Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

megaboxx

Ðề: Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Mình quan tâm nhiều nhất tới độ tiêu hao nhiên liệu, không thấy piaggio công bố về nhiêu liệu con xe mới này như mây hãng khác nhẩy?

Theo Piaggio, động cơ iGet mới cho công suất cực đại lớn hơn 10% và lượng tiêu thụ nhiên liệu giảm 16%, so với động cơ đang trang bị trên Liberty cũ đó bác ah. Còn tiêu hao cụ thể tuỳ theo đi đường trường hay đường phố nữa ;)

DuyAnhPC

Member
Ðề: Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Theo em biết thì ABS có bốn bộ phận chính là cảm biến, bộ điều khiển, bơm thủy lực và các van điều chỉnh lực phanh. Đây là các bộ phận quan trọng nhất để phanh này hoạt động đó các bác :)

NaBieu

Theo Piaggio, động cơ iGet mới cho công suất cực đại lớn hơn 10% và lượng tiêu thụ nhiên liệu giảm 16%, so với động cơ đang trang bị trên Liberty cũ đó bác ah. Còn tiêu hao cụ thể tuỳ theo đi đường trường hay đường phố nữa ;)
Có đây nhé bác
Ở tốc độ 20km/h, Liberty ABS có thể đi được tới 51km với 1l xăng. Quãng đường đó là 64km nếu đi với tốc độ 30km/h.
Thông tin trên site piaggio :)
http://www.piaggio.com.vn/VN/Tin-tuc/Tin-trong-nuoc/RA-MAT-PIAGGIO-LIBERTY-ABS-HOAN-TOAN-MOI.html

thienhabmt

Member
Hồi mình cũng tính mua Liberty mà bản đó thấy hơi nhỏ nên không thích lắm, nhìn bản này có vẻ cao và sang hơn. Lại giảm giá chắc làm 1 em quá.

HuyHong

Member

Thông tin cho các bác về hệ thống ABS:
ABS là viết tắt của Anti-Lock Braking System, hệ thống chống bó cứng phanh. ABS được phát minh bởi Gabriel Voisin vào cuối những năm 1920 để giải quyết một số vấn đề ở hệ thống phanh của máy bay nhưng lại được áp dụng rộng rãi đầu tiên trong ngành công nghiệp ôtô. Phải mất khoảng 50 năm kể từ khi ABS được phát minh đến khi sử dụng trên hệ thống phanh hiện đại.

008

Member

Hi cả nhà, nhà mình có ai thấy Liberty ABS này hợp với người yêu thích công nghệ giống Diệp Lâm Anh không? Nếu có thì về team của mình nha :D

[video=youtube;_sg-9SlnPJk]https://www.youtube.com/watch?v=_sg-9SlnPJk[/video]

Với mình công nghệ phải là đẳng cấp và đi đầu, thế mới là đỉnh :D

galaxytabs2

Công nghệ phanh ABS của piaggio lắp trên Liberty sản xuất tại VN đang là dẫn đầu rồi đó bác, ở VN đâu có xe nào lắp cái này.

Sonybra

Bác nào thích kiểu dáng thời trang của Liberty ABS như Khoa thì tham gia đội team thời trang nhé ;)

[video=youtube;nz9vbf0OtCg]https://www.youtube.com/watch?v=nz9vbf0OtCg[/video]

Mình cũng thích phong cách, với mình thì giống Khoa ở chỗ, phong cách phải là mạnh mẽ và thể hiện tôn trọng với người dùng.

MaiLu

Đi xe xấu là tội ác, là hấp diêm thị giác người đi đường mà :))
P.s: joke it ;)

ThuyLuyen

Thông tin cho các bác về hệ thống ABS:
ABS là viết tắt của Anti-Lock Braking System, hệ thống chống bó cứng phanh. ABS được phát minh bởi Gabriel Voisin vào cuối những năm 1920 để giải quyết một số vấn đề ở hệ thống phanh của máy bay nhưng lại được áp dụng rộng rãi đầu tiên trong ngành công nghiệp ôtô. Phải mất khoảng 50 năm kể từ khi ABS được phát minh đến khi sử dụng trên hệ thống phanh hiện đại.
Theo mình đọc thông tin đâu đó thì phanh ABS với tốc độ bóp nhả cuả nó là 8lân/1giay, cực kỳ cao luôn các bác ạ.

PhatTai89

Theo wiki thì là 30 lần / giây, nhưng đó là trên xe hơi, còn xe máy thì chưa biết, phải test thử mới rõ.

LeBaoLong

Tất cả chỉ là quảng cáo, cần kiểm chứng các bác ạ. Em nghĩ nên test thực tế nữa thì tốt hơn.

HanhRose

Xe bánh bao giờ cũng được áp dụng sau cùng, trong khi ở VN thì xe máy chiếm đa số, kể cũng buồn. Nhưng chậm còn hơn ko :D

HoaThienCot

Member

Hi cả nhà, nhà mình có ai thấy Liberty ABS này hợp với người yêu thích công nghệ giống Diệp Lâm Anh không? Nếu có thì về team của mình nha :D

[video=youtube;_sg-9SlnPJk]https://www.youtube.com/watch?v=_sg-9SlnPJk[/video]

Thích team em Diệp Lâm Anh hơn, mình thì thích công nghệ nhất là công nghệ mới là thích.

BapNep

Member

Không phải thấy gái là mệ hả bác :))

Haloween

Member

Xe bánh bao giờ cũng được áp dụng sau cùng, trong khi ở VN thì xe máy chiếm đa số, kể cũng buồn. Nhưng chậm còn hơn ko :D
Hệ thống phanh này đầu tiên được áp dụng trên máy bay, sau đó cải tiến dần áp dụng trên xe hơi, và xe máy là sau này. Thường xe máy cũng chỉ xe PKL thôi, VN là liberty được áp dụng đầu tiên do pi sản xuất ở VN mà, các hãng khác cũng chưa có. Có chăng chỉ là nhập.

DenonJame

Member

Thêm clip test phanh ABS trên xe liberty của piaggio cho các bác xem :)

[video=youtube;voboEmjuNDk]https://www.youtube.com/watch?v=voboEmjuNDk[/video]

ComCha

Member

Khúc cuối dừng xe lại thấy hơi giật giật nhỉ ngộ nhỉ, khong biết thực tế ra sao :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên