì cũng dẫn đầu ấy.
Mà thằng Ghibli của bác cũng toi rồi, bác cho nó một cái ảnh trên nóc tủ, thỉnh thoảng thắp nén hương mà thẩm du tinh thần.
Mà thằng Ghibli của bác cũng toi rồi, bác cho nó một cái ảnh trên nóc tủ, thỉnh thoảng thắp nén hương mà thẩm du tinh thần. => Mình nghe bạn nói lại câu này mình hơi shock. Tại vì nó là tin lá cãi bạn ạ :)). Nói ngắn gọn là ông ấy nghĩ hưu và giao studio lại cho con mình, và ông ấy chỉ quản lý những cái quan trọng khi có thể... bla bla... tự lên google tìm hiểu thêm. Mình khó chịu đó là vì bạn so sánh Ghibli vs thể loại Hentai và bôi nhọ lòng tự trọng của ông ấy khi so sánh như thế. Là một người tôn trọng tác giả mình không chấp cái kiểu như bạn. Hentai chẳng đáng sách dép cho ổng thì việc gì ông ấy phải nhúng tay mấy cái thứ dơ bẩn ấy =]].

acquycodon

Active Member

Chẳng phải cái gì cũng dẫn đầu, nhưng 3 hãng hoạt hình lớn nhất Nhật Bản chắc không thiếu Ghibli. The Spirited Away vừa đoạt giải Oscar vừa có doanh thu khủng, tới nay không biết đã có film nào vượt qua chưa?????

http://en.wikipedia.org/wiki/List_of_highest-grossing_films_in_Japan

Mạng là ảo, nhưng nói năng cũng nên cân nhắc câu chữ chứ?????

Mà thằng Ghibli của bác cũng toi rồi, bác cho nó một cái ảnh trên nóc tủ, thỉnh thoảng thắp nén hương mà thẩm du tinh thần. => Mình nghe bạn nói lại câu này mình hơi shock. Tại vì nó là tin lá cãi bạn ạ :)). Nói ngắn gọn là ông ấy nghĩ hưu và giao studio lại cho con mình, và ông ấy chỉ quản lý những cái quan trọng khi có thể... bla bla... tự lên google tìm hiểu thêm. Mình khó chịu đó là vì bạn so sánh Ghibli vs thể loại Hentai và bôi nhọ lòng tự trọng của ông ấy khi so sánh như thế. Là một người tôn trọng tác giả mình không chấp cái kiểu như bạn. Hentai chẳng đáng sách dép cho ổng thì việc gì ông ấy phải nhúng tay mấy cái thứ dơ bẩn ấy =]].

Em chỉ nói phim hoạt hình dài tập nhé. Còn thể loại 1 tập các bác thích em viết bài khác, chứ cãi nhau ở đây làm gì?! ,Em nói nó đẳng cấp là so với Marvel,DC, kiểu onepice, Naruto... thôi. Còn thể loại các bác nói em nghỉ nó thuộc dạng như Pirxas rồi. Hôm nào em so 2 hãng này rồi các bác chém tiếp nhé.
Anh em giữ hoà khi, làm li bia nào.

van

Thôi, xin lỗi các bác.

trungc

E bị cảm nắng Petra các bác ạ =((

dig31

Member

Sau tập 25 thì suốt 1 năm trời ko ra thêm tập nào nữa bác nhỉ?

Bên trên