AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Dung_BN

Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Em nghĩ là không cần thêm VTV3HD và VTV6HD vì đã được nâng chuẩn . em mong AVG bổ sung kênh CCTV ( china) .

vietnam999

Em thấy lại cần thiết đấy bác, dù nội dụng giống nhau, nhưng khác chuẩn hình ảnh và phát riêng lẻ.

Như hôm LIVE MAMA 2013 VTV6|SD bị lỗi kỹ thuật mất sóng, còn VTV6|HD vẫn bình thường.

Theo bác có cần thiết phát thêm VTV3|HD VTV6|HD không ..?
Có lẽ có sự thay đổi về số lượng kênh

portlet

Member

Có lẽ có sự thay đổi về số lượng kênh

Cái cần ko làm, làm mấy cái vớ vẩn thì e lạy luôn. Kênh Golf HD mà ko dẹp thì e thua luôn. Còn True HD trên DTT, cũng vì có nó mà e chơi DTT của AVG, ko có nữa thì thôi luôn :(

vietnam999

Cái cần ko làm, làm mấy cái vớ vẩn thì e lạy luôn. Kênh Golf HD mà ko dẹp thì e thua luôn. Còn True HD trên DTT, cũng vì có nó mà e chơi DTT của AVG, ko có nữa thì thôi luôn :(
Chơi sang vây bác kênh Gofl lãng phí tần số An Viên sáng suổt bỏ kênh này là hợp lý

tuanqb

Member

Mình thấy một số kênh trên AVG có chất lượng quá xấu như VTV9, VTV Đà Nẵng, các kệnh của VTC chất lượng đều thua thu qua đầu kĩ thuật số mặt đất của VTC, không biết AVG có điều chỉnh lại chất lượng không? Mình thấy thế là chưa ổn

portlet

Member

Chơi sang vây bác kênh Gofl lãng phí tần số An Viên sáng suổt bỏ kênh này là hợp lý

Bác có hiểu ý e ko bác? E bảo bỏ cái kênh Golf HD chứ e có bảo giữ nó đâu? E nói là bỏ cái Golf HD thay bằng True Sport 2 HD ấy. Còn nếu bỏ cả Golf HD và bỏ luôn cả True Sport HD thì coi như DTT của AVG chẳng còn gì để luyến tiếc nữa

portlet

Member

Mình thấy một số kênh trên AVG có chất lượng quá xấu như VTV9, VTV Đà Nẵng, các kệnh của VTC chất lượng đều thua thu qua đầu kĩ thuật số mặt đất của VTC, không biết AVG có điều chỉnh lại chất lượng không? Mình thấy thế là chưa ổn

E thấy mấy kênh VTV9, VTV Đà Nẵng... túm lại là mấy kênh địa phương hoặc mấy kênh ít người coi ấy giảm chất lượng tí cũng chẳng ai càm ràm hay lèm bèm đâu. Quan trọng là chất lượng những kênh chủ đạo ấy. VTV3 dạo này âm thanh lởm vãi, bên StarMovies HD thì âm thanh chỉ mới mở volumn tv lên mức 20 đã to điếc tai, chuyển sang HBO HD thì vừa đủ nghe, còn chuyển sang VTV3 thì tịt ngóm. Thậm chí phải nâng mức volumn lên tới 70-100 của tv mới nghe rõ tiếng. AVG bá đạo thiệt =))

tiennam_ht

Mấy Kênh VTV1HD VTV3HD, VTV6HD Chất Lượng Quá Kém AVG Làm Như Vậy Thì Mất Hết Khách hàng

chưa kịp xem vtv 1,3 HD trên sóng an viên nhưng hôm nay bật lên có thấy hd gì đâu...chắc av lại thử nghiệm nữa rùi...số kênh chuyên biệt của av thử nghiệm từ 2 năm nay vẫn còn đang thử đấy...mai mốt phát chính thức là chuẩn 4k màn hình cong đấy các bác...chuẩn bị tiền mua tivi từ bây giờ là vừa nhé mọi người....

doxuanbinh

AVG cần bỏ mấy kênh không cần thiết đi, nâng cao chất lượng các kênh đang phát. Tôi thấy chỉ có ANTV, AnvienHD, StarmovieHD, HBOHD là xem còn tạm chấp nhận vì phát từ 576p - 720p. Còn các kênh khác chỉ 576i hoặc 480p xem rất dở, dở nhất là HN2 thua xa HTV thể thao khi phát bóng đá Anh.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

AVG cần bỏ mấy kênh không cần thiết đi, nâng cao chất lượng các kênh đang phát. Tôi thấy chỉ có ANTV, AnvienHD, StarmovieHD, HBOHD là xem còn tạm chấp nhận vì phát từ 576p - 720p. Còn các kênh khác chỉ 576i hoặc 480p xem rất dở, dở nhất là HN2 thua xa HTV thể thao khi phát bóng đá Anh.
Nhưng lại phải xem trên HN2, vì HTV thể thao nó giật tung chảo đâu xem được.

Hôm nay lắp AVG, chú thợ lắp từ 9h sáng đến giờ (12h trưa) vẫn chưa có tín hiệu. Trời nắng thế này mà leo lên tầng 2 để chỉnh. Thương quá.

Đôrêmi

Moderator

Hôm nay lắp AVG, chú thợ lắp từ 9h sáng đến giờ (12h trưa) vẫn chưa có tín hiệu. Trời nắng thế này mà leo lên tầng 2 để chỉnh. Thương quá.

Hic, chắc nhà bác này khó lắp chứ NSS6 cũng không khó thu lắm (nó chỉ khó thu hơn Vinasat) bác chịu khó động viên bác thợ bằng 1 chầu bia là được :D :D :D

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Hic, chắc nhà bác này khó lắp chứ NSS6 cũng không khó thu lắm (nó chỉ khó thu hơn Vinasat) bác chịu khó động viên bác thợ bằng 1 chầu bia là được :D :D :D
Nếu mà đầu HD thì khó thật. Thấy họ mang đầy đủ, la bàn, vòng đo độ, đầu test lên tận nơi lắp chảo mà toát mô hôi.

Đôrêmi

Moderator
Ðề: Re: Ðề: AVG - Mọi góp ý của khách hàng với truyền hình AVG.

Nếu mà đầu HD thì khó thật. Thấy họ mang đầy đủ, la bàn, vòng đo độ, đầu test lên tận nơi lắp chảo mà toát mô hôi.

Hi, mình thì vẫn bắn NSS6 bằng con K49 đảm bảo tiêu chí dễ dò sóng, lỡ có rơi cũng không tiếc, làm gì phải cần nhiều thiết bị đến như vậy :D :D :D

Hi, mình thì vẫn bắn NSS6 bằng con K49 đảm bảo tiêu chí dễ dò sóng, lỡ có rơi cũng không tiếc, làm gì phải cần nhiều thiết bị đến như vậy :D :D :D
Như thế gọi là trình của mỗi người mà bác Mí!!!

AnhBaSG

Member

Thái Lan đảo chính nên giờ không xem được kênh True Sport Tennis mấy bác ơi!

lysucun

TH1: mạch trên thẻ AVG tiếp xúc kém, mình cũng từng loay hoay cả ngày trời với cái chảo, cuối cùng pó tay nên mời bác thợ về, bác cũng loay hoay hết cả buổi sáng, gọi điện tới lui mấy chục cuộc không xong, kết quả bác thợ nghĩ ra một cách, lấy bông gòn lau chùi cái mạch trên thẻ AVG rồi cắm lại, ok con gà đen, thế là mình mất toi 200k cho bác thợ.
TH2: đã chỉnh hết cỡ theo các thông số của AVG hướng dẫn lắp chảo, thất bại hoàn toàn, mang xuống đất thì sóng vô ầm ầm, leo lên nóc nhà thì bặt vô âm tín, vật lộn một hồi nghĩ ra 1 cách, cho nó ngẩn thêm tí (đã cho ngẩn hết max trên trục xoay rồi) sóng vô ngon lành, kết quả phải đôn thêm dưới chân trụ 2 cái bulon cỡ 1 cm để nó ngẩn thêm. vậy là đỡ tốn k.

Thái Lan đảo chính nên giờ không xem được kênh True Sport Tennis mấy bác ơi!
Sắp tới có Roland Garros trong 2 tuần, và giải này chiếu trên Foxsport Plus HD rồi nên không lo là ko có HD xem bác ơi!!!

Bên trên