Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Là Bộ 4T và đơn vị truyền thông Quốc gia sao mà việc quảng bá thông tin về số hóa truyền dẫn kém và chậm chạp thế thế nhỉ ?

Với VTV thì việc quảng bá cho kênh VTV1|HD thì đến gần phát sóng họ mới bắt đầu quảng bá

Còn 30p các bác xem cái trailer VTV1|HD này trước :D
[video=youtube;ep7LCm0I4UU]https://www.youtube.com/watch?v=ep7LCm0I4UU[/video]

P/s: Theo thông ghi tin trên YouTube thì video này chỉ mới đăng hôm nay 30/03, quảng bá thông tin chậm thấy rõ.

tan_huy_93

Well-Known Member

Cũng ráng tìm ra mấy bài này để gây mới chịu hay sao nhỉ ?

Ý tôi là không rầm rộ, tần suất ít và không đa dạng phương thức quảng bá

P/s: Cái bài đầu tôi đọc từ năm ngoái rồi :D, nếu tôi không chịu cập nhật thông tin thì sao biết VTV1|HD sẽ được phát sóng vào ngày 31/03/2014 mà tạo Top này :))
Chỉ có một bài từ 2013, hai bài mới là 27 và 30/03, trên TV cũng chỉ đến thời điểm từ 27/03 trên mới nói đến, thế không chịu chậm ?

meomatto

Active Member

Xem Cáp VTV với các Ch.trình 1,3,6HD đều thấy đẹp hơn bất kì kênh HD nào của các đài khác, kể cả K+. Xem bóng đá HD hay phim HD cũng thế, Cáp VTV phát rất chuẩn ở các Tp lớn, mặc dù mới chỉ là 720 và Stereo. Tương lai chắc sẽ nâng cấp lên 1080i và Dolby 5.1 thôi. :D

Cũng ráng tìm ra mấy bài này để gây mới chịu hay sao nhỉ ?

Ý tôi là không rầm rộ, tần suất ít và không đa dạng phương thức quảng bá

P/s: Cái bài đầu tôi đọc từ năm ngoái rồi :D, nếu tôi không chịu cập nhật thông tin thì sao biết VTV1|HD sẽ được phát sóng vào ngày 31/03/2014 mà tạo Top này :))
Chỉ có một bài từ 2013, hai bài mới là 27 và 30/03, trên TV cũng chỉ đến thời điểm từ 27/03 trên mới nói đến, thế không chịu chậm ?

Tôi không rảnh để ráng tìm, gây hắn làm cái gì cả! Nó có sẵn link Điểm nhấn trên chính web VTV.vn

Tôi đã từng nghe VTV quảng bá công nghệ HD từ khi chưa chuyển đổi công nghệ sang HD từ khá sớm (nhưng ko rõ thời gian lắm :D) tất nhiên lúc đó dĩ nhiên kênh VTV3 HD chưa có.
Lúc VTV3 HD có rồi, VTV ngay lúc đó cũng quảng bá kênh VTV1 HD sẽ phát vào năm sau, và các chương trình mới gần đây cũng quảng bá VTV1 HD thôi.

Như vậy, VTV quảng bá từ lâu mà bạn không để ý thôi
Vậy thì bạn bảo VTV quảng bá chậm là sai rồi.

Tôi không rảnh để ráng tìm, gây hắn làm cái gì cả! Nó có sẵn link Điểm nhấn trên chính web VTV.vn

Tôi đã từng nghe VTV quảng bá công nghệ HD từ khi chưa chuyển đổi công nghệ sang HD từ khá sớm (nhưng ko rõ thời gian lắm :D) tất nhiên lúc đó dĩ nhiên kênh VTV3 HD chưa có.
Lúc VTV3 HD có rồi, VTV ngay lúc đó cũng quảng bá kênh VTV1 HD sẽ phát vào năm sau, và các chương trình mới gần đây cũng quảng bá VTV1 HD thôi.

Như vậy, VTV quảng bá từ lâu mà bạn không để ý thôi
Vậy thì bạn bảo VTV quảng bá chậm là sai rồi.

thấy đồng chí này chỉ toàn viết những ý kiến đi ngc lại thế nhở, cả ở bên topic kia ^^ kiểu cố tình hay đến ngày hay sao ý ^^

dhpaul

Well-Known Member

Bác nào dùng K+ có thể xem VTV1 HD tại tần số 11588H SR 28800, sáng nay em vừa dò lại thì có. Hiện tại chưa khóa mã nên các bác dùng đầu free có thể ké :-"

XBOONE

Active Member

Bác nào dùng K+ có thể xem VTV1 HD tại tần số 11588H SR 28800, sáng nay em vừa dò lại thì có. Hiện tại chưa khóa mã nên các bác dùng đầu free có thể ké :-"
sao nhà mình chả bắt được vtv1hd vẫn chỉ là sd mà kênh vtv3 và vtv6 nhà mình cũng chỉ là sd không có hd mình dò mãi cũng không thấy , nhà mình dùng mạng truyền hình cáp việt nam

dhpaul

Well-Known Member

sao nhà mình chả bắt được vtv1hd vẫn chỉ là sd mà kênh vtv3 và vtv6 nhà mình cũng chỉ là sd không có hd mình dò mãi cũng không thấy , nhà mình dùng mạng truyền hình cáp việt nam

Bác có đầu HD của nó không, không dùng đầu HD thì sao dò thấy =))

Chắc là bác phải dùng đầu thu HD để dò ....?

XBOONE

Active Member

Bác có đầu HD của nó không, không dùng đầu HD thì sao dò thấy =))
phải có đầu thu mới xem được à ? mình tưởng lắp truyền hình cáp là xem được , sao mấy kênh HBOHD và STARMOVIESHD nhà mình lại có mà không phải dùng đầu thu hd ? mà bây giờ muốn bắt được thì phải mua đầu thu nào ?

boy_hn

Active Member

Dò kênh vtv1 HD trên đầu k+ thế nào vậy mấy bác.phân cực ngang hay dọc.điều biến thế nào.mong các bac hướng dẫn e với ạ

dhpaul

Well-Known Member

Dò kênh vtv1 HD trên đầu k+ thế nào vậy mấy bác.phân cực ngang hay dọc.điều biến thế nào.mong các bac hướng dẫn e với ạ

Vì kênh VTV1 HD mới lên nằm trong gói dịch vụ của K+ nên bác cứ để nó tự cập nhật thì hơn. Chắc chỉ vài hôm thôi. Còn nếu bác máu quá muốn quất ngay thì có thể hỏi bác mod Đồ :-"

phải có đầu thu mới xem được à ? mình tưởng lắp truyền hình cáp là xem được , sao mấy kênh HBOHD và STARMOVIESHD nhà mình lại có mà không phải dùng đầu thu hd ? mà bây giờ muốn bắt được thì phải mua đầu thu nào ?
Nó cố tình kéo 2 kênh đấy phát analog cho hợp với các TV 16:9 thôi. Chứ về bản chất, chất lượng hình ảnh của 2 kênh đó khi phát analog bị kéo xuống SD, thậm chí còn xấu hơn các kênh analog khác. Muốn có chất lượng HD thật của 2 kênh đó vẫn cần đầu HD.

Đôrêmi

Moderator

Nó phát ở TP 11588 H (ngang) 28800 thì cứ chơi mã 3/4 như các kênh phát trên đó thôi, mình cũng không có đầu K+HD để thử.

tan_huy_93

Well-Known Member

Số mặt đất VTV trong Nam vẫn chưa phát VTV1|HD, nản vờ lờ.

vulinh68

Member

Không dò được bằng đầu K+HD các bác ơi, mình vừa thử xong.

meomatto

Active Member

Cứ bình từ đi, rồi đâu sẽ có đó các bác nhé! Kênh mới lên còn phải điểu chỉnh vài hôm cho nó chuẩn hẳn đi đã chứ?! :D

boy_hn

Active Member

Còn tốc độ mã và điều biến của kênh vtv1HD nữa các bác à.e chả biết điều biến và tốc độ mã của nó là bao nhiêu.bác nào hướng dẫn giùm e với ạ

Bên trên