Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Vivano1

Ðề: Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Chủ yếu là phanh này giúp cho bánh không bị bó cứng dẫn tới trượt và té, thường xe dễ bị té nhất là do thắng bánh trước, do thói quen cuả người dùng xưa giờ vậy rồi.

Stonelonely

Ðề: Bác nào rành về cơ chế hoạt động của ABS trên xe tay ga không ... vào thảo luận nhé !!!

Bánh xe bản này to hơn bản trước đúng không các bác?

Xundo

Hi cả nhà, nhà mình có ai thấy Liberty ABS này hợp với người yêu thích công nghệ giống Diệp Lâm Anh không? Nếu có thì về team của mình nha :D

[video=youtube;_sg-9SlnPJk]https://www.youtube.com/watch?v=_sg-9SlnPJk[/video]
Công nghệ mình thích nhất là hàng chất lượng cao và đúng với giá tiền của nó.

KuHiep

Member

Phanh ABS này hay nhưng phải tập đó nhé các bác, tốt nhất là nên tập phanh gấp cho thành thạo để đảm bảo an toàn cho mình và xe luôn :D

GalaxyS6

Member

Phanh mà cũng tập hả bác, thế thì khi nào mới đi xe được :))

Bond 007

Member

Ảnh minh hoạ khi phanh bằng ABS trên xe phân khối lớn đây :D

Tanoy

Thực ra là ở nhiều nước đã quy định, môtô, xe máy sản xuất và bán ra có dung tích xi-lanh từ 125cc trở lên bắt buộc phải trang bị hệ thống phanh ABS. Còn ở VN là thị trường xe máy lớn nhất đông nam á mà lại không bắt buộc áp dụng quả là thiếu sót.

iphone7

Lắp thêm cái này tốn vài củ nên các ông lớn né hết, chỉ có piaggio là dám mang vào VN lắp cho người Việt thôi.

galaxytabs2

Bánh xe bản này to hơn bản trước đúng không các bác?
Đúng rồi đó bác, đường kính bánh trước tăng từ 15 inch lên 16 inch và sử dụng mâm 7 chấu hợp kim nhôm sáng bóng :D

galaxytabs2

Bổ sung thêm là To hơn nên xe cao hơn bản trước nữa.

Luynh

Hi cả nhà, nhà mình có ai thấy Liberty ABS này hợp với người yêu thích công nghệ giống Diệp Lâm Anh không? Nếu có thì về team của mình nha :D

[video=youtube;_sg-9SlnPJk]https://www.youtube.com/watch?v=_sg-9SlnPJk[/video]
Với mình thì công nghệ là một chiếc xe có thể lên ga mượt mà trong mọi tình trạng đường xa mà ko lo hỏng hóc L-)

DanielCraig

Member

Đi xa muốn không hỏng thì xe phải bảo trì trước khi đi và thường xuyên bảo trì để xe luôn đảm bảo vận hành tốt nhất trong mọi điều kiện địa hình.

Subscen

Thực ra là ở nhiều nước đã quy định, môtô, xe máy sản xuất và bán ra có dung tích xi-lanh từ 125cc trở lên bắt buộc phải trang bị hệ thống phanh ABS. Còn ở VN là thị trường xe máy lớn nhất đông nam á mà lại không bắt buộc áp dụng quả là thiếu sót.
Cái này phải nói tới Ấn, từ đầu năm 2015, Chính phủ Ấn Độ đã ban hành quy định bắt buộc tất cả xe máy trên 125cc phải gắn hệ thống chống bó cứng phanh ABS, áp dụng từ năm 2017.

MatTham

Theo em biết thì ABS có bốn bộ phận chính là cảm biến, bộ điều khiển, bơm thủy lực và các van điều chỉnh lực phanh. Đây là các bộ phận quan trọng nhất để phanh này hoạt động đó các bác :)
Chưa hiểu rõ hoạt động của các bộ phận này. Bác chia sẻ thêm cho anh em mở mang với.

NaNgan

Ấn Độ làm tốt hơn VN nhiều nhỉ. Vn mình cần phải học hỏi nhiều :D

008

Member

Bác nào thích kiểu dáng thời trang của Liberty ABS như Khoa thì tham gia đội team thời trang nhé ;)

[video=youtube;nz9vbf0OtCg]https://www.youtube.com/watch?v=nz9vbf0OtCg[/video]

Với tôi phong cách là độc đáo, giúp tôi nổi bật so với mọi người là được :D đơn giản thế thôi.

ComCha

Member

Với tôi phong cách là độc đáo, giúp tôi nổi bật so với mọi người là được :D đơn giản thế thôi.

Thế thì mặc đồ nổi bật và chọn xe liberty abs màu đỏ là hợp với bác nhất :))

HanhRose

Thích team em Diệp Lâm Anh hơn, mình thì thích công nghệ nhất là công nghệ mới là thích.
Đợt này libety cải tiện mạnh ở phanh và đông cơ và đèn xi nhan, nếu có cải tiến thêm đèn chính nữa thì tốt.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên