Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

dvico

Member
Ðề: Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Bữa em ra ngoài thử thì thích nhất là cái bộ tìm xe điện tử: nó có thể bật đèn xi nhan sáng từ xa, cho phép tìm thấy xe trong những bãi đỗ rộng và đông đúc. Đồng thời, có thể mở được cốp yên từ xa nữa, cái này hình như mới, chưa thấy điều khiển nào có thể mở cốp luôn :D

jblspeaker

Ðề: Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Thích cái mũ đăng sau xe liberty quá, mua xe được tặng cái mũ này ko ta :D

thienhabmt

Member
Mình thích cái mũ màu trắng 3 màu đỏ xanh trắng của liberty hơn. Mũ đó họ làm đẹp đi ra đường đội rất sang :D

Evernote

Member

Em mới ra Piaggio SAPA ở 3/2 xem xe về, điểm mấy cái chính cho bác nào đang có ý định sắm em nó :D
- Kiểu dáng: viền inox mạ crome bao quanh nhìn rất sáng và sáng, mặt đồng hồ mang từ spri qua đẹp. Có thêm nhiều nút bấm hữu ích như nút chỉnh đồng hồ, mở yên... Riêng yên sau khá dài làm xe cảm giác dài hơn, bánh cũng cao hơn, gầm xe cao hơn bản trước. Em có so sánh bản cũ vẫn có. Tạm chấm 8 điểm
- Động cơ: chạy thử nghe tiếng nổ khá êm, đề pa vọt khá mạnh nhé, vọt phát lên 50-60 luôn. -> 8 điểm
- Phanh ABS: Lúc mới mở máy là phanh nhấp nháy rồi, đi tầm tới tốc độ 15km/h thì nó tự động tắt, sau đó em tăng tốc lên khoảng 60 và thắng bằng bánh trước thì xe dừng chậm chậm lại, không có dồn như thăng bố hay thắng đĩa trước của mấy xe bây giờ. Công nhận là người Ý họ lắp phanh này vào ABS quá tuyệt -> 10 điểm.
- Giá: bán đúng giá bá nào muốn mua về tự làm biển số thì cứ 55,5 triệu là xách về ngay. Riêng em thì thích bản xám Grigio sprot hơn, mắc hơn 1 triệu nhưng thấy nam đi đẹp :D
Bản xám đó nhiều bác đã mua rồi đó :D đây là 1 con mới lấy về ở HN của 1 bác bên TinhTe nè.

xroid

Member

Màu xám đẹp quá, hiện mình thấy nhiều chỗ bán màu đỏ và xám giá = bản thưởng, Một số minh biết là topcom q3 và xuân cầu hà nôi. Các bác nào đi mua nhớ check trước để có giá tốt nhất nhé :)

MaiHuongX

Cảm ơn 2 bác, em đang tính mua ,chiều nay sẽ thử ghé qua 1 số chỗ xem nè, em mua ở SG ko biết giá tốt như HN được ko thôi :D

ThuyChang

Thích cái mũ đăng sau xe liberty quá, mua xe được tặng cái mũ này ko ta :D
Nếu bác khéo chèo lái với mấy ẻm sale thì có khi còn được tặng nhiều món khác như sơn xe, dán xe đấy :D

LGL1

Member

Giá xe thì HN bao giờ cũng tốt hơn SG vì ko tốn nhiều công vận chuyển, nhà máy toàn đặt ỏ Vĩnh Phúc gần HN mà :) nhưng các gói khuyến mãi hậu mãi ở miền nam mình thích hơn. Nhìn dung dịch vụ của pi tốt.

008

Member

Xe mới của piaggio đã giảm 2 triệu so với bản cũ rồi mà. Mấy bác toàn được voi đòi tiên. Bản này của liberty giá thành okie rồi đấy

Stonelonely

Em đi thử xe về thì phải nói là xe rất êm, chắc chỉ thua grand thôi. Chứ so với Shdmode hay No thì cũng ngang nhau. Đúng như Pi nói đã giảm tiếng ồn hơn. Thiết kế thì cao hơn, xe dài hơn, tay cầm yên sau cũng to hơn mang lại cảm giác rất chắc chắn. Đèn xi nhan định vị LED đẹp, bo sát vào khung, nhìn chung thiết kế hài hoà đúng theo phong cách của người Ý không chê vào đâu được. Có cái cốp thì theo cảm nhận chưa đủ to lắm, chắc tại nhìn lead quen rồi :D nhưng bình xăng đã có thiết kế chống tràn. Thử phanh ABS khi đi qua đường hơi có cát thì thắng rất nhẹ, bánh xe dừng từ từ không gấp và giật như thông thường. Ngoài ra xe khá vọt, nhích ga là phóng liền. Đó là vài cảm nhận của em khi thử xe ở bên TOPCOM, cho các bác tham khảo :D
Cốp này tăng diện tích 30% lại bằng cốp của shmode mà bác :D đủ to rồi.

NaNgan

Ảnh chi tiết bình xăng chống tràn mới trên liberty abs đây :) chuẩn luôn nhé :p

MatTham

Bộ đèn led phía trước của liberty abs lung linh về đêm các bác ạ :D

Kết màu này, bản này chắc màu xám S rồi. Nhìn cute quá.

ComCha

Member

Đèn LED định vị mà, đi ban ngày cũng cũng rất dễ dàng nhận ra :D

Subscen

Bữa em ra ngoài thử thì thích nhất là cái bộ tìm xe điện tử: nó có thể bật đèn xi nhan sáng từ xa, cho phép tìm thấy xe trong những bãi đỗ rộng và đông đúc. Đồng thời, có thể mở được cốp yên từ xa nữa, cái này hình như mới, chưa thấy điều khiển nào có thể mở cốp luôn :D
Mở cốp thì phải chế thếm bác ạ, nó có thể lắp thêm sạc điện thoại, loa nữa :D nói chung liberty khá nhiều đô chơi.

BapNep

Member

Chế thêm sạc được rồi, cái này lắp thêm thôi, thây tụi nhân viên bảo thế, lắp cũng đơn giản , tiện cái có cái cốp trước bỏ điện thoại vô sạc cũng an tâm. Chưa kể khoá của liberty thì an toàn ko lo bị trộm ;)

hdvn1

Member

Mình đi thử xe thì mình chưa thấy có khoá cốp và sạc điện thoại, cái này thì tốn thêm tiền mua phụ kiện thôi, còn lại công lắp của piaggio họ làm free cho mình .
Riêng xe thì mình đi rất bốc và mạnh, xe mới chạy đầm ko có rung lắc đầu và thân xe. Nhất là qua ổ gà thấy cũng khá êm bộ giảm xóc của pi tốt hơn mấy thằng khác.
Thắng thì tuyệt rồi nhiều bác đã review, mình không thử đường trơn nhưng đường mình chạy có ít cát khi thắng không có trượt, thắng rất êm ái nhé ;)

DanielCraig

Member

Giảm xóc này em thấy nó dài hơn, chắc là do nó được nâng cao dáng xe lên nên là êm hơn :D

HoVinhKhoaVN

Mới lên facebook thấy team phong cách của Khoa đang vượt khá xa với team của Diệp Lâm Anh rồi :)) chúc mừng :D

Hi, mọi người tiếp tục ủng hộ cho cả Diệp Lâm Anh và Khoa bằng cách chia sẻ của bản thân yêu thích công nghệ hay phong cách ở Liberty ABS mới tại đây nhé ;)
http://libertyabs.piaggio.com.vn/the-team

Thế thì bác về team em ấy đi, Piaggio đợt này ra slogan Tinh công nghệ chất phong cách, Diệp Lâm Anh đại diện cho team công nghệ lần này đó :D
Đúng rồi đó ạ, lần này Diệp Lâm Anh sẽ đại diện cho team công nghệ đấu với team anh Khoa, nếu cả nhà ủng hộ DLA thì vào chia sẻ cảm nhận về công nghệ mà mình yêu thích nhất cùng DLA ở link này ạ http://libertyabs.piaggio.com.vn/the-team

HanhRose

Trang web làm hay quá, có đủ khung giờ cho lựa chọn luôn :))
Mình đã đăng ký test thử có thông báo cả tin nhắn điện thoại và email luôn rất rõ ràng, có nhân viên piaggio gọi điện xác nhận và hương dẫn cho mình khi test xe nhé.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên