Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

cocsku

Re: Ðề: Re: Ðề: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

Hi bác, em thích thì em cứ tìm hiểu để chơi thôi ạ. Một số anh em bên voz đã khởi xướng và bọn em cũng đang mày mò chung. Nếu bác quan tâm em luôn sẵn sàng chia sẽ, vì càng đi sâu thì cũng còn nhiều cái để tìm hiểu lắm ạ. Từ tối ưu phần mềm -> xây dựng NAS lưu trữ .v.v.. Có người chơi cùng là vui rồi tính gì bán buôn. Dĩ nhiên em biết nhiều bác nghi ngại về tính hiệu quả, PC phức tạp rườm rà .v.v.. chứ nước ngoài họ cũng chơi nát cả rồi. Mà thôi em xin trả topic lại chứ lạc đề quá rồi :(

Cuối cùng là bác phải cho ý kiến là có thích con SM6 không, cho nó đúng chủ đề nhé!

kusanagi

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

Cuối cùng là bác phải cho ý kiến là có thích con SM6 không, cho nó đúng chủ đề nhé!
Nếu nó là đơn thuần là Network player thì em thích vì nhu cầu của em sẽ ko cần DAC do có rồi

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
Ðề: Bàn luận Dac Cambridge Audio Stream Magic 6

Nó đó bác và con đó v1, con v2 nó màu đen
Bác chịu đọc ngôn ngữ teen thì lần trước em có review con này rồi, em chả phải chủ shop nào hết nên hi vọng là đủ khách quan he he
Review [Impression] M2tech Hiface Two vs AudioGD Digital Interface - vozForums
em tìm thấy rồi bài Rì vu nằm ở đây bên VNAV bác chủ Shop này cũng Solo sao y bản chính chỗ nầy

Nếu nó là đơn thuần là Network player thì em thích vì nhu cầu của em sẽ ko cần DAC do có rồi

Nhưng nếu là Network player thì cũng chưa được chuẩn lắm, nhiều dạng file máy không hỗ trợ như .ape .cue chẳng hạn

kusanagi

Nhưng nếu là Network player thì cũng chưa được chuẩn lắm, nhiều dạng file máy không hỗ trợ như .ape .cue chẳng hạn
Hi bác theo em là tùy thiết bị, vấn đề phần mềm tích hợp có hỗ trợ + phần cứng đủ đáp ứng hay ko. HDPlayer hay Network Player thì nhiều cái vẫn là 1 mô hình PC thu gọn rồi nhúng HĐH vào (android, linux, tự phát triển .v.v..) , việc định dạng được hỗ trợ sẽ phụ thuộc phần mềm nó đang chạy

Hi bác theo em là tùy thiết bị, vấn đề phần mềm tích hợp có hỗ trợ + phần cứng đủ đáp ứng hay ko. HDPlayer hay Network Player thì nhiều cái vẫn là 1 mô hình PC thu gọn rồi nhúng HĐH vào (android, linux, tự phát triển .v.v..) , việc định dạng được hỗ trợ sẽ phụ thuộc phần mềm nó đang chạy

Giả sử bác đang có file nhạc rất tâm đắc đuôi .cue hay .ape mà nó lại không chạy thì cái computer cũng chẳng khác cục sắt là mấy. Bác chẳng thể cái thêm phần mềm vào chiếc SM6 được!

kusanagi

Giả sử bác đang có file nhạc rất tâm đắc đuôi .cue hay .ape mà nó lại không chạy thì cái computer cũng chẳng khác cục sắt là mấy. Bác chẳng thể cái thêm phần mềm vào chiếc SM6 được!
Hi bác, bác hiểu sai ý em rồi ạ. Em nói như vậy vì ý em là ngay từ đầu khi chọn thiết bị bác có thể cân nhắc chọn loại hỗ trợ các định dạng bác cần, ko nhất thiết là SM6. VD như con Squeezebox nó cũng hỗ trợ ape. Còn PC đơn thuần thì chắc chắn là các phần mềm nó có hỗ trợ rồi. Trong trường hợp bác đã đang dùng SM6 thì cũng ko phải ko có giải pháp. Bác xài phần mềm chuyển .cue .ape qua .flac chắc tốn chỉ vài phút

Chỉnh sửa lần cuối:

Hi bác, bác hiểu sai ý em rồi ạ. Em nói như vậy vì ý em là ngay từ đầu khi chọn thiết bị bác có thể cân nhắc chọn loại hỗ trợ các định dạng bác cần, ko nhất thiết là SM6. VD như con Squeezebox nó cũng hỗ trợ ape. Còn PC đơn thuần thì chắc chắn là các phần mềm nó có hỗ trợ rồi. Trong trường hợp bác đã đang dùng SM6 thì cũng ko phải ko có giải pháp. Bác xài phần mềm chuyển .cue .ape qua .flac chắc tốn chỉ vài phút

Em đang tìm cái phần mềm đó bác à! em down load nhiều file .wav và .ape chạy kèm file .cue (cái này SM6 không chạy được) muốn convert thành các file lẻ cho từng bài hát ở dạng flac thì dùng phần mềm nào?

kusanagi

Em đang tìm cái phần mềm đó bác à! em down load nhiều file .wav và .ape chạy kèm file .cue (cái này SM6 không chạy được) muốn convert thành các file lẻ cho từng bài hát ở dạng flac thì dùng phần mềm nào?
Bác search tool Easy CD-DA Extractor nhé, dùng rất đơn giản. CUE là file playlist, drag nó vào rồi bác có thể chọn định dạng bác cần chuyển qua thành những bài lẻ

Bác search tool Easy CD-DA Extractor nhé, dùng rất đơn giản. CUE là file playlist, drag nó vào rồi bác có thể chọn định dạng bác cần chuyển qua thành những bài lẻ
Cảm ơn bác nhiều, em cũng vừa phát hiện thấy Foobar2000 làm việc này cũng rất tốt.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

hai ngày nay các bác đi viếng đại tướng nên vắng vẻ

mnguyenct

Member

Các Bác cho em hỏi tí:
1. Em mới mua MS 6
2. Em đang dùng con Dune Base 3d để xem phim + nghe nhạc bằng cách lấy tín hiệu từ cổng optiacal từ dune qua MD Denon để giải mã, mọi thứ Ok.
Nay do mới mua MS6, em làm tương tự, lây tín hiệu xuất ra từ Dune qua cổng optiacal, cắm vào input optical MS6. Tuy nhiên, Ms6 không giải mã, màn hình display trên Ms6 hiển thị đã nhận tín hiệu, nhưng êm re .... Không hát.

Test thử tín hiệu từ cd player thì OK. Như vậy, Ms 6 giải mã tín hiệu ngon lành từ cd player.

Suy ra rằng, tín hiệu từ dune có vấn đề gì đó mà Ms6 không giải mã được. Trong khi đó, MD denon giải mã vô tư tín hiệu từ dune.

Bác nào có kinh nghiêm trong vụ này tư vấn giúp, cám ơn trước ạ.

le_hung214

Bác xem lại FW Dune, setup ngõ ra trên Dune PCM/Bitstream.
Em test lại rồi pm bác hướng xử lý nhé.

Bên trên