Bất ngờ khi trải nghiệm bộ loa thanh HW-K950 của Samsung: Âm thanh 3D đúng chuẩn rạp chiếu phim

MaiLu

Ðề: Bất ngờ khi trải nghiệm bộ loa thanh HW-K950 của Samsung: Âm thanh 3D đúng chuẩn rạp chiếu phim

Tạo được âm thanh vòm này là nhớ 4 cái loa đánh trần đúng ko mấy bác, trong rạp hình như cũng thế.
Trong rạp là nó cả trăm cái bác ạ :D

Tanoy

Ngoài Dolby thì mẫy hãng như Barco, Immsound, Iosono, và Illusonic 3D cũng cạnh tranh phất triển âm thanh vòm ko kém cạnh đâu nhé.

ThuyChang

Công nghệ âm thanh Dolby thì nổi tiếng xưa nay rồi, dòng soudnbar mới này của Sam Sung mà có công nghệ Dolby Atmos thì quá đỉnh. Quan trọng là nó thể hiện thực tế ra sao.

KuHiep

Member
HW-K950 tích hợp bộ loa thế này thì quá chuẩn :)
4 loa nhỏ trong soundbar có nhiệm vụ đánh âm thanh lên trần nhà rồi dội xuống người nghe bên dưới để có cảm giác âm thanh đi từ trên xuống, 1 loa siêu trầm phụ trách việc đánh bass, còn 2 loa vệ tinh thì dùng để tạo thêm hiệu ứng surround âm thanh vòm từ hai phía sang

ThanhPhatBakerry

Cái này chỉ kết nối wifi thôi ah mod ơi? bluetooth kết nối được ko? với nối qua thiết bị phụ kiện bằng gì?

QuangTrungVNN

Công nghệ âm thanh Dolby thì nổi tiếng xưa nay rồi, dòng soudnbar mới này của Sam Sung mà có công nghệ Dolby Atmos thì quá đỉnh. Quan trọng là nó thể hiện thực tế ra sao.
Cái này là thực tế rồi đó bác :) trải nghiệm từ mod HDVN nhà mình mà ;) ko biết con ai đi nữa ko thôi :D

Bia333

Member
Trong mấy dòng TIVI Sam cũng có thấy quảng cáo là có công nghệ âm thanh 3D rồi nhưng thực tế thì chưa rõ lắm :) nhìn thấy hình giới thiệu 3D bên DMX đây

Phim này là phim gì vậy mấy bác?

trunghaitn

Member
Cái này chỉ kết nối wifi thôi ah mod ơi? bluetooth kết nối được ko? với nối qua thiết bị phụ kiện bằng gì?
Kết nối ko dây wireless 360 nhưng bạn an tâm vì Samsung HW-K950 vẫn cung cấp ứng dụng điều khiển từ xa cho người dùng Smartphone và máy tính bảng như ứng dụng Samsung Multiroom App hay cho cả người dùng đồng hồ thông minh như Gear S2 hay Gear S

MatTham

Bộ này nhìn nhỏ gọn mà đầy đủ quá, thiết kế đẹp mà đủ tính năng quá chuẩn :)

hdvn1

Member
Kết nối ko dây wireless 360 nhưng bạn an tâm vì Samsung HW-K950 vẫn cung cấp ứng dụng điều khiển từ xa cho người dùng Smartphone và máy tính bảng như ứng dụng Samsung Multiroom App hay cho cả người dùng đồng hồ thông minh như Gear S2 hay Gear S
Dùng app gì bác?

KeTruySat

Bạn tải ứng dụng Samsung Multiroom App đó, dành cho điện thoại thông minh và máy tính bảng cũng sẽ cho phép kiểm soát âm thanh tốt hơn :)

àk tiện thể anh em cho hỏi dàn bluray samsung HT-J5550K có giãi mã âm thanh dts hd từ nguồn ngoài ko ạh? ví dụ mình xài USB và HDD cắm vào đầu bluray thì nó có giãi mã ra dts hd đc ko ạh?

HoaThienCot

Member
Cho link down hay xem hd online đi bác :D em ghiền phim mà ổ cứng ở nhà có hạn nên đôi khi tải về ko có chỗ chưa lại xóa mất.

Bên trên