AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

mta1513

Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Tín hiệu dạo này xấu, hay bị vỡ hình lắm. AVG xem lại thế nào đi

Tín hiệu bị vỡ là do vị trí anten hoặc chảo của bác không tốt rồi. Bác kiểm tra lại xem lúc vỡ nhiều chất lượng còn đảm bảo ko?

Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Nhà mình ở CC tầng 4, dạo này tín hiệu chập chờn liên tục bực vãi luôn.

mta1513

Nhà mình ở CC tầng 4, dạo này tín hiệu chập chờn liên tục bực vãi luôn.
Tầng 4 nhưng còn tùy khu vực bác à. Quanh đó có nhiều nhà cao tầng không, vị trí bác để anten thế nào? Bác bấm 3 lần phím "i" ở điều khiển để xem cường độ chất lượng rồi di chuyển vị trí anten, quay anten sao cho mức chất lượng trên 90% là ổn. Nếu cao hơn nữa thì càng tốt. Còn bác đã di chuyển đủ kiểu mà không được thì gọi người lắp đặt đến thay anten ngoài trời cho bác nhé.

ở Khánh Hòa đâu như Hà Nội, SG. Cái đầu thu thì lúc nào chất lượng 100, cường độ 90. xoay kiểu úc nó vẫn thế. Mà angten thì luôn luôn cố định. Nói chung dạo này cà xẹt hoài.

dzoigom

Member
Em đăng kí AVG cách đây mấy tháng, lúc đó chưa có DTT, bây giờ có lại không cho chuyển, em thấy nên cho kh chuyển qua lại giữa 2 kết nối này

dzoigom

Member

Bác hàng xóm kế bên mới lắp xài DTT trời mưa coi thấy ham, nhà mình xài DTH coi mún hâm lun

cadiec

đề nghị avg cắt cái kênh hd tào lao vừa thêm vào đi

đề nghị avg cắt cái kênh hd tào lao vừa thêm vào đi
Cái kênh GOLF HD đấy không biết thằng nào nó cho vào không biết!!!! Chẳng có ai xem đâu mà cho vào!!! 1 là cắt hẳn hai là thay kênh khác. Chứ để kênh đấy chỉ bõ tức!!!

mta1513

Cái kênh GOLF HD đấy không biết thằng nào nó cho vào không biết!!!! Chẳng có ai xem đâu mà cho vào!!! 1 là cắt hẳn hai là thay kênh khác. Chứ để kênh đấy chỉ bõ tức!!!

Các bác lại đứng trên quan điểm của mình để nhận xét rồi. Golf đang phát triển ở VN mà, có rất nhiều người ở VN thích môn thể thao này đó các bác à. Em nhớ không nhầm ở diễn đàn cũng có một bác ngày trước hỏi tại sao không có một kênh chuyên biệt về Golf cho nhưng người yêu thích nó. Việc đưa kênh nên không phải là ý định tự phát của một người hay một nhóm người đâu bác à. AVG cũng nghiên cứu xu hướng thể thao thì mới đưa kênh này vào đó.

sokita

Member
Mình gặp 2 trường hợp lắp AVG chỉ để xem kênh Golf
ông ấy bảo ở VN cũng có bọn nào lắp truyền hình gì của Đài Loan cũng có kênh Golf nhưng đắt quá

Các bác lại đứng trên quan điểm của mình để nhận xét rồi. Golf đang phát triển ở VN mà, có rất nhiều người ở VN thích môn thể thao này đó các bác à. Em nhớ không nhầm ở diễn đàn cũng có một bác ngày trước hỏi tại sao không có một kênh chuyên biệt về Golf cho nhưng người yêu thích nó. Việc đưa kênh nên không phải là ý định tự phát của một người hay một nhóm người đâu bác à. AVG cũng nghiên cứu xu hướng thể thao thì mới đưa kênh này vào đó.
bác xem bác chỉ lấy ý kiến của 1 bác nào đó về kênh này để chứng mình là chưa thỏa đáng. ở đây mình thấy rằng Môn thể nào cũng có khán giả của mình. và kênh TVS HD là kênh tổng hợp Golf HD cũng có cũng có trên các kênh đấy. đấy là chưa kể các kênh Starsport, fox sport cũng có Golf nên việc thêm 1 kênh chuyên Golf có lẽ là quá bội thực

dhpaul

Well-Known Member
Ðề: Re: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Làm gì mà bác căm thù cái kênh Golf HD thế =)) VCTV, SCTV cũng phát kênh này đó thôi =))

nhatrangmen

Sao không làm một kênh MV dành cho thiếu nhi vậy, cái này chưa thấy cha nào làm hết, toàn MV dành cho người lớn không, AVG có một kênh MA dành cho thiếu nhi nhưng chưa phát hình, phát triển nâng cấp lên thành MV được rồi đó, tụi nhỏ nó khoái món này lắm. Kính gửi AVG.

dhpaul

Well-Known Member

Sao không làm một kênh MV dành cho thiếu nhi vậy, cái này chưa thấy cha nào làm hết, toàn MV dành cho người lớn không, AVG có một kênh MA dành cho thiếu nhi nhưng chưa phát hình, phát triển nâng cấp lên thành MV được rồi đó, tụi nhỏ nó khoái món này lắm. Kính gửi AVG.

Video clip nhạc thiếu nhi phần lớn các kênh truyền hình xào lại từ mấy cái băng video từ hồi xa lắc xa lơ, nếu có quay bây giờ thì cũng toàn các em đứng nhún nhảy 1 chỗ trong vườn hoa hay công viên nào đó rồi nhép theo =))
AVG muốn làm kênh đấy chắc phải xác định là gần như mình làm từ đầu đến cuối mất =))

dzoigom

Member
Em thấy cho chuyển đổi giữa DTH và DTT là thiết thực nhất, ghiền phim mà mỗi làn mưa là ..........no signal.........no signal...........no signal...........

angel_of_dead_91

Well-Known Member
Ðề: Re: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Em thấy cho chuyển đổi giữa DTH và DTT là thiết thực nhất, ghiền phim mà mỗi làn mưa là ..........no signal.........no signal...........no signal...........
Chịu khó dùng hết 6 tháng theo như đăng ký bạn đầu rồi đổi bên :D

Toietmoi

Well-Known Member
Nhà em bực mình nhất là cái thẻ của đầu thu DTH. Đang xem thì đứng hình, thông báo là chưa cám thẻ vào, vậy là lại phải chạy lại rút ra cắm vào, cắm đi cắm lại phải mất khoảng 10 lần thì nó mới tiếp xúc vào có tín hiệu lại. Bực mình!

Bên trên