Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Ðề: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

VTV1 HD đang phát sóng free trên Vệ tinh Vinasat kìa các bác, trên K+ HD cũng đã lên hình ảnh sắc nét của VTV1 HD.

boyben2011

Well-Known Member
Re: Ðề: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

VTV1 HD đang phát sóng free trên Vệ tinh Vinasat kìa các bác, trên K+ HD cũng đã lên hình ảnh sắc nét của VTV1 HD.

Cho em cái tần số bác ơi, e dò trên đầu VTCHD02 chưa thấy bác ợ

boy_hn

Active Member

Bác star007 cho em xin cái điều biến.tốc độmã,phân cực,Fec.kênh vtv1 HD với ạ.e thich kênh vtv1HD quá mà không biểt dò kiểu gì

vietnam999

VTV1 3 6 SD trên hệ thống AVG khá sắc nét có thể gần tiêu chuẩn VTV HD

XBOONE

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Em dùng tivi tích hợp sẵn bộ giải mã kỹ thuật số hỗ trợ chuẩn dvb-s2 hàng free thôi.
bộ giải mã đấy có phải đầu thu không ? bạn mua ở đâu ? giá bao nhiêu ? mình ở hà nội

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

bộ giải mã đấy có phải đầu thu không ? bạn mua ở đâu ? giá bao nhiêu ? mình ở hà nội

Dvb-t2 em nhầm,tivi có sẵn rồi k phải mua thêm.

thegioi05

Active Member

Bây giờ design lại rồi thay vẫn được mà, chứ cái Logo này nó đơn điệu quá
Theo mình Logo như thế là ổn rồi: nhỏ gọn không chiếm nhiều diện tích, không phải cải gì phải mới phải đầy màu sắc mới là hay. Giờ muốn kiểu này kiểu kia thì cũng là VTVxHD thôi. Mà mình xem nội dung kênh chứ có ai mở kênh lên xem cái logo đâu.

xuandatpt

Member

nà ẻm chửa có bị ạnh hượng giề

Theo mình Logo như thế là ổn rồi: nhỏ gọn không chiếm nhiều diện tích, không phải cải gì phải mới phải đầy màu sắc mới là hay. Giờ muốn kiểu này kiểu kia thì cũng là VTVxHD thôi. Mà mình xem nội dung kênh chứ có ai mở kênh lên xem cái logo đâu.

đúng rồi đấy, với lại logo này cũng mới đc đưa vào sử dụng từ khi VTVcab công bố tên mới, mà các bác cũng biết là tốn kém lắm đấy chứ k phải đùa.
bác nào hay xem các chương trình của Mỹ/Canada sẽ thấy logo kênh đc bật tắt liên tục, đến phần quảng cáo thì tắt đi, quay lại chương trình mới bắn logo, mà lúc đầu bắn thì còn có màu chứ lúc xong cái hiệu ứng chuyển động của logo là cho thành màu xám hết

boy_hn

Active Member

Logo như thế này còn chê nữa thì cũng đến chịu thua.

danhmat_1190

Theo thứ tự logo HD đẹp: VTC HD--VTV HD--K+ HD--VTVcab HD-- AVG HD--SCTV HD-- HTV HD. HTV lo go quá xấu. :D

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Theo thứ tự logo HD đẹp: VTC HD--VTV HD--K+ HD--VTVcab HD-- AVG HD--SCTV HD-- HTV HD. HTV lo go quá xấu. :D
Cái này theo thứ tự logo, còn "chất" thì xếp như thế nào nhỉ? Bác nào rành cho hỏi muốn xem các chương trình VTV1, VTV3, VTV6 HD miễn phí bằng đầu thu KTS có được không? và đầu thu loại nào? thanks

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Số mặt đất VTV là phát miễn phí, bác chỉ cần có TV mới có tích hợp bộ thu số mặt đất chuẩn mới DVB-T2 là có thể xem được, hoặc TV nhà bác là loại không có tích hợp DVB-T2 thì bác cần có đầu thu DVB-T2 gắn rời, bác thể mua ở các chỗ bán điện máy, thiết bị truyền hình với giá từ 600k đến 2tr tuỳ chủng loại.
Cái này theo thứ tự logo, còn "chất" thì xếp như thế nào nhỉ? Bác nào rành cho hỏi muốn xem các chương trình VTV1, VTV3, VTV6 HD miễn phí bằng đầu thu KTS có được không? và đầu thu loại nào? thanks

ngockhanh1988

sao mình coi vẫn thấy bt nhỉ [-O<

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Số mặt đất VTV là phát miễn phí, bác chỉ cần có TV mới có tích hợp bộ thu số mặt đất chuẩn mới DVB-T2 là có thể xem được, hoặc TV nhà bác là loại không có tích hợp DVB-T2 thì bác cần có đầu thu DVB-T2 gắn rời, bác thể mua ở các chỗ bán điện máy, thiết bị truyền hình với giá từ 600k đến 2tr tuỳ chủng loại.
Bác cho hỏi thêm là chuẩn DVB-T2 là trên toàn quốc có thể xem được hay chỉ giới hạn tại một só tỉnh thành? thanks

tan_huy_93

Well-Known Member

Theo em thì logo HD đẹp nhất là An Viên. Logo kênh AnViên, nó có hình Liên hoa, một trong các biểu tượng của Phật giáo, hoa sen cũng là Quốc hoa Việt nam.
Nhìn đúng chất hoa sen, nhìn bình dị không cầu kỳ nhưng cũng có một vẻ đẹp rất riêng.
Theo thứ tự logo HD đẹp: VTC HD--VTV HD--K HD--VTVcab HD-- AVG HD--SCTV HD-- HTV HD. HTV lo go quá xấu. :D

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bàn luận về VTV1|HD, sẽ được lên sóng vào 31/03/2014

Hiện tại thì chỉ một vài tỉnh có số sóng DVB-T2 của VTV là VTV miền Bắc - Hà Nội và lân cận, VTV miền Nam - Bình Dương và lân cận, nghe các bác trên diễn đàn Cục tần số nói VTV đã phát số mặt đất thêm ở Hải Phòng, Đà Nẵng và Cần Thơ.

Bác cho hỏi thêm là chuẩn DVB-T2 là trên toàn quốc có thể xem được hay chỉ giới hạn tại một só tỉnh thành? thanks

vnmaths

Member

Theo em thì logo HD đẹp nhất là An Viên. Logo kênh AnViên, nó có hình Liên hoa, một trong các biểu tượng của Phật giáo, hoa sen cũng là Quốc hoa Việt nam.
Nhìn đúng chất hoa sen, nhìn bình dị không cầu kỳ nhưng cũng có một vẻ đẹp rất riêng.
Bạn này thích Logo kiểu hoa hoè hoa sói :) Mình thì thích đơn giản, ít màu mè. Chẳng hạn như kênh DW của Đức (và hàng loạt kênh khác của Tây cũng đều theo phương châm đơn giản, hiện đại). Nói chung tuỳ ý thích của mỗi người, không thể giống nhau được. Ở VN mình chỉ tương đối thích logo của VTC.

tan_huy_93

Well-Known Member

Logo AVG cũng đâu màu mè hay phức tạp.
Chỉ một màu và vẽ viền thôi.
Bạn này thích Logo kiểu hoa hoè hoa sói :) Mình thì thích đơn giản, ít màu mè. Chẳng hạn như kênh DW của Đức (và hàng loạt kênh khác của Tây cũng đều theo phương châm đơn giản, hiện đại). Nói chung tuỳ ý thích của mỗi người, không thể giống nhau được. Ở VN mình chỉ tương đối thích logo của VTC.

phamtug

Active Member

Thời sự HD xem sướng các bác nhể mà e thấy cái logo có j phải cầu kì quá đâu như thế này cũng là đc r

Bên trên