AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

tan_huy_93

Well-Known Member
khách hàng dùng DTH không xem được các kênh True Sport, nhưng DTH nhiều kênh hơn DTT.
khách hàng dùng DTT xem được các kênh True Sport, nhưng DTT ít kênh hơn DTH.
(hiện nay DTH có 85 kênh, còn DTT chỉ có 69 kênh, chênh lệch nhau 16 kênh)
DTH nhiều kênh hơn DTT, nhưng trời mưa to, DTH giật tung chưởng, hình ảnh thì vỡ vụn.
trong khi DTT vẫn xem được bình thường, dù cho trời mưa to, gió lớn.

BTDBRVT

Re: Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

bạn không thấy nghịch lý trong gói cước của AVG à ? DTT và DTH,K+ chỉ có mỗi DTH,VTC HD cũng vậy.DTT của AVG có True Sport HD,True Sport 4 còn DTH thì không sao vậy ?
EM ở dưới giếng chẳng thấy nghịch lý chỗ nào cả, DTH và DTT là 2 mảng khác nhau, có ưu khuyết điểm riêng, số kênh khác nhau. Mà tại sao lại lôi 2 tên K-, VTC vào đây????
Em không phải là bộ phận kỹ thuật của AVG, K-, VTC nên không thể trả lời, các câu hỏi của bác nên gọi 19001900, 19001592, 19001530 để biết nhé. Khi nắm được thông tin thì về cho anh em biết tin nhé.
Thanks các bác

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Trong danh sách kênh mà AVG cung cấp chính thức (thông báo rộng rãi trên web, tờ rơi, thông tin đại chúng) có kênh nào là True Sport không?
Nếu có thì hẵng kêu.

kudo1908

Active Member

Kính gửi Quý khách,
Truyền hình An Viên cảm ơn Quý khách đã yêu mến, tin tưởng sử dụng dịch vụ Truyền hình An Viên!
Trong thời gian vừa qua, Truyền hình An Viên có thực hiện tăng Kênh trên cả 02 hạ tầng DTT và DTH, tuy nhiên số lượng Kênh trên cả 02 hạ tầng này chưa thực sự cố định, Chúng tôi vẫn đang lắng nghe thị hiếu và nhu cầu xem truyền hình của các Quý khách hàng để có lộ trình thích hợp cho những lần tăng Kênh tiếp theo.
Truyền hình An Viên xin phép được ghi nhận phản ánh và ý kiến đóng góp của Quý khách, ý kiến tăng thêm Kênh True Sport HD và True Sport 4 trên truyền hình DTH (Truyền hình KTS sử dụng chảo thu) đã được Chúng tôi chuyển đến Khối sản xuất chương trình và các phòng ban liên quan để xem xét.
Truyền hình An Viên mong tiếp tục nhận được các ý kiến đóng góp và sự ủng hộ của Quý khách trong thời gian tới.
Trân trọng cảm ơn!

tan_huy_93

Well-Known Member
"Truyền hình An Viên xin phép được ghi nhận phản ánh và ý kiến đóng góp của Quý khách, ý kiến tăng thêm Kênh True Sport HD và True Sport 4 trên truyền hình DTH (Truyền hình KTS sử dụng chảo thu) đã được Chúng tôi chuyển đến Khối sản xuất chương trình và các phòng ban liên quan để xem xét."
đọc thấy AVG trả lời trớt quớt...

dhpaul

Well-Known Member

Thế muốn trả lời thế nào, chẳng lẽ bảo vì AVG thu lậu nên không thể phát lên DTH?

Jay Miz

Member
không đời nào AVG phát True trên DTH đâu bác ơi, kể cả bác có thắc mắc, True nó biết là tập xác định ý chứ đùa =))

tan_huy_93

Well-Known Member
chút 9h kênh True Sport HD phát EPL Sunday, chắc AVG cũng chuyển qua kênh True Sport 6, cho xem Series A như tuần trước

Vài bữa có bản quyền NHA thì chắc sẽ có TrueHD trên DTH !

Tình hình là thế này. Hiện tại mình đang ở Nha Trang (Khánh Hòa), mình đang tính lắp AVG. Do mình ở CC nên lắp DTH hôm nghe mọi người trong CC bảo là lắp không có tín hiệu. Nên đang định lắp DTT. Hôm mình đã gọi 19001900 thì gặp một em trả lời là DTT tại Khánh Hòa không có hiện tại cty đang khuyến khích lắp DTH (cái này mình lắp được thì đã lắp rồi). Mà mấy cô 19001900 giống như là nhìn trên màn hình rồi đọc hay sao ấy chả lắng nghe ý kiến khách hàng gì cả, cứ đọc và cứ đọc giống con vẹt. Mình gọi sang Bưu điện Khánh hòa thì bảo là DTT thì không biết khi nào có.
Hiện nay ở khu CC mình rất nhiều người mong muốn tại Khánh Hòa có DTT của An Viên, vậy nên chả biết hỏi ai lên đây hỏi xem liệu DTT tại Khánh Hòa có hay không? nếu không để bà con anh em lắp thể loại khác.
Cảm ơn đã đọc

vnucfl

DTH lắp đc ở tất cả mọi nơi trên việt nam bạn nhé, phủ sóng cả nước, bạn ở hải đảo cũng xem dc nên bạn hoàn toàn có thể lắp dc DTH của AVG

tuank+

Member

DTH lắp đc ở tất cả mọi nơi trên việt nam bạn nhé, phủ sóng cả nước, bạn ở hải đảo cũng xem dc nên bạn hoàn toàn có thể lắp dc DTH của AVG

ý bác trên kia nói là chung cư bác ấy đang ở bị vướng nên ko thể lắp dth đc nên mới chon dtt .

trada_comment

Tình hình là thế này. Hiện tại mình đang ở Nha Trang (Khánh Hòa), mình đang tính lắp AVG. Do mình ở CC nên lắp DTH hôm nghe mọi người trong CC bảo là lắp không có tín hiệu. Nên đang định lắp DTT. Hôm mình đã gọi 19001900 thì gặp một em trả lời là DTT tại Khánh Hòa không có hiện tại cty đang khuyến khích lắp DTH (cái này mình lắp được thì đã lắp rồi). Mà mấy cô 19001900 giống như là nhìn trên màn hình rồi đọc hay sao ấy chả lắng nghe ý kiến khách hàng gì cả, cứ đọc và cứ đọc giống con vẹt. Mình gọi sang Bưu điện Khánh hòa thì bảo là DTT thì không biết khi nào có.
Hiện nay ở khu CC mình rất nhiều người mong muốn tại Khánh Hòa có DTT của An Viên, vậy nên chả biết hỏi ai lên đây hỏi xem liệu DTT tại Khánh Hòa có hay không? nếu không để bà con anh em lắp thể loại khác.
Cảm ơn đã đọc

Nghe nói tối nay DTT ở Nha trang lên sóng đấy bác ạ, một hai ngày tới thì chắc có thể cung cấp dịch vụ. Các chị điện thoại viên trên tổng thì chưa biết ngay được đâu. Nếu bác cần thì em cho bác số bán hàng của AVG ở Nha trang thì có thể nhanh hơn: 058 352 8082, hoặc 058 352 7172, hoặc 058 352 8105.

Nghe nói tối nay DTT ở Nha trang lên sóng đấy bác ạ, một hai ngày tới thì chắc có thể cung cấp dịch vụ. Các chị điện thoại viên trên tổng thì chưa biết ngay được đâu. Nếu bác cần thì em cho bác số bán hàng của AVG ở Nha trang thì có thể nhanh hơn: 058 352 8082, hoặc 058 352 7172, hoặc 058 352 8105.
Mới gọi xong, tình hình là cuối tuần sau bác. Đã để lại số điện thoại. Mà không biết giới thiệu và tư vấn khách hàng xài AVG có được gì không mấy ACE?

tuanwawezx

Cảm ơn đã đọc
ờ đó ko có thì đi nơi khác mua thiếu gì chứ .AVG xem dc mọi nơi rồi bạn ơi .cứ mua về tự lắp đặt ko khó đâu bạn

ờ đó ko có thì đi nơi khác mua thiếu gì chứ .AVG xem dc mọi nơi rồi bạn ơi .cứ mua về tự lắp đặt ko khó đâu bạn
Vấn đề là ở Chung Cư thì AVG lắp không được (lắp mà tín hiệu không có hoặc là yếu xem không được ấy), anh bạn hiểu ý của tôi chưa.
AVG cứ có True 4 cho mình là được. Sắp có mấy giải Tennis lớn mà chả coi được ức lắm rồi

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh True Sport 4, True Sport HD đang có Live ATP 1000 Series 2012: Shanghai Masters đó bác...
True Sport HD, HD căng nét, bác sẽ được mãng nhãn với những pha bóng đẹp.

Bên trên