Bác nào mua nhà chung cư rồi tư vấn em với

shjntany

Ðề: Bác nào mua nhà chung cư rồi tư vấn em với

Trước khi mua chung cư nên suy nghĩ vài điều sau đây:
Chất lượng về kết cấu hạ tầng. Ai đảm bảo ? Chủ đầu tư hay người tiêu dùng ? Nếu 1 trong 2 người này đảm bảo ( hoặc cả 2 ) thì khỏi mua
Môi trường sống xung quanh. Nếu chủ đầu tư còn nhà trong chung cư, tất nhiên họ làm tốt điều này. Nhưng giả sử họ đã bán hết liệu nó có còn tốt như trước khi chúng ta mua hay không?
Thiết kế cấu trúc bên trong nhà khó thay đổi. Toilet đang hướng tây thì không thể xoay mặt nó xuống hướng nam được
Phiền phức, mất tự do. Khi chiếc xe chúng ta bị hư, không thể dắt nó vào nhà để sửa được. Khoan 1 lổ vào tường phải để ý đến người xung quanh xem họ có ở nhà không, nêu không sẽ bị chửi.
Mua chung cư phải xem hợp đồng : mua hay thuê. Mà mua hay thuê thì tuổi thọ của chung cư ngắn hơn tuổi thọ của con người. Sau này chúng ta chết con cái chúng ta ra đường ở. Chung cư trở thành đống gạch vụn
Mua chung cư càng già chúng ta càng khó bán. không như ở dưới mặt đất, tuổi thọ căn nhà đã hết chúng ta có thể bán đất
Quan trọng nhất là chất lượng, em sợ nhất người Việt Nam làm chủ đầu tư
Em, một người đang sống trong chung cư và cũng hối hận khi sống tại đây

bác ơi, bác đang sống tại khu nào vậy.

em thấy chất lượng chung cư dạo này tốt lắm mà, bọn nước ngoài cũng ở nhà chung cư đó thôi như Mỹ, Nhật, Hàn,... tại người VN mình còn ngại trong mấy vụ này quá và chất lượng còn phụ thuộc vào nhà đầu tư. Như mấy khu ở Thảo Điền hay Celadon thì xây cực đẹp nhà toàn 1,5 tỷ đến 2,5 tỷ mà quá trời người mua.

với những khu như aeon mall sau này dịch vụ, cơ sở hạ tầng sẽ hoàn chỉnh, không thiếu thứ gì. có những căn cũng tầm 900tr thôi, người trẻ ở rất hợp, đi làm về yên tĩnh k sợ hàng xóm nhậu nhẹt làm phiền, đi chơi thì khỏi lo mất đồ. với còn trẻ ở sau nay kiếm thêm tiền mua căn khác lớn hơn :D

bác ơi, bác đang sống tại khu nào vậy.

em thấy chất lượng chung cư dạo này tốt lắm mà, bọn nước ngoài cũng ở nhà chung cư đó thôi như Mỹ, Nhật, Hàn,... tại người VN mình còn ngại trong mấy vụ này quá và chất lượng còn phụ thuộc vào nhà đầu tư. Như mấy khu ở Thảo Điền hay Celadon thì xây cực đẹp nhà toàn 1,5 tỷ đến 2,5 tỷ mà quá trời người mua.

với những khu như aeon mall sau này dịch vụ, cơ sở hạ tầng sẽ hoàn chỉnh, không thiếu thứ gì. có những căn cũng tầm 900tr thôi, người trẻ ở rất hợp, đi làm về yên tĩnh k sợ hàng xóm nhậu nhẹt làm phiền, đi chơi thì khỏi lo mất đồ. với còn trẻ ở sau nay kiếm thêm tiền mua căn khác lớn hơn :D

Theo quan điểm của em, có tiền nên mua nhà dưới đất mà ở. Lỡ sau này có vụ 9/11 thì em còn biết nhà em ở đâu. Còn trên chung cư, em chỉ biết chỉ tay lên trời mà nói: nhà tui ở trển.
Nói chung mua đất cất nhà là tốt nhất. Mua chung cư thì em hãi. Mất khá nhiều tiện ích. Ví dụ như xem phim HD này. Chung cư em nó chỉ có mỗi hãng SPT cung cấp dịch vụ, muốn nghỉ chơi với nó mà có được đâu, muốn xài TV cable cũng là thằng SCTV. Muốn xài thì phải đóng cho nó 700k tiền kết nối. Trong khi ở dưới đất thì nó năn nỉ quỳ lạy mình dùng, đủ thứ phức tạp
Mua chung cư mới thì ít thấy sự phức tạp và hỗn độn. Chung cư già thì ôi thôi như nồi cháo heo. Mà trẻ rồi cũng thành già
Nói túm lại bác đang PR cái chung cư của bác phải không? nhìn cách viết của bác là biết liền :)

sonke1312

Theo quan điểm của em, có tiền nên mua nhà dưới đất mà ở. Lỡ sau này có vụ 9/11 thì em còn biết nhà em ở đâu. Còn trên chung cư, em chỉ biết chỉ tay lên trời mà nói: nhà tui ở trển.
Nói chung mua đất cất nhà là tốt nhất. Mua chung cư thì em hãi. Mất khá nhiều tiện ích. Ví dụ như xem phim HD này. Chung cư em nó chỉ có mỗi hãng SPT cung cấp dịch vụ, muốn nghỉ chơi với nó mà có được đâu, muốn xài TV cable cũng là thằng SCTV. Muốn xài thì phải đóng cho nó 700k tiền kết nối. Trong khi ở dưới đất thì nó năn nỉ quỳ lạy mình dùng, đủ thứ phức tạp
Mua chung cư mới thì ít thấy sự phức tạp và hỗn độn. Chung cư già thì ôi thôi như nồi cháo heo. Mà trẻ rồi cũng thành già
Nói túm lại bác đang PR cái chung cư của bác phải không? nhìn cách viết của bác là biết liền :)

đất giờ nên mua ở khu nào hả bác. nhiều khu rẻ mà xa quá =='

biga119

đất giờ nên mua ở khu nào hả bác. nhiều khu rẻ mà xa quá =='

hiên tại có 2 khu đất ngon đó là Q2 và Q Tân Phú. Q2 gần trung tâm sài gòn, đang được đầu tư làm trung tâm thành phố thứ 2. quận tân phú thì được nước ngoài đầu tư với nhiều dự án, gần sân bay TSN. Ngày trước thì nghe nói đất dưới Q7 ngon nhưng chỉ ngon ở những khu như Phú Mỹ Hưng thôi, còn nhiêu chán lắm.

vinagoh

Well-Known Member

Nhất trí 100% với thím "phò du". :) Có tiền cứ mua đất mà xây nhà cho lành, nhà ông, ông ! chả ảnh hưởng ai. :D

Like mạnh cho "mụ Tú" về vụ này. :)
Xa trung tâm 1 tí nhưng nhà ông, ông thích làm gì kệ tía ông.....
Có sổ đỏ trong tay lâu lâu máu món HD nào thì đem ra ngân hàng.....xong. :))
Còn nhiề thứ lắm.......

hdbits

Banned

Like mạnh cho "mụ Tú" về vụ này. :)
Xa trung tâm 1 tí nhưng nhà ông, ông thích làm gì kệ tía ông.....
Có sổ đỏ trong tay lâu lâu máu món HD nào thì đem ra ngân hàng.....xong. :))
Còn nhiề thứ lắm.......

mod ơi, del giúp em mấy cái spam của thằng vinhomes ở trên với.

shjntany

em có giới thiệu cái chung cư nào đâu bác nói em PR =='

chỉ là em thấy nhà chung cư cũng nhiều người dùng thôi. mua đất ở mấy chỗ xa trung tâm là cả 1 vấn đề đấy chứ. đi làm, đi học đâu có tiện, lúc đầu k thấy gì nhưng càng về sau cái bất tiện càng rõ. nhất là mấy khu đó dân cư hơi tạp nham rồi an ninh nữa. ở chung cư cũng có cái lợi của nó mà :D và đâu phải ai cũng có 1 2 tỷ để mua nhà. trong khi đó chung cư tầm 700 900 triệu là có 1 căn rồi

luanmakeno

Re: Ðề: Re: Bác nào mua nhà chung cư rồi tư vấn em với

hẻm rộng xe hơi vô được k bác.

---------- Post added 10-05-2014 at 12:54 ----------

em định mua nhà tầm 1 tỷ thôi nên mới chọn chung cư đó chứ :D mốt làm có tiền rồi mua căn khác to hơn
Hẻm bao rộng rãi, xe tải vô cũng đc đó bác, bác chịu khó đi 1 vòng tìm hiểu thử đi, tiền đất tầm 1 tỉ, bỏ thêm 300tr xây căn nhà lên ở cho thoải mái

biga119

q12 thì sao bác

khu đó thì xa quá, đợt trước em thuê nhà dưới q12 mà sáng chạy xe xuống q1 hết 45 phút đó bác, bác muốn rẻ thì cứ quận tân phú, đất khu đó ngon, lại gần sân bay. chạy ra q1, PN, GV, TB cũng gần

hdbits

Banned

thật ra mua nhà chung cư không phải bất lợi như mấy bác nghĩ. chủ yếu là về địa lý. giả sử mấy bác mua được 1 căn nhà cực rẻ ở q12 chẳng hạn. nhưng rồi sau đó, mấy chục năm đi làm, đưa con đi học, đi chơi đều rất tốn thời gian, bất tiện. có khi ảnh hưởng rất lớn đến cuộc sống, công việc mà mình k đoán trước được. nhưng cũng tầm tiền đó mấy bác có thể mua 1 căn chung cư cao cấp ngay trung tâm thành phố, nhiều tiện nghi hơn, an ninh hơn nữa.

nói chung cái nào cũng có giá của nó hết. người trẻ di chuyển nhiều nếu k thể mua nhà gần trung tâm thì tốt nhất nên chọn chung cư thôi :D

shjntany

thật ra mua nhà chung cư không phải bất lợi như mấy bác nghĩ. chủ yếu là về địa lý. giả sử mấy bác mua được 1 căn nhà cực rẻ ở q12 chẳng hạn. nhưng rồi sau đó, mấy chục năm đi làm, đưa con đi học, đi chơi đều rất tốn thời gian, bất tiện. có khi ảnh hưởng rất lớn đến cuộc sống, công việc mà mình k đoán trước được. nhưng cũng tầm tiền đó mấy bác có thể mua 1 căn chung cư cao cấp ngay trung tâm thành phố, nhiều tiện nghi hơn, an ninh hơn nữa.

nói chung cái nào cũng có giá của nó hết. người trẻ di chuyển nhiều nếu k thể mua nhà gần trung tâm thì tốt nhất nên chọn chung cư thôi :D

bác này nói hợp ý em này, chỗ ở tiện lợi, hợp với cuộc sống hằng ngày thì mới làm việc nổi chứ =='

sonke1312

khu đó thì xa quá, đợt trước em thuê nhà dưới q12 mà sáng chạy xe xuống q1 hết 45 phút đó bác, bác muốn rẻ thì cứ quận tân phú, đất khu đó ngon, lại gần sân bay. chạy ra q1, PN, GV, TB cũng gần

tân phú cũng nhiều chỗ xa mà bác =='

hdbits

Banned

bác này nói hợp ý em này, chỗ ở tiện lợi, hợp với cuộc sống hằng ngày thì mới làm việc nổi chứ =='

nhưng mà mua phải mấy cái chung cư rởm thì hối hận chả kịp. nhiều người không ý thức được cách sống tập thể, cứ làm mất trật tự rồi làm mấy việc ảnh hưởng đến người khác

ahatuananh

Well-Known Member

Nói chung nếu ít money mà muốn thoáng mát thì chỉ có chung cư - Tuy nhiên nên mua chung cư nào mà nó sắp xong rồi ý, chứ cứ đặt cọc xong chờ mút mùa thì thôi té sớm cho khỏi ruồi.
Còn nữa, ở chung cư giá rẻ thì cẩn thận việc tắc, vỡ đường ống kỹ thuật có thể xảy ra, đang tắm mà ống thoát phân thằng trên nó vỡ thì mình ăn đủ =))=)). Lúc mình đang buồn ngủ thì nhà trên nó vẫn nhảy Dance thì chào thua... nửa đêm muốn đi công chuyện mà ông bảo vệ lỡ khóa cửa rồi lang thang đâu đấy thì cũng tỏi ....

hdbits

Banned

Nói chung nếu ít money mà muốn thoáng mát thì chỉ có chung cư - Tuy nhiên nên mua chung cư nào mà nó sắp xong rồi ý, chứ cứ đặt cọc xong chờ mút mùa thì thôi té sớm cho khỏi ruồi.
Còn nữa, ở chung cư giá rẻ thì cẩn thận việc tắc, vỡ đường ống kỹ thuật có thể xảy ra, đang tắm mà ống thoát phân thằng trên nó vỡ thì mình ăn đủ =))=)). Lúc mình đang buồn ngủ thì nhà trên nó vẫn nhảy Dance thì chào thua... nửa đêm muốn đi công chuyện mà ông bảo vệ lỡ khóa cửa rồi lang thang đâu đấy thì cũng tỏi ....

em thì chỉ chọn mấy chung cư cao cấp hoặc cận cao cấp thôi bác. ở đó có cả người nước ngoài sống nữa :D

xuantruong70t

Nếu có nhu cầu ở khu trung tâm để tiện cho công việc và học hành thì nên mua chung cư vì nhà trung tâm đắt.Còn ra xa chút thì nên mua nhà hơn.

Bên trên