AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Jay Miz

Member
gần chục kênh mới tăng trên DTT chất lượng đều tốt, chỉ có kênh VTV9 là chất lượng tệ nhất.

VTV9 cũng có hình ảnh hơn thời gian trước rồi :D, thôi các bác AVG làm quả kênh địa phương cạnh tranh với đầu free xong thì chú trọng mấy kênh hay nhá :(

tan_huy_93

Well-Known Member
vậy là hôm nay 1/10 trên hệ thống truyền hình số mặt đất đã tăng thêm các kênh là: DW, Arirang, NHK World, TV5, VTV9, KTV (Khánh Hòa), THP (Hải Phòng), LA34 (Long An), Nhạc Nhẹ (kênh đang thử nghiệm), Ca Nhạc Thiếu Nhi (kênh đang thử nghiệm).
và cắt các kênh: HTV4, ĐRT2 (Đà Nẵng).
tổng cộng hiện tại trên DTT có 69 kênh SD & HD (không tính các kênh thu của VTC).
hôm nay AVG cũng đã nâng chuẩn hình ảnh cho tất cả các kênh SD còn lại (mình thấy nhiều kênh nét lắm).
còn trên hệ thống truyền hình số vệ tinh DTH "tăng thêm" kênh nào? và "cắt bỏ" kênh nào? thì bác nào dùng DTH post cho anh em dùng DTT biết nhé...

Jay Miz

Member
vậy là hôm nay 1/10 trên hệ thống truyền hình số mặt đất đã tăng thêm các kênh là: DW, Arirang, NHK World, TV5, VTV9, KTV (Khánh Hòa), THP (Hải Phòng), LA34 (Long An), Nhạc Nhẹ (kênh đang thử nghiệm), Ca Nhạc Thiếu Nhi (kênh đang thử nghiệm).
và cắt các kênh: HTV4, ĐRT2 (Đà Nẵng).
tổng cộng hiện tại trên DTT có 69 kênh SD & HD (không tính các kênh thu của VTC).
hôm nay AVG cũng đã nâng chuẩn hình ảnh cho tất cả các kênh SD còn lại (mình thấy nhiều kênh nét lắm).
còn trên hệ thống truyền hình số vệ tinh DTH "tăng thêm" kênh nào? và "cắt bỏ" kênh nào? thì bác nào dùng DTH post cho anh em dùng DTT biết nhé...

DTH chỉ có thêm chứ không có cắt bớt đâu bác =)), căn bản DTT vì vấn đề băng thông tần số nên AVG phải tính toán thôi, nói chung phải thêm tấn số mới đẹp đc

tan_huy_93

Well-Known Member
chắc AVG phải xin cấp thêm tần số thôi, chứ 3tần số hiện nay mà tăng kênh quài thấy không ổn lắm.
mà công nhận công nghệ nén DVB-T2 của AVG hiện đại thật, chỉ có 3tần số mà nén gần 70 kênh, công nghệ tiên tiến nhất thế giới và đứng đầu Châu Á có khác...

Băng Rừng

Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

DTH cũng đã được tăng kênh. Mới bấm thấy trong list kênh có nhiều kênh mới lắm: địa phương có LA34, THVL2, THĐT, THTG, VTV Cần Thơ 1.......(mấy kênh này chất lượng ko cao), kênh nước ngoài mới như Arirang, DW,NHK World, TV5, OPT1 (mấy kênh này bị khóa đỏ nên mình không coi được, tiếc thật)

Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Quét xong làm 1 đống kênh địa phương, cộng thêm mấy kênh nước ngoài ít xem. Nói chung là đợt tăng kênh này chỉ tăng cho đủ số lượng thôi ! Nhìn list kênh giờ kinh quá !

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

DTH cũng đã được tăng kênh. Mới bấm thấy trong list kênh có nhiều kênh mới lắm: địa phương có LA34, THVL2, THĐT, THTG, VTV Cần Thơ 1.......(mấy kênh này chất lượng ko cao), kênh nước ngoài mới như Arirang, DW,NHK World, TV5, OPT1 (mấy kênh này bị khóa đỏ nên mình không coi được, tiếc thật)
trên DTH có kênh OPT1, mà trên DTT không có kênh OPT1 này, mà kênh này là kênh gì nhỉ?

Ðề: Re: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

mình đang dùng DTT.. sáng giờ bị mất các kênh như: Phim hay, HTV4, VTC9, Astro Cảm Xúc, Thuần Việt, NCM, VTC7, DN1, DRT2, BTV2, VTC7. mình thiết lập mặt định, rồi mình dò kênh lại, dò tự động lẫn dò bằng tay, cả chục lần mà vẫn vậy.
có bác nào đang dùng DTT mà bị mất kênh như mình không??

các kênh vần bình thường mà, chỉ có lúc tối dò lại tự động thấy tất cả các kênh sd đều là khóa màu trắng, kênh hd khóa màu đỏ, màu xanh ko còn nữa. chắc vẫn đang điều chỉnh

mình cũng bị 2-3 lần dò không có kênh nào, không biết khi nào mới hết tình trạng này...
Nãn quá..!!

truocs mình do cũng ko có kênh nào, kiểm tra thì angten ko tiếp xúc , cứ do mãi mà chẳng được j. hiii

tan_huy_93

Well-Known Member
èo Tiếng Nga đang lên dđ = đt, không có Google Chorme sao dịch, bác dịch dùm qua Tiếng Việt. Thanks bác

Jay Miz

Member
Kênh này chán phèo ý =)), OPT1 là kênh lâu năm trên VCTV ấy, có cũng khg động đâu bác :))

dhpaul

Well-Known Member

Kênh này chán phèo ý =)), OPT1 là kênh lâu năm trên VCTV ấy, có cũng khg động đâu bác :))

Bác không thấy hay chứ em lại thấy hay :-"
Mấy kênh tổng hợp của các nước như TV5, OPT1, Australia Network toàn như thế, người bảo hay người bảo không hay. Cá nhân em thì mở mấy kênh này nhiều hơn hẳn cái đám HBO STAR Movies =))

tan_huy_93

Well-Known Member
kênh Arirang Tiếng Hàn nhưng có phụ đề Tiếng Việt nên xem hiểu được, chứ còn kênh DW, TV5, NHK World..v.v. kênh thì Tiếng Nhật, kênh thì Tiếng Pháp..Anh..v.v. mà không có phụ đề Tiếng Việt, nên xem hiểu gì đâu.
như Discovery HD World và National Geographic Channel HD không có phụ đề nên xem không hiểu.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên