AVG coi mình là con lừa ?

phamtug

Active Member
Ðề: Re: Ðề: AVG coi mình là con lừa ?

Dùng An Viên là hợp lý vì nếu dùng Cáp, mấy hôm nữa lại phải thay vì Chính phủ ko cho dùng hạ tầng này nữa.

Bác này lại hiểu theo 1 chiều r chỉ cắt analog tương tự thôi và thay vào đó ng dân xem truyền hình quảng bá qua số mặt đất còn các dv cáp trả phí như cáp analog đag dùng k ảnh hưởng j cả mà nói như bác vtvcab đag đầu tư cho cáp số rầm rộ như ế cp cắt để nó sập tiệm à =))

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator
Ðề: AVG coi mình là con lừa ?

Bác ơi cho e hỏi chút.
Việc bảo hành STB trên địa bàn HN là do bên bảo hành chung của AVG xử lý. Hay là khách của đại lý nào lắp thì đại lý đó phải bảo hành?
Đại lý sẽ chỉ bảo hành phần lỗi do lắp đặt ( sóng yếu, mất sóng) hay phải kiêm bảo hành STB ( đầu hỏng, dây HDMI hỏng, adapter hỏng)
- Khách hàng có thể bảo hành ở bất cứ đâu bạn ạ. Ở đâu tiện và nhanh chóng thì bạn tới đó bảo hành, chứ không phải KH cứ phải qua phòng giao dịch của AVG.
- Đại lý được đăng ký với AVG nên họ có trách nhiệm bảo hành cho khách hàng của chính họ lắp. Đối với KH mà không phải do họ lắp thì họ có quyền từ chối bảo hành.

vutaikt

- Khách hàng có thể bảo hành ở bất cứ đâu bạn ạ. Ở đâu tiện và nhanh chóng thì bạn tới đó bảo hành, chứ không phải KH cứ phải qua phòng giao dịch của AVG.
- Đại lý được đăng ký với AVG nên họ có trách nhiệm bảo hành cho khách hàng của chính họ lắp. Đối với KH mà không phải do họ lắp thì họ có quyền từ chối bảo hành.

ở chỗ em đại lý nếu lỗi sóng thì nhờ họ sửa dc, còn lỗi đầu thu thì họ toàn bảo khách gọi 1900 sau đó kêu bảo hành. hôm sau tổng cty (chị thủy) gửi mail về danh sách bảo hành. pgd hải phòng cử nvkt đi sửa/ thay đầu thu thôi @@ ghét nhất mấy cái đơn hàng Cam sam sung, lấy sóng yếu vl

vutaikt

Bác dại vì ko làm việc với một ông kinh doanh để chuyên chăm sóc cho bác khi cần. Số lượng đầu thu lớn như vậy mà cứ gọi tổng đài thì các em ấy cũng ko giải quyết được. Còn chính sách kinh doanh, nó cố định rồi. Bác đi trước uống nước đục thì đó là xui xẻo thôi. Nói chung bác dùng An Viên là hợp lý vì nếu dùng Cáp, mấy hôm nữa lại phải thay vì Chính phủ ko cho dùng hạ tầng này nữa.
Các hộ gia đình đang xem truyền hình trả tiền như truyền hình cáp, iptv... sẽ không chịu ảnh hưởng nào cả, Cục trưởng Cục Tần số vô tuyến điện Đoàn Quang Hoan khẳng định.

Bác dại vì ko làm việc với một ông kinh doanh để chuyên chăm sóc cho bác khi cần. Số lượng đầu thu lớn như vậy mà cứ gọi tổng đài thì các em ấy cũng ko giải quyết được. Còn chính sách kinh doanh, nó cố định rồi. Bác đi trước uống nước đục thì đó là xui xẻo thôi. Nói chung bác dùng An Viên là hợp lý vì nếu dùng Cáp, mấy hôm nữa lại phải thay vì Chính phủ ko cho dùng hạ tầng này nữa.

ôi lại 1 vị thánh sống =)) thánh cứ phán tiếp cho thiên hạ đi ạ =))

Tuong_Bon_Sao

Đến năm 2020 chỉ còn dùng truyền hình số trên cả nước. Bác ko biết cái tin cũ zích này sao? Nếu có dùng cáp thì cũng phải là cáp số. Bác làm tôi buồn cười quá :))

Tuong_Bon_Sao

Haha, mình nói đúng mà cứ ko tin. Cứ tưởng mình giỏi lắm =))

phamtug

Active Member

Đến năm 2020 chỉ còn dùng truyền hình số trên cả nước. Bác ko biết cái tin cũ zích này sao? Nếu có dùng cáp thì cũng phải là cáp số. Bác làm tôi buồn cười quá :))

Việt Nam đang đi những bước đầu tiên trong việc chuyển đổi công nghệ truyền hình từ analog sang truyền hình số. Trong quá trình này, có gần 5 triệu hộ gia đình đang xem truyền hình trả tiền (của các hãng như VTVcab, HCATV, SCTV, HTV HCM, VTC, K+, MyTV, Viettel, FPT) không nằm trong đối tượng phải thực hiện số hóa truyền hình. Chỉ những hộ gia đình đang thu sóng truyền hình quảng bá (phát miễn phí) bằng anten dàn là những đối tượng cần phải chuyển đổi thiết bị thu xem truyền hình. (Nguồn ICTNEWS nhé) đã yếu mà còn thích cố ra gió =))

Haha, mình nói đúng mà cứ ko tin. Cứ tưởng mình giỏi lắm =))

đọc comment của bác Tuong_Bon_Sao phải nói là hại não vl =))

Ở Bình Dương, Đồng Nai thì ra cửa hàng bán AVG trong Bình Dương, Đồng Nai mà mua thẻ, AVG phân phối xuống, đâu nhất thiết vào VNPOST.

Thậm chí ở mọi nơi tren lãnh thổ VN, cứ ra khỏi nhà là có chỗ mua thẻ ĐTDĐ mà cào là tiện lợi ngay, đâu cần phải truy lùng đúng thẻ AVG 8->

Bác chủ top chỉ là cá biệt (cần xuất hóa đơn) 1 con kiến rất nhỏ trong số khách hàng vĩ đại của AVG cần sự tiện lợi khi gia hạn thuê bao, chỉ vì bác muốn xuất hóa đơn !

Bác đã biết vào diễn đàn này mà ko biết gọi cho 1 trong những sdt của nhân viên AVG trong này đễ chỉ dẫn cách giải quyết phần hóa đơn

Bác chủ top câu nệ quá chạy vào SG mua thẻ làm chi, rồi ko đọc kỹ rồi khóc rồi lên đây chửi.

Tiên trách kỷ, hậu trách nhân.

Đây là cách chăm sóc khách hàng của AVG à? Em chưa sảy ra vấn đề gì với AVG nên chưa tiếp xúc với nhân viên AVG. Nhưng chả lời như bác này thì em nản quá.

ngxuanthuyen

Bác nhocti007 và các bác đúng là ko may rồi!. AVG tại Quảng Ninh do em đứng ra, thay mặt VN Post xử lý mọi vấn đề luôn!. Gần như tất cả vấn đề, từ việc hóa đơn chứng từ, chiết khấu thẻ nạp (Mọi hình thức, kể cả thanh toán cước bằng sim Bông Sen),..Đến giờ này em khẳng định là ko bác Đại lý nào ở Quảng Ninh gặp khó khăn trong việc bán hàng cho AVG và Bưu Điện!.

Bên trên