Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

VungTauXD

Ðề: Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Nhiều người chạy xe chuyên nghiệp lo lắng là phanh ABS làm mất đi niềm phấn khích khi chạy xe :D Nhưng mà mình thì ko quan tâm lắm, chủ yếu an toàn là được, đâu phải đua xe :))

AnhDuyAudi

Member
Ðề: Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Không ảnh hưởng tới cảm giác gì đâu bác, vì phanh abs chỉ kích hoạt khi cần thiết thôi. Đâu phải lúc nào cũng bị :)

Luynh

Phanh ABS này bảo hành thế nào nhỉ? nghe nói là phanh này khá mắc, nhất là ở điều kiện VN mưa gió nếu đi bị ngập liệu có sao ko ta? Bác nào chuyên gia vào tư vấn với.
Cái này thì bác an tâm, piaggio tặng gói bảo hành 3 năm và 2 năm thay thế phụ tùng hoàn toàn miẽn phí cho liberty abs mới lần này. Các xe khác chưa có xe nào được gói khủng như này hết :)

QuangTrungVNN

Đi thành phố thì chỉ có mấy đường như Đại lộ võ văn kiệt, phạm văn đồng, nguyễn văn linh, điện biên phủ may ra mới có tốc độ đó, Chứ còn đi ở Q1,Q3 thì giỏi lắm 30 thôi bác ạ, tốc độ đó thì thấy liberty abs nhiều bác đi chỉ được tầm 40km/l thôi. Nhưng cũng khá ngon rồi :D
Em đi làm trễ nên thường đi 40km/h là bình thường bác ạ :D nói chung cũng tuỳ mình chọn đường :D

megaboxx

Về khoản xăng cộ còn tuỳ thuộc vào đường xá và cách chạy xe mỗi người nữa. Nhìn chung là đi thành phố thoải mái khoảng 37-38km/l như bên TT test là ngon. Vậy là okie rồi.

PhatTai89

Em ra showroom xem xe hỏi về mấy vụ sạc điện thoại hay loa hoặc mở cốp xe thấy hay lắm, nhưng phải bỏ phí ra gắn thêm vào :( có bác nào làm chưa?

megaboxx

Phụ kiện Liberty ABS nhiều lắm bác, đó chỉ là 1 số cơ bản và mới. Ngoài ra còn có

PHỤ KIỆN: CÔNG NGHỆ, ĐỘC QUYỀN.
Bộ tìm xe điện tử:
bật đèn xi nhan sáng từ xa, cho phép tìm thấy xe trong những bãi đỗ rộng và đông đúc. Đồng thời, có thể mở được cốp yên từ xa.
Nền tảng đa phương tiện Piaggio: Là nền tảng đa phương tiện được phát triển bởi Piaggio, cho phép Liberty có thể giao tiếp với điện thoại smartphone, hiển thị trên điện thoại mọi thông số liên quan đến xe, thông qua một ứng dụng miễn phí dễ sử dụng.
Hệ thống âm thanh Piaggio: Kết nối smartphone với xe qua Bluetooth, người sử dụng có thể nghe nhạc có trong điện thoại qua những loa được gắn trong xe bằng phương pháp độc quyền
Kính chắn gió loại lớn: Được làm bằng chất liệu metachrylate chống vỡ vụn, phần bảo vệ tay được tích hợp, giá đỡ được viền đen thanh lịch.
Kính chắn gió loại nhỏ: Được kiểm nghiệm bởi Piaggio, mang đến an toàn đồng thời làm nổi bật thiết kế phía trước xe. Được làm bởi chất liệu metachrylate với giá đỡ viền đen thanh lịch.
Hộp đựng đồ: Dung tích lên đến 30 lít, có khả năng chứa 1 mũ bảo hiểm nửa đầu hoặc 2 mũ bảo hiểm nửa đầu, thực sự hữu ích cho khách hàng. Hộp đựng đồ có 2 phiên bản: phiên bản sơn nhám và phiên bản sơn đồng màu với màu xe. Cả 2 phiên bản đều có miếng lót bằng dạ bên trong. Miếng đỡ lưng cùng màu với yên có thể được đặt hàng rời để lắp lên hộp đựng đồ nhằm làm tăng độ thoải mái cho người ngồi sau
Thảm để chân bằng cao su: Hoàn toàn phù hợp với sàn để chân của Liberty, được làm bằng chất liệu chống trơn trượt và được trang trí bằng các chi tiết mạ crom.
Tem dán “Italianita’: Bộ tem dán với màu sắc của cờ Ý, hài hòa với yếm trước và hai bên thân xe, giúp thiết kế tổng thể của xe trở nên nổi bật và thể thao hơn
Tem dán “Elegance”: Bộ tem dán mang đến sự thanh lịch cho thiết kế của xe
Bộ tem dán bảo vệ crome: Bộ bao gồm 8 tem bảo vệ được mạ chrome, tại các vị trí chắn bùn trước, yếm trước, hai bên thân xe phía sau, và tay lái. Hiệu ứng 3D kết hợp với việc được mạ crome, mang đến sự an toàn đồng thời làm tăng thêm vẻ độc đáo cho thiết kế của Liberty.
Bộ tem dán bảo vệ “Bubble”: Kết hợp giữa sự bảo vệ thân xe và thiết kế ngoại quan độc đáo của những hình lục lăng.

Bia333

Member

Em có ra đó xem xe thì thấy nhân viên tư vấn họ nói trường hợp phanh ABS lỗi thì hệ thống phanh sẽ hoạt động như phanh thông thường nên không phỉa lo đâu bác ạ.
Cái này em cũng nghĩ là tất nhiên. Nhưng phanh ABS chỉ hoạt động khi gặp trường hợp khẩn cấp. Nên cũng không phải lo ảnh hướng tới chạy xe.

Tanoy

Piaggio có nhiều đồ chơi cho liberty hơn honda nhiều nhỉ :D toàn đố chính hãng ko :))

NaBieu

Em tổng hợp lại những điểm mới của động cơ iGet 125 của Liberty ABS mới cho các bác tham khảo:

- Trục khuỷu mới, với quán tính tăng 24% giúp giảm độ rung đáng kể và tăng độ mượt mà khi vận hành
- Bộ đề khởi động mới giúp giảm tiếng ồn khi đề 70%
- Bộ ốp động cơ mới giúp giảm tiếng ồn khi xe chạy
- Bầu lọc gió mới với bộ lọc giấy giúp tăng hiệu suất và giảm tiếng ồn hút gió
- Cảm biến khí áp được tích hợp trong động cơ giúp chế hòa khí hoạt động hiệu quả hơn

GalaxyS6

Member

Nhiều cái mới chủ yếu là giúp xe giảm tiếng ồn, xe của piaggio xưa nay bị đánh giá là ồn nhiều. Bản này đỡ hơn trước khá nhiều.

DuyAnhPC

Member

Riêng tiếng đề thì mình confirm nhỏ hơn trước nhiều. Êm hơn hẳn :))

ChiBu

Em thì ko quan trọng mấy cái xăng cộ, thích cái an toàn là được. Kiểu dáng thì cũng na ná nhau cả rồi :))

MaiLu

Đồng hộ thực tế của 1 bác TT cho anh em tham khảo chạy 37km/l đường TP :)

SaiGonXinhDep

Mặt đồng hồ liberty abs mới đẹp quá, nhìn sang hơn bản cũ hẳn :))

iphone7

Em đăng ký trên website piaggio http://libertyabs.piaggio.com.vn/lai-thu-xe sau nó nhắn tin và email cho e liền. Đi test thử thấy chạy rất đã. Xe đầm tiếng nổ êm hơn mấy xe của ves nhiều. Công thêm vọt mạnh là cái bất ngờ nhất. Nhích ga tầm 4-5s là lên tới 30-40km/h , nhắp thêm tí nữa rồi thử phanh abs dừng ngay. Không trượt, không lắc và nghiêng. Phanh oto mang xuống có khác, đi rất sướng các bác ạ :D

HoiHoaXuan

Phanh này đầu tiên lắp ráp tại VN mà ngon vậy là okie rồi.

Bond 007

Member

Lên fanpage thấy Diệp Lâm Anh xinh quá các bác ạ :))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên