AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: AVG giảm giá gói HD xuống còn 50k/tháng, gói SD còn 20k/tháng

Mấy kênh này mình xem hàng ngày, mình xem nhiều phim từ đầu đọc HD rồi, nói chung không thua hơn là mấy. Quan trọng là nguồn phát thôi, mấy cái phim trên kênh nầy cũng không chắc đã phát chuẩn đâu. SD và HD trên HBO bao giờ chất lượng hình cũng kém hơn Starmovie không biết mọi người dùng đài khác có thấy như mình không.

Không thua hơn là mấy... Tức là có thua đúng không?, nguồn phát thì bác yên tâm Việt Nam chỉ có QNet thôi, chung nguồn mà VTVCab với K+ nó nét hơn thì đừng đỗ cho nguồn phát...

Còn phát không chuẩn à, người ta là kênh truyền hình quốc tế, âm thanh chuẩn 2 kênh, độ phân giải 1080i, và bán sóng toàn châu á nhé.

thebluez

Active Member

Mấy kênh này mình xem hàng ngày, mình xem nhiều phim từ đầu đọc HD rồi, nói chung không thua hơn là mấy. Quan trọng là nguồn phát thôi, mấy cái phim trên kênh nầy cũng không chắc đã phát chuẩn đâu. SD và HD trên HBO bao giờ chất lượng hình cũng kém hơn Starmovie không biết mọi người dùng đài khác có thấy như mình không.

Không thua hơn là mấy... Tức là có thua đúng không?, nguồn phát thì bác yên tâm Việt Nam chỉ có QNet thôi, chung nguồn mà VTVCab với K+ nó nét hơn thì đừng đỗ cho nguồn phát...

Còn phát không chuẩn à, người ta là kênh truyền hình quốc tế, âm thanh chuẩn 2 kênh, độ phân giải 1080i, và bán sóng toàn châu á nhé.

sao nghe xong buồn quá vậy :(. Mình xem 2 kênh này trên SCTV HD và K+ HD thì thấy hình ảnh, âm thanh tốt giống nhau

cái cách trả lời, đối đáp, và tư vấn người dùng của đội ngũ avg nói chung (từ fb, trên này) cũng có vấn đề nữa.
:)
Một hãng truyền hình trả tiền, với tôn chỉ Phật Giáo, có hẳn một kênh về Phật Giáo, mà cách kinh doanh lại chả Phật tí nào.
Lừa đảo, giả cầy, và bặm trợn.

sokita

Member

Có khi phải chuyển qua dùng truyền hình của FPT @hieutrinh85 ;))

Chuyển sang dùng bất cứ dịch vụ nào ko giả cầy như AVG là đc

churiver

Member

Chuyển sang dùng bất cứ dịch vụ nào ko giả cầy như AVG là đc

Có tiền thì chơi cái mình thích, 3 năm trước mấy cái thằng VTC với K+ bán đầu thu đắt lòi phí thuê bao lại cao nên tôi lắp AVG để xem. Vẫn một câu nói không phàn nàn gì.

Ơ vãi nhể
ai cấm ông xem AVG đâu
Ông không phàn nàn kệ ông
ông cấm chúng tôi phát biểu ah??
Vãi quá
Có tiền thì chơi cái mình thích, 3 năm trước mấy cái thằng VTC với K+ bán đầu thu đắt lòi phí thuê bao lại cao nên tôi lắp AVG để xem. Vẫn một câu nói không phàn nàn gì.

nexus9x

Well-Known Member

Bác @hieutrinh85 bình tĩnh =))
theo như em biết thì có 1 số anh em được 1 số lợi ích để lên đây khen =)) :)) để đổi lại đc free 2 tuần xem truyền hình siêu nén :)) :))

thegioi05

Active Member

Không biết AVG sẽ bù lỗ bao nhiêu khi giảm giá cước như vậy nhỉ??

Bù lỗ đáng bao nhiêu đâu bác
Dồn nén bao nhiêu kênh vào vài dải băng tần
...
Chất lượng HD giảm một cách tệ hại
Nẩy ra mấy kênh nghe nhạc HD ...
Chả đáng bao nhiêu đâu bác.

Câu hỏi đặt ra: AVG có lường trước những thiệt hại về mặt thương hiệu, hình ảnh, dịch vụ khi chạy theo hướng như thế này ko?
Không biết AVG sẽ bù lỗ bao nhiêu khi giảm giá cước như vậy nhỉ??

tan_huy_93

Well-Known Member

theo như em biết thì có 1 số anh em được 1 số lợi ích để lên đây khen =)) :)) để đổi lại đc free 2 tuần xem truyền hình siêu nén :)) :))

AVG - Truyền hình An Viên, công nghệ hiện đại bật nhất với hơn 100 kênh truyền hình SIÊU NÉN, trong đó có gần 40 HD SIÊU NÉN, Truyền hình An Viên >> RẺ mà XẤU @@

churiver

Member

Tôi chưa thấy ai khen một câu nào. Mặc dù đang dùng và tôi cũng muốn nó tốt hơn nhưng tôi cũng không phàn nàn gì cả.

nexus9x

Well-Known Member

Tôi chưa thấy ai khen một câu nào. Mặc dù đang dùng và tôi cũng muốn nó tốt hơn nhưng tôi cũng không phàn nàn gì cả.
bác để ý kĩ là sẽ thấy ;;) còn đọc lướt qua thì k thấy đâu ạ :> em có nào thì nói đó :>

tan_huy_93

Well-Known Member

Để yên xem nào, đừng bình loạn nữa, nó đẩy mail riết, em đang xem lại Bố ơi mình đi đâu thế trên VTV3|HD SIÊU NÉN mà @@ :(

thegioi05

Active Member

Câu hỏi đặt ra: AVG có lường trước những thiệt hại về mặt thương hiệu, hình ảnh, dịch vụ khi chạy theo hướng như thế này ko?
Người dân họ đâu biết được chất lượng hình ảnh nó như thế nào đâu bác, chỉ khi mua về mới biết thôi. AVG giảm giá cước như vậy thì đi theo với các cái khác giảm theo, lấy số lượng bù chất lượng để sinh lợi nhuận. Chứ nó không làm vậy thì nguy cơ bị thâu tóm rất là cao.

portlet

Member

Bác ko phàn nàn ko có nghĩa là những AE khác ko được phàn nàn =)) Mà số lượng chê nhiều hơn khen thì phải coi lại dịch vụ a'h =))

churiver

Member

Bác ko phàn nàn ko có nghĩa là những AE khác ko được phàn nàn =)) Mà số lượng chê nhiều hơn khen thì phải coi lại dịch vụ a'h =))

Tôi lại nghi là trên này toàn chim lợn tuyển thôi. Lập thớt để nói xấu nhau thì làm sao mà có lời nào tốt đẹp được.

portlet

Member

Tôi lại nghi là trên này toàn chim lợn tuyển thôi. Lập thớt để nói xấu nhau thì làm sao mà có lời nào tốt đẹp được.

Thôi, ai chim lợn thì nghỉ đi nha. Đừng có nói xấu AVG nữa =)) Để cho họ tiếp tục lừa ng khác 1 cách bình yên =))

thebluez

Active Member

VTV3 HD dở lắm sao?

tan_huy_93

Well-Known Member

VTV3 HD dở lắm sao?

Bản thân VTV3|HD không dở, nhưng mà chất lượng hình ảnh của nó trên AVG là rất là dở theo đúng nghĩa của 1 một độ phân giải cao HD.

Bên trên