Bàn thêm về việc nick Chip "được" ban

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ledung123

Về Hưu
Thật sự không ổn 1 chút nào khi nick của 1 trong những thành viên sáng lập diễn đàn "được" ban . Cho dù đây có là yêu cầu của chính chủ . Mình nhớ cách đây đã lâu có nick của 1 mem HDHN cũng xin được ban , mà BQT có đồng ý đâu . Bây giờ nhìn vào diễn dàn, 1 loạt các quyết sách, các nội quy cơ bản cũng như các thông báo quan trọng của diễn đàn mà nick lập các thread này đã bị ban . Nhìn vào thấy rất luộm thuộm, không giống ai cả . Mình không biết nội tình của BQT như thế nào, nhưng mình cảm thấy nhiều khả năng anh Việt Anh cũng không muốn thấy nick mình như vậy ( cho dù theo lời BQT đây là yêu cầu của chính chủ ) . Vậy kính mong BQT unban nick Chip để cho mọi người thêm gắn bó với diễn đàn này . Xin cám ơn .

buihung

Administrator
Ðề: Bàn thêm về việc nick Chip "được" ban

Việc này là do đich thân bác Việt Anh yêu cầu bác ạ.

Minhsur

Banned

Liệu có thể dùng một từ khác ngoài từ Ban không bác Buihung?
Thực sự đọc cái thông báo Ban nick Chip em cũng hơi điếng người. Bời lẽ trước giờ từ Ban đó thường được dùng trong các trường hợp có sự vi phạm.
Giờ nhìn vào những thông báo quan trọng của HDVN thấy tên người đăng thông báo đã bị gạch ngang. Liệu thông báo đó có còn ý nghĩa?

vucovu

zụ này zui.
Cán bộ có khác, muốn được "ban" là ban, chứ dân thường hơi bị khó à.

C_Pham

Well-Known Member

Em không hiểu tại sao bác Chip lại đề nghị ban nick của mình. Nếu bác ấy quyết định không tham gia diễn đàn với tư cách của thành viên BQT thì vẫn có thể tham gia như 1 thành viên thường và vẫn nhận được sự tôn trọng của các thành viên khác.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Liệu có thể dùng một từ khác ngoài từ Ban không bác Buihung?
Thực sự đọc cái thông báo Ban nick Chip em cũng hơi điếng người. Bời lẽ trước giờ từ Ban đó thường được dùng trong các trường hợp có sự vi phạm.
Giờ nhìn vào những thông báo quan trọng của HDVN thấy tên người đăng thông báo đã bị gạch ngang. Liệu thông báo đó có còn ý nghĩa?
Em cảm thấy hụt hẫng khi nghe tin Bác Chip rời bỏ HDVietNam này!

Minhsur

Banned

Em cảm thấy hụt hẫng khi nghe tin Bác Chip rời bỏ HDVietNam này!

Em cũng tiếc, cũng đã vài lần có PM trao đổi cùng bác CHIP.
Nhìn chung người cầm trịch rất quan trọng, không biết tới đây câu chuyện HDVN sẽ đi theo hướng nào.

meomatto

Active Member

Thay vì ban trông Nick bị gạch thì rất mất cảm tình. Bác Hùng có thể Unban nick đó và thay vào là Cựu Admin hoặc cựu Tổng quản .v.v..như mấy nick Cựu Mod ý cho đẹp. Theo ý kiến em là nên như thế thì hay hơn.

vincle

Chuyện gì cũng có nguyên nhân sâu xa của nó :)
P/s: Muốn biết nguyên nhân sâu xa thì add FB bác Quỳnh mọi người nhé :))

oldfriend

Moderator
các bác chịu khó lội facebook thì sẽ không hỏi và thắc mắc những vấn đề này nữa =))

luonnho1001

Well-Known Member

Em ko biết chuyện nội bộ ra làm sao NHƯNG 1 member khi đã đăng ký tham gia DĐ thường thì họ rất biết 1 nick nào đó khi bị ban chắc chắn sẽ bị vi phạm NQ của DĐ là một mem mới em nghĩ BQT cũng ko nên ban nick bác Chip như vậy mặc dù do chủ nhân yêu cầu.
p/s: khác gì lật đổ chính quyền. Có gì ko phải các bác bỏ quá cho

luonnho1001

Well-Known Member

Ngày hôm nay em cũng lượn mạng thấy bác trần Việt Anh vẫn vui vẻ chứng tỏ một điều gì đó... bác ấy sẽ coi thường

kinhphuong

Well-Known Member
Thôi thì chuyện nhân sự của các sếp em không quan tâm nữa.. Chỉ mong sao diễn đàn mình sau cú sốc này vẫn phát triển tốt đẹp và ngày càng nâng cao vai trò - vị thế, luôn được anh em yêu mến và ngày càng nhiều thành viên mới.
Xin cảm ơn..

alokaka91

Member

đã từng gặp bác Chip tại các buổi offline. Nhiệt tình và vui vẻ. Bác Chip không còn làm admin thật sự là một sự mất mát với diễn đàn nàu. Mặc dù chỉ biết 1 vài mod trong cái 4rum này chứ không biết hết, nhưng để các bác ấy làm đc cái mà bác Chip đã làm là điều không thể.

Phải Gió

Trong việc này em có suy nghĩ thế này:

Trách bác Chip 1 thì nên trách các bác trong BQT hoặc các cụ như caynam, kua... (đây là các thái thượng hoàng chăng? - mà bác Wanderman có nói đến trong "Sử ký hát đê"). Vì sao?

Vì khi xác định cùng nhau làm ăn thì việc đầu tiên, em nói hơi thẳng, là việc ăn chia phải công bằng và phải được đồng thuận theo lá phiếu. Việc hoạt động của công ty phải được giám sát liên tục, nếu HĐQT không có chuyên môn thì nên thuê ngoài. Việc giám sát hoàn toàn không nên suy nghĩ cả nể như kiểu "mày không tin tao nên mày phải giám sát tao...blah...blah..." mà nên suy nghĩ theo kiểu là trên đời không có ai sinh ra đã là một thằng ăn cắp cả, mà hoàn toàn là do môi trường, hoàn cảnh. Đặc biệt là các tình huống đẩy người ta đến cái việc bất đăc dĩ mà vốn lúc bình thường người ta không bao giờ dám làm.

Em đoán là lúc xây dựng diễn đàn các bác mới chỉ có đam mê, làm theo sự đam mê đó, quan hệ hoàn toàn là do tự nguyện của nhóm người có cùng đam mê. Nhưng khi đã làm việc với nhau như một doanh nghiệp thì đã khác nhiều lắm rồi, cái này chắc các bác đã biết cả, em không nói thêm.

Người Việt mình hay có cái kiểu suy nghĩ rất buồn cười là vị trí quản lý là phần thưởng cho những người có chuyên môn giỏi, mà đáng ra phải trao cái việc ấy cho những người có chuyên môn về quản lý, vì thực ra, đó cũng chỉ là cái nghề như bao cái nghề khác thôi.

Hy vọng các bác trong BQT cùng các cụ Thái Thượng Hoàng nên cân nhắc để tránh cho những hậu họa về sau. Cái mất lớn nhất cho sự vụ lần này đó là tình cảm, đúng như các cụ nói, món nợ khó trả nhất chính là món nợ về tình cảm.

Haizzzz!

WindyCity

Active Member
Mình cũng thấy đã từng là khai phá công thần như bác Chip mà nick bị phang ngang thì thật sự không hay tí nào!
Để xây dựng 1 diễn đàn vững mạnh và đoàn kết thì đầu tàu rất quan trọng. Đây là nội bộ của BQT, thiết nghĩ không nên dùng từ BAN cho thành viên của hội đồng dù cá nhân có y/c vì các thành viên trong 4rum sẽ bị ảnh hưởng theo - có những ý nghĩ hay cách nhìn không hay cho cấp trên.
Mong BQT suy nghĩ lại

suonggiomuadong

Active Member

mình nghĩ thể nguyện theo yêu cầu người đã ra đi là một điều nên làm và phải làm

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên