Bác là thuê bao của đài truyền hình nào

BẠN LÀ THUÊ BAO CỦA ĐÀI TRUYỀN HÌNH NÀO

• Số lượng người bầu chọn
    132
  • Poll closed .

thuycun2244

VTC là giá rẻ thôi ;) Với 1 phần là nó gần như là mở bát của xới Paytv rồi nên nhiều ng dùng từ lâu ngại không muốn thay cái khác ;))

netxuxu

Ðề: Re: Bác là thuê bao của đài truyền hình nào

Em xem VCTV, năm nay phí lên 110k/tháng, chả có gì xem :((

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
VCTV vừa mới trả tiền gom CEC và vài chục Đài TH cáp địa phương ( hạ tầng và thuê bao ) --> tăng cước để bù lại đó bạn ;)

lehuytrinh

Well-Known Member
Ðề: Bác là thuê bao của đài truyền hình nào

Em đang dùng Vô Tổ Chức ( VTC HD ) Xem được giá cũng hợp lý , chủ yếu là bóng đá còn phim có HDP rồi

dh201hy

Well-Known Member
Bác khiêm tốn quá đấy. Tôi chả tin đâu?

Thật mà bác. Ngày trước em dùng VCTV, nhưng hầu như không xem. Cách đây hơn nửa năm em cắt hợp đồng với VCTV rồi.

Bóng banh thì em cũng không ham hố, thích thì ra ngoài quán xem.

Bây giờ làm cái "anten" cắm trên nóc nhà coi thời sự thôi :D

Mình là thuê bao của VCTV ( đã đóng tiền trọn gói tói na­m 204 rồi ) .

năm 204 là năm b nhiêu nhỉ :-s 2 râu hình như bắt được cả vtc 1 hay sao í =))

=)) bác này vui quá, đóng thế đến già mất, lỡ VTC hoàn tiền không biết hoàn cho ai

taituxdvn1

VCTV nó có nhiều thuê bao vì hồi xưa truyền hình trả tiền thấy có mỗi VTV và đài hà nội là có , nói thật hồi xưa nhà mình cũng nghèo nên cũng chỉ xài angten râu thôi . Mãi sau này kinh tế khá giả hơn thì mình mới mua cái đầu nối đất của VTC để biết thế nào là truyền trả tiền . Giờ công nghệ hiện đại hơn thì mới dùng chảo vệ tinh cho đỡ loằng ngoằng dây dợ

tan_huy_93

Well-Known Member
ăngten chảo cũng có đi dây dợ loằng ngoằng mà bác,
như cái ăngten nhỏ gọn của AVG thì không lo dây dợ loằng ngoằng.

MACM

Mình đang dùng VTC HD02. Chất lượng HD thì OK nhưng SD thì chán qúa!

b0ythjchtammua

Em xem VCTV, năm nay phí lên 110k/tháng, chả có gì xem :((

Đúng là giờ chả có gì xem thật, ngày xưa có kênh VCTV2 cũ nhiều phim hay từ năm ngoái nó chuyển béng sang cái kênh Phim Việt rồi. Xin lỗi các bạn fan kênh này chứ Phim Việt gì mà toàn phim của tư nhân miền Nam làm là chính, đa phần toàn lai căng rẻ tiền, ko thể xem nổi. Còn mấy kênh của VTV thì suốt ngày phim tàu với hàn, trong khi phim vn cũ mà hay thì toàn vứt xó không thèm chiếu. Mà tháng 3 năm nay nhà mình trót đóng tiền cáp trọn gói 1 năm rồi, đang chờ đến tháng 3 năm sau chắc mình cũng té sang MyTV luôn, càng ngày VCTV chả có gì đáng để xem (đối với mình).

Đúng là giờ chả có gì xem thật, ngày xưa có kênh VCTV2 cũ nhiều phim hay từ năm ngoái nó chuyển béng sang cái kênh Phim Việt rồi. Xin lỗi các bạn fan kênh này chứ Phim Việt gì mà toàn phim của tư nhân miền Nam làm là chính, đa phần toàn lai căng rẻ tiền, ko thể xem nổi. Còn mấy kênh của VTV thì suốt ngày phim tàu với hàn, trong khi phim vn cũ mà hay thì toàn vứt xó không thèm chiếu. Mà tháng 3 năm nay nhà mình trót đóng tiền cáp trọn gói 1 năm rồi, đang chờ đến tháng 3 năm sau chắc mình cũng té sang MyTV luôn, càng ngày VCTV chả có gì đáng để xem (đối với mình).
VCTV2 hiện giờ là con gà đẻ trứng vàng đây, phim miền Nam nên giờ rất hút khán giả miền Nam, anh không thấy nó quảng cáo dữ dội thế sao, chứng tỏ nó hút khán giả và hút cả các nhà quảng cáo.

b0ythjchtammua

VCTV2 hiện giờ là con gà đẻ trứng vàng đây, phim miền Nam nên giờ rất hút khán giả miền Nam, anh không thấy nó quảng cáo dữ dội thế sao, chứng tỏ nó hút khán giả và hút cả các nhà quảng cáo.

Nhưng thú thực là mình không xem nổi đc mấy phim đang phát trên kênh này, mình thích phim ngày xưa là chính, kể cả miền bắc lẫn miền nam, phim mấy năm gần đây thì chỉ thích mấy phim như "Bỗng dưng muốn khóc" hoặc mấy phim của VFC sản xuất thôi bạn ạ. Thôi chờ đến năm sau rồi té sang MyTV xem mấy đài tỉnh vậy, có mấy đài hay chiếu phim cũ lắm.

Jay Miz

Member
VCTV mấy kênh tự sản xuất cũng khá mà, SCTV có lô kênh mà cũng chỉ bài kênh xã hội hóa và phim là hay còn lại toàn dập khuôn @@

b0ythjchtammua

Fansipan TV, Phim Việt, M4Me, DDrama đâu phải VCTV tự sản xuất nhỉ? SCTV thích mấy kênh như SCTV1 hay có hài cũ và chiếu lại thư giãn cuối tuần, SCTV16 hay chiếu mấy phim truyền hình kinh điển.

Jay Miz

Member
Thì bây giờ xã hội hóa để có chất lượng kênh tốt hơn có gì lạ đâu bác, mình muốn nói là SCTV có quá nhiều kênh tổng hợp na ná nhau thôi mà

Nhưng thú thực là mình không xem nổi đc mấy phim đang phát trên kênh này, mình thích phim ngày xưa là chính, kể cả miền bắc lẫn miền nam, phim mấy năm gần đây thì chỉ thích mấy phim như "Bỗng dưng muốn khóc" hoặc mấy phim của VFC sản xuất thôi bạn ạ. Thôi chờ đến năm sau rồi té sang MyTV xem mấy đài tỉnh vậy, có mấy đài hay chiếu phim cũ lắm.

muốn xem đài tỉnh thì cần gì MyTV, mua cái đầu thu DVB-S2 free về bắt Vinasat1-2 là có đủ các tỉnh thành.

Bên trên