AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

kbknkt

Ðề: Re: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Như thế nào thì đổi đầu thu các bác, vừa mới lắp hôm qua, thấy vẫn đầu thu trung cuốc đài loan mà (ghét thằng trung cuốc, không thèm viết hoa, viết sai luôn chính tả), đổi thế thì đổi tất à các bác, nghe made in Tây Ban Nha cũng phê

Hôm nay có nhân viên của AVG đến tận nhà của mình đổi đầu thu khác. Nói là để chuẩn bị cho đợt tăng kênh sắp tới trong 10-15 ngày nữa. Dzui.:D
Nhận xét: đầu thu mới y chang đầu thu cũ, nghe nói là đầu thu này của đợt đặt hàng từ Tây Ban nha. Mình thắc mắc tại sao đầu thu cũ và mới có xuất xứ khác nhau (1 thằng Đài Loan, 1 thằng Tây Ban Nha) mà lại có hình thức y chang nhau (cả mã đầu thu cũng giống nữa) thì thằng nhân viên AVG lớ quớ hem biết.

tan_huy_93

Well-Known Member
Hôm nay có nhân viên của AVG đến tận nhà của mình đổi đầu thu khác. Nói là để chuẩn bị cho đợt tăng kênh sắp tới trong 10-15 ngày nữa. Dzui.:D
Nhận xét: đầu thu mới y chang đầu thu cũ, nghe nói là đầu thu này của đợt đặt hàng từ Tây Ban nha. Mình thắc mắc tại sao đầu thu cũ và mới có xuất xứ khác nhau (1 thằng Đài Loan, 1 thằng Tây Ban Nha) mà lại có hình thức y chang nhau (cả mã đầu thu cũng giống nữa) thì thằng nhân viên AVG lớ quớ hem biết.
có lẻ là AVG đưa mẫu mã giống y chang như mẫu đầu thu cũ và đặt hàng cho nhà sản xuất bên Tây Ban Nha.
còn mã số đầu thu mới giống mã số đầu thu cũ, có lẻ để tiện cho việc kích hoạt, vì đầu thu phải kích hoạt mới sử dụng được.

kbknkt

Đầu thu của AN VIÊN hàng tàu thẩm quyến, trông hơi lởm--> chả khác gì mấy cái đầu kts bắt mấy kênh free bán ngoài chợ trời.
Nhìn cái đèn LED nguồn trông quê thật, điều khiển thì nhựa rẻ tiền nhẹ như bấc, bộ nguồn 12v thì đúng hàng chợ trời. Hôm qua vừa lắp nhìn cái thiết bị chán hẳn, điều khiển dùng bấm ít thôi các bác nhé không thì chỉ ba bảy hai môt ngày.

tan_huy_93

Well-Known Member
thiết kế bên ngoài không quan trọng, mà quan trọng là Chip set xử lí bên trong cơ.

kbknkt

Không tin rằng với các hạn chế của đầu thu ANVIEN nhìn bằng mắt thường trông rất tàu, rất chợ trời thì bên trong lại là chất lượng USA hoặc Châu âu được.
thiết kế bên ngoài không quan trọng, mà quan trọng là Chip set xử lí bên trong cơ.

có lẻ là AVG đưa mẫu mã giống y chang như mẫu đầu thu cũ và đặt hàng cho nhà sản xuất bên Tây Ban Nha.
còn mã số đầu thu mới giống mã số đầu thu cũ, có lẻ để tiện cho việc kích hoạt, vì đầu thu phải kích hoạt mới sử dụng được.

AVG đặt hàng Tây ban Nha, Tây ban Nha đặt hàng lại Tung Cửa. Cuối cùng KH xài Tung Cửa.
Sao DTT chưa có hè.

kudo1908

Active Member

Không tin rằng với các hạn chế của đầu thu ANVIEN nhìn bằng mắt thường trông rất tàu, rất chợ trời thì bên trong lại là chất lượng USA hoặc Châu âu được.
Cái gì chẳng OEM ở China ?

trada_comment

cũng tàu nhưng sony, ss, apple ... nó khác, đầu anvien tàu nhưng hàng chợ- thẩm quyến,

Bác đã xem hàng chợ trời bao giờ chưa mà nói thế??? Đầu AVG trông tử tế hơn hẳn con player DUNE HD 3tr6 hôm trước em vừa mua. Chipset thì Broadcom với ST là hàng đỉnh rồi còn gì, hàng Dune HD player vài triệu toàn dùng chip Sigma hạng hai kia kìa bác...

Còn bác muốn samsung thì mời sang K+, 6Tr5 nhé. Vừa phải thôi bác...

kbknkt

Đấy là đánh giá thực tế nó như vậy. Muốn nói gì thì nói đầu tàu trông lởm vẫn là lởm
Còn đúng là có tiền thì đã chẳng dùng ANVIEN nhé.
Nhưng dù sao cũng thấy hài lòng với 88k/tháng của ANVIEN

Bác đã xem hàng chợ trời bao giờ chưa mà nói thế??? Đầu AVG trông tử tế hơn hẳn con player DUNE HD 3tr6 hôm trước em vừa mua. Chipset thì Broadcom với ST là hàng đỉnh rồi còn gì, hàng Dune HD player vài triệu toàn dùng chip Sigma hạng hai kia kìa bác...

Còn bác muốn samsung thì mời sang K+, 6Tr5 nhé. Vừa phải thôi bác...

tan_huy_93

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Đấy là đánh giá thực tế nó như vậy. Muốn nói gì thì nói đầu tàu trông lởm vẫn là lởm
Còn đúng là có tiền thì đã chẳng dùng ANVIEN nhé.
Nhưng dù sao cũng thấy hài lòng với 88k/tháng của ANVIEN
đầu thu của AVG xấu mã nhưng bên trong tốt là ok,
bác lăn tăn đầu thu của AVG là hàng Tàu, thì mua Kplus mà dùng, đầu thu của Kplus là hàng chính hãng đó.
ai bắt bác phải dùng TH An Viên đâu??
em thấy bác lăn tăn đầu thu của AVG, mà em mắc cười quá,
AVG cho bác mượn đầu thu 18tháng,
(AVG nói là cho khách hàng mượn thiết bị (đầu thu) 18tháng)
nhưng tính ra cũng gần như là AVG cho không cái đầu thu,
chứ bác đâu có bỏ tiền ra mua thiết bị (đầu thu) như VTC, HCTV, SCTV, hay Kplus, mà bác cứ lăn tăn đầu thu của AVG là hàng lởm hay hàng xịn là sao nhỉ.

Jay Miz

Member
mình thấy về cảm quan thì màu nâu của đầu thu là cái làm nhiều bác thấy không hợp mắt và điều khiển có phần nhẹ, không chắc tay. Lí do chỉ có thế thôi

tan_huy_93

Well-Known Member
như mình đã nói đầu thu của AVG xấu mã nhưng bên trong tốt là ok,
mình thì không quan tâm đầu thu màu nâu, đen hay bất kì màu gì, miễn sao chất lượng đầu thu tốt và xài bền là được á, vì mình lắp TH An Viên để xem TV, chứ đâu lắp TH An Viên để xem đầu thu,
lâu lâu 1-2 tuần mình cũng coi đầu thu có bụi không, có thì lao cho sạch bụi, không có thì thôi.

kbknkt

Ðề: Re: Ðề: Re: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

đc này nói hay nhỉ, dùng cái gì và đánh giá như thế nào là quyền của mỗi người, tôi cứ khách quan tôi nói, cái nào tốt nói tốt, chưa tốt nói chưa tốt. tôi cũng chẳng biết trong đầu thu nó có cái gì nữa nên cũng chẳng đánh giá bên trong tốt hay xấu, các bác đọc kỹ hợp đồng sẽ thấy nói ko quan tâm đến đầu thu vì avg cho mượn thì chưa chắc nhé, đầu này bảo hành 12 tháng, sau 18 tháng avg mới thanh lý cho khách hàng, vậy 6 tháng ko bảo hành đấy sẽ như thế nào?nói avg cho mượn cũng chưa hẳn, hòa mạng + 6 tháng sử dụng đóng 1,5t, tính ra phí hòa mạng là 1tr là có một phần tiền đầu thu ở đó, avg kinh doanh mà cho không, biếu không thì tồn tại sao được, nói chung cái gì cũng tương đối đưng thần tượng hóa quá bạn ạ
đầu thu của AVG xấu mã nhưng bên trong tốt là ok,
bác lăn tăn đầu thu của AVG là hàng Tàu, thì mua Kplus mà dùng, đầu thu của Kplus là hàng chính hãng đó.
ai bắt bác phải dùng TH An Viên đâu??
em thấy bác lăn tăn đầu thu của AVG, mà em mắc cười quá,
AVG cho bác mượn đầu thu 18tháng,
(AVG nói là cho khách hàng mượn thiết bị (đầu thu) 18tháng)
nhưng tính ra cũng gần như là AVG cho không cái đầu thu,
chứ bác đâu có bỏ tiền ra mua thiết bị (đầu thu) như VTC, HCTV, SCTV, hay Kplus, mà bác cứ lăn tăn đầu thu của AVG là hàng lởm hay hàng xịn là sao nhỉ.

nhà bác dùng gói gì?
ai cũng được đổi đầu thu mới à?

tan_huy_93

Well-Known Member
hình như chỉ có đổi đầu thu kĩ thuật số vệ tinh thì phải,
mình nghĩ chắc vì do khách hàng gọi 19001900 kêu đầu thu kĩ thuật số vệ tinh nhiều lỗi,
nên AVG mới đổi cho cái đầu thu khác, thế cho khách hàng không kêu nữa.

tienlequoc

Well-Known Member
Mình dùng DTT. Nghe tụi nhân viên AVG nói là đổi hết. Tụi nó đi đổi cả tuần nay rồi. Các bác chưa được đổi à. :D
Thông tin là trong 10-15 ngày nữa có 1 đợt tăng kênh. Tương lai là trên 100 kênh. Đầu thu cũ ko đáp ứng được nên thay.

tan_huy_93

Well-Known Member
mình cũng đang dùng DTT.
mình có thấy nhân viên TH An Viên nào gọi hay đến nhà để đổi đầu thu mới đâu ta, kì nhỉ??
nếu đầu thu hiện tại không đáp ứng được trên 100 kênh nên TH An Viên đổi đầu thu mới. nếu thế thì phần cứng của đầu thu mới sẽ mạnh hơn đầu thu hiện tại, mới có thể đáp ứng được trên 100 kênh.

Chỉnh sửa lần cuối:

stephen chow

Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Có lẽ màu đen sé sang trọng hơn.

Nhưng theo mình phán đoán bác chủ tịch công ty chắc theo đạo phật, đài cũng nghiêng về đạo phật cũng nhiều cho nên màu nâu cũng liên quan là vì vậy.

Vừa gọi lắp.Chiều nay mang đến lăp.Không biết chiều nay hay lại mai.Bác nào đã bao giờ gọi lắp mà trong ngày mang đến chưa?

tienlequoc

Well-Known Member
Re: Ðề: AVG TĂNG TẦN SỐ VÀ TĂNG KÊNH MỚI

Có lẽ màu đen sé sang trọng hơn.

Nhưng theo mình phán đoán bác chủ tịch công ty chắc theo đạo phật, đài cũng nghiêng về đạo phật cũng nhiều cho nên màu nâu cũng liên quan là vì vậy.

Vừa gọi lắp.Chiều nay mang đến lăp.Không biết chiều nay hay lại mai.Bác nào đã bao giờ gọi lắp mà trong ngày mang đến chưa?
Trong ngày bác ơi. AVG cũng nhanh nhẹn lắm.

Bên trên