Bàn luận về DAC

nguyenakin

Các bác cho em hỏi : Nếu không có điều kiện chơi amp 2 kênh riêng mà nghe từ HDP qua Re ceiver. Việc có hay không DAC có quan trọng không ạ ? Nếu đầu tư DAC giá < 10tr có mang lại hiệu quả khác biệt lớn không ?
Mong các bác tư vấn giúp ! Tks.

C_Pham

Well-Known Member
Ðề: Re: Bàn luận về DAC

Các bác cho em hỏi : Nếu không có điều kiện chơi amp 2 kênh riêng mà nghe từ HDP qua Re ceiver. Việc có hay không DAC có quan trọng không ạ ? Nếu đầu tư DAC giá < 10tr có mang lại hiệu quả khác biệt lớn không ?
Mong các bác tư vấn giúp ! Tks.

Nếu nghe bằng Receiver thì Bác chưa nên đầu tư DAC, khi nào có điều kiện thì Bác đầu tư dàn 2 kênh cả thể Bác ạ.

nguyenakin

Các bro cho hỏi . Em mới mua DAC Cambrigde Dac Magic nghe cũng tạm ổn với bộ cỏ úa. Nhưng thấy cục xạc và Dac sau khi bật 30ph nóng khủng khiếp. Hiện tượng này có phải do chát lượng củ xạc không ạ ? Muốn mua củ xạc tốt hơn thì ở đâu ? Các bro chỉ giúp !

lan806

Well-Known Member
Ðề: Bàn luận về DAC

Chưa ai bị cháy thì cứ dùng vậy thôi bác ạ.

tuanqc78

Well-Known Member
Em mới tập tành nhạc số, về nguồn phát và giải mã thì em đã có hổ trợ đến DSD 32/384. Vấn đề là bây giờ xuất analog cho con receiver onkyo 309 ra loa onkyo HT- 728. Em đang muốn nâng cấp dần từ amply 2 kênh, rồi loa, đầu tiên là kiếm amply 2 kênh để thay onkyo 309. Em hay nghe nhạc vàng, nhạc không lời. Các bác giúp em kiếm con nào (hàng củ ) dưới 2 triệu đủ sức thay con onkyo 309. Cám ơn.

C_Pham

Well-Known Member

Bác nào đã dùng Wadia 321 xin chia sẻ nhận xét, kinh nghiệm giúp em ạ.

Sledge

em cũng tính mua con DAC mà trên thị trường có Rotel vs cambridge vs audiolab không biết có bác nào nghe thử qua chưa cho e cái ý kiến ??

quanhdpro

em cũng tính mua con DAC mà trên thị trường có Rotel vs cambridge vs audiolab không biết có bác nào nghe thử qua chưa cho e cái ý kiến ??

em chỉ mới nghe thử con m-dac audiolab , theo cảm nhận em thì độ động và chi tiết cao tách bạch. Âm bass có thể xử lý tốt ở cả những nốt trầm tốt không kéo đuôi

binaka

Member

E đã nghe qua số DAC trong tầm giá kể cả con NAD M51,và e đã bán M51 đổi Audiolab.

Sledge

em chỉ mới nghe thử con m-dac audiolab , theo cảm nhận em thì độ động và chi tiết cao tách bạch. Âm bass có thể xử lý tốt ở cả những nốt trầm tốt không kéo đuôi

E đã nghe qua số DAC trong tầm giá kể cả con NAD M51,và e đã bán M51 đổi Audiolab.

bác nghe con m-DAC đó ở đâu vậy ?? e cũng nghe diễn đàn nước ngoài khen ngợi dòng đó lắm

C_Pham

Well-Known Member

Có vẻ như có 1 sự trùng lặp ngẫu nhiên, có 3 bác nick mới cùng đăng ký ngày hôm nay cùng vào topic này comment cùng khen một em... DAC như những người đã chơi âm thanh lâu năm.

lan806

Well-Known Member

Có khi em cũng phải lập thêm cái nick mới cho bằng anh bằng én bác C_Pham nhỉ :)

chenzenvl

Well-Known Member

Có vẻ như có 1 sự trùng lặp ngẫu nhiên, có 3 bác nick mới cùng đăng ký ngày hôm nay cùng vào topic này comment cùng khen một em... DAC như những người đã chơi âm thanh lâu năm.

chém M51 xuống dưới con DAC kia có vẻ ko ổn chút nào :) nhất là còn bóng gió dẫn chứng từ Tây :)

C_Pham

Well-Known Member

chém M51 xuống dưới con DAC kia có vẻ ko ổn chút nào :) nhất là còn bóng gió dẫn chứng từ Tây :)

M51 là the best DAC trong tầm 1,200 Bảng, còn DAC kia chỉ là the best DAC trong tầm 500 - 700 Bảng thôi mà họ vào phán như đúng rồi. Vậy em mới thấy hơi nực cười.

Bên trên