AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

vnucfl

Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

các bác ạ, nếu mở đồng thời Mytv, AVG, và đầu thu lậu Dream 500S cungfp hát kênh True 4 lên thì mình thấy kênh true 4 của AVg có vẻ màu sắc kém tươi , vàm ờ hơn
Ngoài ra nếu bác nào đang dùng NextTV của Viettel thì sẽ xem dc các kênh VTV và VTc rất sawcsnets và đẹp hơn hẳn đầu thu của chính VTC và AVG. Cái này mình ko hiểu về kỹ thuật lắm, nhưng thấy chung lf màu sắc các kênh của Nettv rất đẹp gần như có thể so sánh với kênh ANTV và NCM của AVG

các bác ạ, nếu mở đồng thời Mytv, AVG, và đầu thu lậu Dream 500S cungfp hát kênh True 4 lên thì mình thấy kênh true 4 của AVg có vẻ màu sắc kém tươi , vàm ờ hơn
Ngoài ra nếu bác nào đang dùng NextTV của Viettel thì sẽ xem dc các kênh VTV và VTc rất sawcsnets và đẹp hơn hẳn đầu thu của chính VTC và AVG. Cái này mình ko hiểu về kỹ thuật lắm, nhưng thấy chung lf màu sắc các kênh của Nettv rất đẹp gần như có thể so sánh với kênh ANTV và NCM của AVG
Biết chết liền đó. Chỉ biết là nó mờ câm à. AVG đâu vô trả lời cái coi.

Sao kênh STAR MOVIE phụ đề lúc chữ to, chữ nhỏ thế các bác nhỉ?
Tối qua lúc tầm 21h ngày 30.01.2013 em xem thấy khó chịu quá. Có lúc dòng trên nhỏ xíu, dòng nhỏ thì to bình thường.
Em nhờ các bác bên AVG trả lời lỗi này là do bên nào với các bá ơi?

true 4 không thu lậu được bác nhé!!!!

ZhuLio

cứ từ từ rồi AVG sẽ cải thiện dần dần các bác ạh. Đừng quá khắt khe với 1 đài truyền hình chỉ mới ra đời 1 năm mà chất lượng hiện nay cũng k đến nỗi bác ah. Em thì bên kinh doanh cũng ko biết nhiều về truyền dẫn nên k trả lời cho các bác được :(

Chắc NextTV nén ít còn SD của VTC và AVG nén khủng quá nên xấu hơn thôi!

kudo1908

Active Member

AVG tệ nhất là update quá nhiều kênh địa phương ví dụ TTV,HY,CTV,QRT nhưng đài này ít nội dung hay.

ngtuanh59

Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Biết chết liền đó. Chỉ biết là nó mờ câm à. AVG đâu vô trả lời cái coi.

Mình xin trả lời bạn như sau: Do kênh TrueSport 4 thu lại từ đối tác (nguồn không được tốt) do đó có hiện tượng như các bác phản ánh. Tuy nhiên, AVG có một nguồn dự phòng kênh TrueSport 4 với chất lượng tốt hơn vì nhiều lý do mà nó không thể dùng thường xuyên được, mong các bạn thông cảm. Rất mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp hơn nữa của các bạn :)

ngtuanh59

Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

AVG tệ nhất là update quá nhiều kênh địa phương ví dụ TTV,HY,CTV,QRT nhưng đài này ít nội dung hay.

Các kênh địa phương: TTV, HY, CTV, QRT... chỉ có trên DTH với mục đích đáp ứng được nhiều hơn nhu cầu của khách hàng ở các tỉnh/thành phố.
Xin hỏi nhà bác ở tỉnh/thành phố nào? Nếu bác ở Hà Nội thì có thể lắp DTT, sẽ ít kênh địa phương hơn đó :)

oiquenmat

Member
Sao mấy hôm nay một loạt kênh của avg của em đều bị đứng hình và giật thế nhỉ mấy kênh HD thì vẫn xem đc Có bác nào ở HN bị giống em không

Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Các kênh địa phương: TTV, HY, CTV, QRT... chỉ có trên DTH với mục đích đáp ứng được nhiều hơn nhu cầu của khách hàng ở các tỉnh/thành phố.
Xin hỏi nhà bác ở tỉnh/thành phố nào? Nếu bác ở Hà Nội thì có thể lắp DTT, sẽ ít kênh địa phương hơn đó :)
Bố này trả lời củ chuối thật. Là khách hàng ai chẳng muốn có nhiều kênh chứ ai thích ít kênh như bác nói. Cái mà người ta nói là tại sao AVG hồi đầu quảng cáo Số Lượng kênh ít nhưng chất lượng dựa trên nghiên cứu cụ thể vậy mà vẫn đi theo lối mòn của các đài nhà nước. Nản nhỉ??????

ngtuanh59

Re: Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Bố này trả lời củ chuối thật. Là khách hàng ai chẳng muốn có nhiều kênh chứ ai thích ít kênh như bác nói. Cái mà người ta nói là tại sao AVG hồi đầu quảng cáo Số Lượng kênh ít nhưng chất lượng dựa trên nghiên cứu cụ thể vậy mà vẫn đi theo lối mòn của các đài nhà nước. Nản nhỉ??????

Bạn nói rõ hơn được không? "Chất lượng dựa trên nghiên cứu cụ thể" là như thế nào? Chất lượng mà bạn nói là chất lượng của cái gì? "Đi theo lỗi mòn của các đài nhà nước" là sao? Đây là phần comment của riêng bạn hay trích dẫn từ phát ngôn của AVG?
Tất nhiên là khách hàng, ai chẳng thích nhiều kênh, nhưng để đáp ứng đại đa số nguyện vọng của người dân các tỉnh/thành phố được xem đài truyền hình của địa phương mình thì DTH mới có nhiều kênh địa phương như thế. Vì DTH của AVG đã phủ sóng trên toàn lãnh thổ Việt Nam còn DTT thì chưa. Mình nói nếu bác đó ở Hà Nội thì lắp DTT, ít kênh địa phương hơn chứ ko ít hơn nhiều về số kênh chương trình nhé.
Ở Hà Nội, lắp DTT thì thu được 87 kênh, DTH thu được 94 kênh. Bạn thấy mình nói thế là củ chuối à?

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Bạn nói rõ hơn được không? "Chất lượng dựa trên nghiên cứu cụ thể" là như thế nào? Chất lượng mà bạn nói là chất lượng của cái gì? "Đi theo lỗi mòn của các đài nhà nước" là sao? Đây là phần comment của riêng bạn hay trích dẫn từ phát ngôn của AVG?
Tất nhiên là khách hàng, ai chẳng thích nhiều kênh, nhưng để đáp ứng đại đa số nguyện vọng của người dân các tỉnh/thành phố được xem đài truyền hình của địa phương mình thì DTH mới có nhiều kênh địa phương như thế. Vì DTH của AVG đã phủ sóng trên toàn lãnh thổ Việt Nam còn DTT thì chưa. Mình nói nếu bác đó ở Hà Nội thì lắp DTT, ít kênh địa phương hơn chứ ko ít hơn nhiều về số kênh chương trình nhé.
Ở Hà Nội, lắp DTT thì thu được 87 kênh, DTH thu được 94 kênh. Bạn thấy mình nói thế là củ chuối à?
Mình nói Hồi đầu AVG quảng cáo là sô lượng kênh ít nhưng chất lượng. Cái này lúc đầu AVG chỉ có 55 kênh cho gói cao cấp trên cả DTT và DTH. sau họ cũng tăng kênh. Lúc đấy AVG quảng cáo là nhà cũng cấp TH có số kênh ít nhất VN và các kênh đấy được lựa chọn dựa trên các nghiên cứu cụ thể của AVG. Nhưng sau thì AVG đi theo cách tăng kênh và tăng đa số là các kênh Địa Phương ( VTC cũng làm như thế, và VTC là đài của nhà nước) và kênh phát thanh.

TTN

Member

Hiện nay số lượng smart TV nói chung và 3D TV nói riêng đã dần trở nên phổ biến và trong tương lai gần sẽ chiếm lĩnh thị phần TV ở VN. Trên kênh Fashion của AVG đã phát 3D theo khung giờ, vậy AVG có thể làm 1 cú "đột phá" khi mở thêm hẳn 1 kênh 3D cho bà con có nhiều cơ hội trải nghiệm hết các tính năng của những TV đời mới được không? Được vậy thì AVG sẽ hấp dẫn thêm một lượng khách hàng không nhỏ và xem như AVG đã tặng cho khách hàng một món quà vô cùng ý nghĩa nhân dịp tết Nguyên Đán 2013. Chứ cứ lâu lâu mang HDD đi chép phim thấy oải quá. mang tiếng TV có tính năng 3D mà cứ nhai đi nhai lại mấy cái phim trong HDD em thấy oải lắm rồi.
Trân trọng!

Ðề: Re: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

bác chỉnh lại angten là được mà

TTN

Member

Hiện nay số lượng smart TV nói chung và 3D TV nói riêng đã dần trở nên phổ biến và trong tương lai gần sẽ chiếm lĩnh thị phần TV ở VN. Trên kênh Fashion của AVG đã phát 3D theo khung giờ, vậy AVG có thể làm 1 cú "đột phá" khi mở thêm hẳn 1 kênh 3D cho bà con có nhiều cơ hội trải nghiệm hết các tính năng của những TV đời mới được không? Được vậy thì AVG sẽ hấp dẫn thêm một lượng khách hàng không nhỏ và xem như AVG đã tặng cho khách hàng một món quà vô cùng ý nghĩa nhân dịp tết Nguyên Đán 2013. Chứ cứ lâu lâu mang HDD đi chép phim thấy oải quá. mang tiếng TV có tính năng 3D mà cứ nhai đi nhai lại mấy cái phim trong HDD em thấy oải lắm rồi.

Trân trọng!

Bác Trần Đăng Tuấn đang nhậu phương nào, có nghe lời khẩn khoản của iem không?

dhpaul

Well-Known Member

Bác Trần Đăng Tuấn đang nhậu phương nào, có nghe lời khẩn khoản của iem không?

Bác thử nhìn xem thế giới bao nhiêu thằng ra được nổi 1 kênh 3D 100% mà kêu gào mãi? Trong nước đã thằng nào tự sản xuất nổi ra 1 chương trình 3D nào chưa? Khẩn khoản nữa, khẩn khoản mãi nhưng điều kiện kỹ thuật chưa làm được thì cũng chịu.

TTN

Member

Bác thử nhìn xem thế giới bao nhiêu thằng ra được nổi 1 kênh 3D 100% mà kêu gào mãi? Trong nước đã thằng nào tự sản xuất nổi ra 1 chương trình 3D nào chưa? Khẩn khoản nữa, khẩn khoản mãi nhưng điều kiện kỹ thuật chưa làm được thì cũng chịu.
1. Thế nào là "đột phá"?
2. Em không mượn bác khóc thuê cho AVG và em cũng ko mong muốn nhận câu trả lời từ bác!

dhpaul

Well-Known Member

1. Thế nào là "đột phá"?
2. Em không mượn bác khóc thuê cho AVG và em cũng ko mong muốn nhận câu trả lời từ bác!

Vậy thì bác cũng không cần phải kêu gào một cách thảm thiết như vậy. Nói một lần là đủ rồi. Cái đột phá đó của bác chỉ một số, và cũng chẳng lớn lắm nghĩ vậy.

Bên trên