AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

tuank+

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

tất nhiên là cường độ rồi, chảo của K+ lên tới 92%, còn trời mưa thì mình so sánh giữa AVG với K+, trong khi K+ vẫn ok thì AVG đứt đuôi con chuồn chuồn, nên bạn nói trời mưa DTH nào cũng mất sóng là không đúng, trước đây K+ cũng bị như vậy, nhưng từ khi thuê Vinasat thì chất lượng sóng tốt hơn, chỉ khi mưa quá to thì K+ mới mất sóng, còn AVG thì trời mới lác đác vài hạt mưa là tụt luôn. Một nhược điểm nữa là chuyển kênh quá chậm, so với K+ thì tốc độ chuyển kênh của AVG có thể nói là thua đứt, bạn không tin thì cứ thử xem thì biết, vì mình xài cùng lúc K+ và AVG mà.

hai vệ tinh ở 2 hướng khác nhau nên mới có chuyện nơi có nơi ko mà thôi , mây mưa thì theo mùa lúc thì mưa đông lúc thì mưa tây, vệ tinh nào nằm trên đường đi của nó thì mất thôi . mà k+ từ lúc sinh ra tới bây giờ thì nó vẫn sài vinasat mà , chắc bác nhầm của vctv trước kia xài vệ tinh measat .
sắp tới avg sẽ nhập 1 lô đầu thu từ nhà cung cấp tây ban nha , tôi nghĩ vấn đề chuyển kênh chậm sẽ dc khắc phục khi lô hàng này về .

trada_comment

tất nhiên là cường độ rồi, chảo của K+ lên tới 92%, còn trời mưa thì mình so sánh giữa AVG với K+, trong khi K+ vẫn ok thì AVG đứt đuôi con chuồn chuồn, nên bạn nói trời mưa DTH nào cũng mất sóng là không đúng, trước đây K+ cũng bị như vậy, nhưng từ khi thuê Vinasat thì chất lượng sóng tốt hơn, chỉ khi mưa quá to thì K+ mới mất sóng, còn AVG thì trời mới lác đác vài hạt mưa là tụt luôn. Một nhược điểm nữa là chuyển kênh quá chậm, so với K+ thì tốc độ chuyển kênh của AVG có thể nói là thua đứt, bạn không tin thì cứ thử xem thì biết, vì mình xài cùng lúc K+ và AVG mà.

Trong điều kiện thời tiết tốt, dùng cùng chảo, LNB và căn chỉnh đúng thì như sau:

1) K+ phát trên Vinasat có C/N 14dB, độ dự trữ (margin - cái này mới quan trọng) 7 dB, mưa dày hơn 1km thì mất sóng (vì 1km mưa nặng hạt suy hao mất 5db)
2) AVG phát trên NSS6 có C/N 13dB, độ dự trữ cũng là 7 dB, cũng mưa dày hơn 1 km thì mất sóng.

Bác xem lại lắp đặt ở nhà bác nhé. Nói chung là same same nhau thôi về độ mạnh của sóng. Nhà em lắp mưa khá to vẫn xem tốt. Phụ thuộc nhiều nhất là độ dày của mưa ở hướng thu của chảo. Cái này thì tuỳ từng lúc mà phía K+ và phía AVG khác nhau bác ạ.

chuoikepthit

Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

THAV tăng 11 kênh trên hạ tầng DTT, 17 kênh trên hạ tầng DTH
Kể từ đầu tháng 10/2012, AVG – Truyền hình An Viên có sự điều chỉnh số lượng kênh theo hướng tăng lên trên cả hai hạ tầng truyền hình số mặt đất (DTT) và truyền hình số vệ tinh (DTH). Theo đó, số kênh của DTT tăng lên 67 kênh, còn DTH tăng lên 84 kênh.
Trong đợt điều chỉnh tăng kênh lần này, trên hạ tầng DTT sẽ tăng thêm 5 kênh trong nước, gồm: VTV9, KTV-Khánh Hòa, THP-Hải Phòng, LA34-Long An, BTV2-Bình Dương; thêm 4 kênh quốc tế: TV5, Ariang, DW và NHK World; và tăng thêm 2 kênh âm nhạc phát thanh: Nhạc nhẹ và Ca nhạc thiếu nhi. Tuy nhiên, trên hạ tầng DTT bớt đi 2 kênh: HTV4-TP HCM và DRT2-Đà Nẵng.
Trên hạ tầng DTH, tăng thêm 10 kênh trong nước gồm: TV9, LA34 (Long An), THĐT (Đồng Tháp), THVL2 (Vĩnh Long), TTV1 (Thanh Hóa), THTG (Tiền Giang), DRT (Đắk Lắk), THGL (Gia Lai), QRT (Quảng Nam), VTV Cần Thơ 1; tăng thêm 5 kênh nước ngoài: DW, Arirang, NHK World, TV5, OPT1; và 2 kênh âm nhạc phát thanh: Nhạc nhẹ và Ca nhạc thiếu nhi.
AVG xin trân trọng thông báo đến quý khách hàng trong đợt điều chỉnh kênh lần này. AVG – Truyền hình An Viên vẫn đang trong quá trình tăng kênh để đáp ứng thêm nữa nhu cầu xem truyền hình của khán giả cả nước. Dự kiến, số kênh trên cả hai hạ tầng DTT và DTH sẽ còn tăng lên trong thời gian tới.

Mấy kênh ko hay ko cắt lại cắt kênh HTV4 mình thích,yêu cầu trả lại kênh HTV4.

Mình băn khoăn là tại sao cùng một giá tiền mà DTT chỉ có 67 kênh trong khi DTH lại có tới 84 kênh vậy?

[-X

Jay Miz

Member
Re: Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Mình băn khoăn là tại sao cùng một giá tiền mà DTT chỉ có 67 kênh trong khi DTH lại có tới 84 kênh vậy?

[-X

Nói chung quanh đi quẩn lại vẫn là vấn đề băng thông, cần thời gian để có thêm tần số :( với lại những kênh DTH nhiều hơn DTT cũng không có gì đặc sắc (theo ý kiến của mình), nói chung là các kênh nước ngoài (DTT thiếu Kidsco và OPT1) với các kênh trong nước hay thì nên có đủ ở DTT, còn các kênh địa phương ít được quan tâm thì không cần thiết phải đưa lên DTT mà nên tăng ở DTH vì dù sao tầm phủ sóng cũng rộng hơn => mang tính chất quảng bá và nhu cầu xem truyền hình địa phương

Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

mình hi vọng AVG bỏ ngay kênh True4 đi thay bằng trueHD2 phát bóng đá trực tiếp . Nếu sợ họ kiện thì có thể làm theo cách của HTVC và SCTV là phát chậm lại 1 lúc cũng được dù sao vẫn được xem , còn hơn là đến lúc phát bóng đá họ lại cắt bụp 1 cái hoặc chuyển linh tinh sang các kênh khác . Ngoài ra nếu bác AVG mà có thêm kênh True2 thì hay quá kên hđó có các mần đấm nhau tay bo WWE rất hay

Tui thích True 4. Làm sao bỏ được. Để vậy tui coi.
Bóng đá thì xem thứ 7 Tennis là xem cả năm. Muốn bóng banh nhiều qua K+ đừng đòi hỏi quá.

tan_huy_93

Well-Known Member
theo ý riêng của mình:
DTH chênh lệch DTT những kênh "HD" và những kênh "Hay" thì mới thắc mắc tại sao DTT không có những kênh đấy.
chứ còn DTH chênh lệch DTT những kênh địa phương, thì DTT không có những kênh địa phương đấy cũng không sao.

Doananhtuan2211

xem cái kênh anvien đó có ổn không bác. em cũng đang định lắp 1 cái trên phòng của 2 vợ chồng mà phân vân không biết có nên xài hay ko

tan_huy_93

Well-Known Member
"ổn" về vấn đề gì bác? bác nói rõ để anh em biết, mà trả lời giúp bác.

nhatrangmen

hai vệ tinh ở 2 hướng khác nhau nên mới có chuyện nơi có nơi ko mà thôi , mây mưa thì theo mùa lúc thì mưa đông lúc thì mưa tây, vệ tinh nào nằm trên đường đi của nó thì mất thôi . mà k+ từ lúc sinh ra tới bây giờ thì nó vẫn sài vinasat mà , chắc bác nhầm của vctv trước kia xài vệ tinh measat .
sắp tới avg sẽ nhập 1 lô đầu thu từ nhà cung cấp tây ban nha , tôi nghĩ vấn đề chuyển kênh chậm sẽ dc khắc phục khi lô hàng này về .

Ha ha , bác này nói sao zậy ta, K+ trước kia còn gọi là DTH, sau chuyển giao hợp tác gì đó với Pháp thì phải, nó chuyển thành K+, hồi khai thiên lập địa của nó Việt Nam làm gì có cái Vinasat nào mà bác kêu nó vẫn xài Vinasat, VN mình mới phóng VS1 và 2 đây thôi bác ah, trước đó DTH vẫn phải thuê vệ tinh nước ngoài.

tan_huy_93

Well-Known Member
gửi mail cho TH An Viên có cần phải ghi tên thuê bao, số chip, số thẻ không mấy bác?

hai_nvv08

Member
Ðề: Re: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

gửi mail cho TH An Viên có cần phải ghi tên thuê bao, số chip, số thẻ không mấy bác?

trường hợp nào đặc thù quá như kiểu cập nhật firmware hay thắc mắc thời hạn thuê bao mới cần mấy cái này thôi; còn không cứ mail nặc danh là được, AVG trả lời hết mà, miễn là không nói khiếm nhã quá người ta tưởng mình trêu đùa thì không ai trả lời đâu :)

tienlequoc

Well-Known Member
Hôm nay có nhân viên của AVG đến tận nhà của mình đổi đầu thu khác. Nói là để chuẩn bị cho đợt tăng kênh sắp tới trong 10-15 ngày nữa. Dzui.:D
Nhận xét: đầu thu mới y chang đầu thu cũ, nghe nói là đầu thu này của đợt đặt hàng từ Tây Ban nha. Mình thắc mắc tại sao đầu thu cũ và mới có xuất xứ khác nhau (1 thằng Đài Loan, 1 thằng Tây Ban Nha) mà lại có hình thức y chang nhau (cả mã đầu thu cũng giống nữa) thì thằng nhân viên AVG lớ quớ hem biết.

Bên trên