AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

truonghd

Well-Known Member
Ðề: AVR Denon 3310 + B&W 684 sự kết hợp hoàn hảo

Từ Pio mà chuyển qua denon bác sẽ hụt hẫng thế đấy, cảm giác này mình nghĩ nếu ai chơi Pi chuyển qua denon đều như vậy. Đơn giản là Pio dùng sò mosfet :)

Có vẻ Denon hướng người chơi đánh pre pow bác ạ, thực sự chi phí cho 1 AVR gấu và 1 AVR tầm trung + pow cũng không chênh lệch nhau nhiều nếu biết chơi :)

đây là câu nói thật lòng và đúng với suy nghĩ mình nhất, vì vào mục này để được tư vấn chứ khen hay chê là k đúng cho lắm,
vậy LOC có thể đánh giá sao khi trước đó LOC đẫ đổi từ PI sang DENON(chắc cũng có cảm giác giống mình)
bởi vậy mình mới hỏi là có thể dùng POW nào cho cặp loa của mình để có thể trị được nó và k khỏi thất vọng như vậy, vì nhu cầu nghe nhạc của mình k cần cao nhưng ít ra nó phải xem xem như trước khi xài PI

myozuka

Member

NAD cũng là thương hiệu lớn, còn thành tích thì do em nó PR chưa tốt thôi. NAD đánh B&W cũng ok đó bác Nghĩa.

NAD = low end và mid end, nó chẳng có sản phẩm nào đạt đến ngưỡng hi end chất lượng cao cả, thêm nữa hình dáng, mẫu mã sản phẩm xấu tệ, đen thùi lùi, cục mà cục mịch.

onggia

Well-Known Member

đây là câu nói thật lòng và đúng với suy nghĩ mình nhất, vì vào mục này để được tư vấn chứ khen hay chê là k đúng cho lắm,
vậy LOC có thể đánh giá sao khi trước đó LOC đẫ đổi từ PI sang DENON(chắc cũng có cảm giác giống mình)
bởi vậy mình mới hỏi là có thể dùng POW nào cho cặp loa của mình để có thể trị được nó và k khỏi thất vọng như vậy, vì nhu cầu nghe nhạc của mình k cần cao nhưng ít ra nó phải xem xem như trước khi xài PI

Pi hay thế nào mình không rõ lắm nhưng chất của mấy cái AVR pi khi nghe nhạc có cảm giác âm thanh bị chế biến nhiều nghe ko thực mặc dù có thể xuôi tai hơn denon.

locnp

Well-Known Member

Trước xài pi nghe mid ngọt ngào ấm áp thích hợp với nhạc Việt, nhất là nghe mấy đĩa Asia & Thúy Nga rất hay. Chuyển sang denon tiếng khô, mid đơn điệu nhưng lại thích hợp xem phim hành động, hiệu ứng rõ ràng.

Trước đây em có chơi JBL đánh với pow adcom thấy rất ổn, vả lại theo một số người thì JBL không quá khó đánh :)

NAD = low end và mid end, nó chẳng có sản phẩm nào đạt đến ngưỡng hi end chất lượng cao cả, thêm nữa hình dáng, mẫu mã sản phẩm xấu tệ, đen thùi lùi, cục mà cục mịch.

Công nhận NAD xấu thiệt, nhưng trong tầm tiền thì em nó ko đến nỗi tệ. Bác nào thích hi-end thì NAD ko phải là sự lựa chọn rồi.

Pi hay thế nào mình không rõ lắm nhưng chất của mấy cái AVR pi khi nghe nhạc có cảm giác âm thanh bị chế biến nhiều nghe ko thực mặc dù có thể xuôi tai hơn denon.

Nghe xuôi tai là được rồi bác ạ, cũng như nhiều người thích nghe đèn nhưng bác thử nghe âm của đèn xem nó có thực không? :)

nhanhuynh

Mình cũng mới tậu con denon a11sr đi cùng với b&w 684 nghe cũng ok như bass hơi bị kỳ có bác nào thử rồi xin tư vấn thank!

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác lấy cục muse đi kèm trong thùng loa nhét cho lỗ thông hơi bé lại bớt nhé, sẽ giảm đc tình trạng bass kéo đuôi và ù ù đấy. Mà lâu rồi bác còn lôi thớt này lên nữa ;)) tính ra ngày lập thớt đến hôm nay gần tròn năm rồi :))

vinagoh

Well-Known Member

Có nhà khảo cố ghé thăm bác N kìa. =))

Nghia_PMT

Well-Known Member

1 năm biết bao vật đổi sao dời, e chuẩn bị trình làng 1 chút gió mới nữa nhé các bác ;))

Đầu tiên sau khi auto setup xong nghe thử thì thấy thất vọng tràn trề, âm tối thui nghe cứ như mp3 128kps vậy. Nghe direct lại to hơn stereo mới kì chứ, tóm lại nghe dỡ hơn con 1910 đánh với 684 nữa. Chẳng hiểu sao, bực mình ngồi mò tới mò lui thì phát hiện vào menu chọn Audyssey settings off đi thì nghe âm khác liền âm trong trẻo, bass có lực hơn và mềm mại, lúc đó thì e 33 mới hiện ra Tone choi phép can thiệp và bass và treble. Sau đó chỉnh wa phần Audyssey on lên nhưng chọn Audyssey Byp. L/R ... thì lúc này phần Tone ko hiện ra nữa lúc này âm thanh cho ra đều 3 dãi treble chi tiết tách bạch, mid và bass thể hiện rõ tứng chút 1. Tóm lại khi chọn chế độ này Audyssey Byp. L/R thì âm thanh 3 dãi sẽ do thằng Audyssey tự động phân phối theo từng bản nhạc mà ta đang nghe. Còn nếu các bác chỉnh Audyssey off thì phải mắc công chỉnh bass treble theo từng bài nhạc cho vừa ý mình, vì đâu có bài nào cũng theo ý thích mình đâu.
chào pac Nghĩa, theo lời pác em cũng về chọt chích cai avr nhà em mà sao ko thấy Audysseey Byp. L/R đâu cả ( 4810) nó chỉ có hoặc Audysseey hoặc chế dộ namual .

Nghia_PMT

Well-Known Member

Để Audyssey đi bác, để Audyssey Byp L/R phải vào trong chỉnh hơi phức tạp cho cặp Front L & R, để Audyssey cho nó auto chỉnh EQ cho lành.

audio&video

Active Member

theo em chỉnh bằng tai thì hay hơn.

Nghia_PMT

Well-Known Member

tay hay tai bác? e thấy chỉnh = tay tần số cắt + vol channel + Distance thì = tay, còn EQ thì để Audyssey làm việc hiệu quả hơn vì đâu phải chất lượng âm thanh film nào cũng như film nào hay nhạc thì bài nào cũng giống bài nào

minhhaimdc

Well-Known Member

Theo em thi xem phim hay, gấu khủng, nghe nhạc thi chán:D!
Bác nghĩa MT đừng chém em nhé

mhs123

Bác Hải QN dạo này chịu khó thay Avata quá ;))
Dự án đèn đóm của bác dạo này sao rồi???????????????

Mrphong9999

mấy bác cho em hoi denon a1se ghép với b&w 684 có được không...........?

Bên trên