Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

Bạn thấy Battleship thế nào?

• Hay

Số phiếu: 31 31.6%
  • Bình thưởng

Số phiếu: 43 43.9%
  • Dở

Số phiếu: 24 24.5%

• Số lượng người bầu chọn
    98
Ðề: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

"Mùa phim hè 2012 cũng chứng kiến rất nhiều quả bom tấn “tịt ngòi”. Đầu tiên là Battleship, tác phẩm được đầu tư với kinh phí khổng lồ (209 triệu USD) với tham vọng là trở thành một Transformers trên đại dương. Tuy nhiên, phim chỉ đạt được hơn 300 triệu USD và đa phần đến từ các thị trường nước ngoài. Tại Mỹ, sau nhiều tuần ra rạp, Battleship chỉ thu về 65,2 triệu USD – con số rất khiêm tốn so với kinh phí sản xuất"
Nguồn VnExpress http://vnexpress.net/gl/van-hoa/san...-hung-truyen-tranh-can-quet-mua-phim-he-2012/

rocket80

Member

Phim này đúng là có nhiều chi tiết thật ảo diệu :-SS

VThanhgtvt

Well-Known Member

Thực xét nội dung của phim này không có gì sâu sắc cả.... Chắc sẽ có P II mất...

Thực xét nội dung của phim này không có gì sâu sắc cả.... Chắc sẽ có P II mất...

Mình cũng nghĩ sẽ có phần 2. Có thể G-Planet lúc này mới xâm lược thực sự. Hãy hy vọng rằng phần 1 không hay, nhưng khi kết nối 2 (hoặc 3 4 5...) phần vào thành 1 series thì nó lại thành bom hạt nhân cho anh em chết trong sung sướng :)).
Biết đâu lại cho toàn tàu sân bay biết bay, lại còn tàng hình như trong Avenger ra oánh trận ý chứ =))

VThanhgtvt

Well-Known Member

Em cũng thấy vầy. Chắc phim này sẽ còn dài hơi... P I mới chỉ tạo Scandal để cho các phần tiếp thui...

Em cũng thấy vầy. Chắc phim này sẽ còn dài hơi... P I mới chỉ tạo Scandal để cho các phần tiếp thui...
Bác cứ yên tâm. Movies sử đã chứng minh không có bom tấn nào chỉ có 1 phần (ngoài những bom tấn chỉ có 1 phần), và các anh hùng/ super anh hùng còn lâu mới tuyệt chủng mặc dù vô cùng quý hiếm

phim làm cái kết mở thì sẽ phải có phần tiếp theo rồi,hi vọng là phần tiếp sẽ không còn chi tiết đây là thuyền anh trai anh. Và anh sẽ làm thuyền trưởng :D

phim làm cái kết mở thì sẽ phải có phần tiếp theo rồi,hi vọng là phần tiếp sẽ không còn chi tiết đây là thuyền anh trai anh. Và anh sẽ làm thuyền trưởng :D
Cái này mình vẫn để trong bài trông cho nó dài, nhưng thực ra là do bản sub việt của mình sai nên bị nhầm đó :D. Có đính chính lại rồi.

Newbie-HD

Member

Kĩ xảo tuyệt vời là ngon rồi các bác ạ, âm thanh ngon!

nnk2007

Member

Phải nói là phim này âm thanh rất hay, phù hợp với các fan của phim chiến đấu, hành động.

author

dạo này bận k vào pót bài, thấy bài viết của ae vẫn dậm chân tại chỗ, bác hoatruclam đâu rồi, không động viên tinh thân ae tí nhỉ? :D

author

Re: Ðề: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

Phải nói là phim này âm thanh rất hay, phù hợp với các fan của phim chiến đấu, hành động.
Như đã nói ở các Page đầu, phim này nge nhạc nền cũng tạm hay được biên soạn bởi Steve Jablonsky và đội ngũ của transfomer, tiết tấu, âm thanh toàn là tiếng kim loại

Ðề: Re: Battleship 2012 - Thành công không được như mong đợi

dạo này bận k vào pót bài, thấy bài viết của ae vẫn dậm chân tại chỗ, bác hoatruclam đâu rồi, không động viên tinh thân ae tí nhỉ? :D

Từ hồi va chạm với các quan giờ hết hứng chém gió trên này rồi, hôm nay tiện vào check mail thấy có reply mới lượn lờ tí.
Thực ra thì nội dung của Battleship, ít nhất là của phần này, nó quá nhàm, quá đơn điệu, thành ra khi ta chê cũng chỉ có vài chỗ mà chê được vì làm gì còn gì mà chê nữa đâu. Giờ nếu cao siêu hơn thì chỉ có chém về kĩ xảo nhưng ít người hiểu rõ các kĩ xảo dựng phim mà chém, mình thì còn mù tịt luôn ấy chứ. Thôi dù sao topic cũng thành công vượt xa mong đợi của mình, khi lượng view cũng như reply tăng rất nhanh trong thời gian ngắn, vượt mặt cả các topic vip. Thành công của topic chính nhờ sự nhiệt tình của anh em.
Nhưng mà mình hết hứng rồi, biển thời gian cũng đã cạn. Giờ chỉ thank và down thôi :D. Anh em ở lại cố gắng lên lv chém bão nhé! :D

Mac18

Active Member

kĩ sảo đẹp, nội dung như shit, tàu chiến drift đc mới vãi xoài

bia9x

Member

Cá nhân em thì thấy phim này giống như 1 phiên bản game hổ lốn hơn (Crysis + Halo với bộ đồ tuơng tự Nano Suit của bọn Alien, tàu chiến của chúng nhảy cóc và có hình dáng gần như tàu trong resistance trên ps3), mặc dù cũng rất hay với khí tài quân sự. Còn nhiều bác nói bí mật quân sự gì đó thì xin thưa lớp Arleigh Burke DDG-51 này ra đời lâu lắc rồi, chẳng là thêm thắt hệ thống phòng thủ tốn giấy mực Aegis (với TL SM là chủ đạo mấy khoang giếng VLS trong phim vừa để phóng TLAM (Tomahawk), Harpoon vừa để phóng SM đấy).

1 Điều nữa Tàu Alien trong phim, lại ko có hệ thống phòng thủ năng lượng, từ trường hoặc kiểu như CIWS (pk tầm gần), mặc dù quan sát cho thấy, phim mô tả hệ thống tấn công của tàu Alien (lai giữa rocket/missile phóng loạt rất chính xác (ko rõ có siêu âm hay cận âm) tuơng tự như RBU của Nga Sô (Gepard VN cũng có) :)). Chưa hết, màn chắng năng lượng đó dù gì cũng là điện năng mà thôi, Mỹ nổi tiếng với vũ khí EMP có thể dễ phá như phim Outpost 2 mới đây là ví dụ (chống thây ma nazi bất diệt từ 1 cái máy có nguồn điện vô tận)

Thiết nghĩ bộ phim nên làm về đối thủ thực sự (Nga hoặc Tàu) thì sẽ hay hơn :D nhất là khán giả mong chờ những pha không chiến giữa F, Su, J :)). Lại để ý tí nữa Alien ko có không quân (mặc dù trong đoạn nv chính e quên tên rồi đeo cái mũ alien vào và thấy vài loại, khá giống vstol trong star war)

GarnetKn

Xem xong phim này mình chả hiểu mục đích của lũ ngoài hành tinh là gì... chả lẽ gởi 1 team tới trái đất rồi thì bỏ mặt nó, và cả cách đánh của tụi này cũng ngu ngơ rất chi là hiền... đụng cỡ như tụi Ailien là xong cả hạm đội rồi.

Nói chung xem xong thấy nhiều lỗi quá...

lemboo

Active Member

nội dung phim chán phèo, aliens công nhận quá stupid

Bên trên