Bầu ban điều hành HD tại Đà Nẵng!

Người đề cử :

• Số lượng người bầu chọn
    36
  • Poll closed .
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ljonh3art

Active Member
Anh em HD thân mến,

Từ khi thành lập đến nay, thời gian chưa nhiều nhưng HDvietnam đã làm tốt nhiệm vụ tạo cầu nối để anh em đam mê HD có thể kết nối với nhau. Cho đến nay, hơn 160.000 tín đồ HD đã tập hợp thành 1 cộng đồng mạng khá lớn, không những chỉ ở Việt Nam mà còn lan tỏa khắp nơi trên thế giới.

Nhằm tạo điều kiện phát triển cộng đồng HD ngày một phát triển, BQT HDvietnam xin phép đề xuất một giải pháp sau, mong anh em tham khảo và ủng hộ.

Hội HD sinh ra và phát triển thường là tự phát. Theo dõi các hội HD tại HDvietnam, Chip nhận thấy với những hội có tổ chức (có người đứng đầu gây dựng phong trào, có quy chế, có họp mặt định kỳ....) thì phong trào HD phát triển rất mạnh, hỗ trợ cho thành viên ổn định, quan hệ giữa các thành viên cũng bền chặt hơn.

Để phát triển những ưu điểm trên, BQT mở cuộc bình bầu trên toàn diễn đàn. Theo đó, các thành viên mỗi tỉnh thành/khu vực bầu ra BĐH (ban điều hành) sở tại. Việc bình bầu này là do anh em tự do và dân chủ thực hiện, BQT không chỉ định, không can thiệp.

Bên cạnh thuận lợi phát triển hội HD khi có BĐH, việc này còn giúp BQT kết nối dễ dàng với các hội HD tại mỗi địa phương, nhất là sắp tới, mỗi tháng BQT đều dành một phần hiện kim hiện vật làm quà tặng cho các thành viên/phong trào xuất sắc. BĐH HD sẽ là cầu nối để chuyển những món quà của ít lòng nhiều từ BQT HDvietnam đến các thành viên khu vực mình quản lý. Hơn nữa, việc thi đua, giao lưu giữa các hội HD tại các tỉnh thành cũng sẽ trở nên thuận lợi và ý nghĩa hơn.

Như vậy, từ nay đến hết ngày 29/6/2010, kính mời anh em HD khắp nơi tổ chức bình bầu BĐH cho địa phương mình. Đây là cuộc bình bầu dân chủ, công khai và công bằng. Cuộc bình bầu cần được tiến hành trên diễn đàn.

BĐH sẽ có chức danh (title) BĐH HD <tỉnh/thành sở tại>
BĐH sẽ có chức năng như moderator tại box phong trào HD mình đang quản lý

Trước mắt, mỗi địa phương bầu ra 1 hoặc 2 thành viên BĐH (sau này có thể nhiều hơn tùy vào sự lớn mạnh của phong trào HD). Anh em có thể tự làm theo cách anh em thấy tốt nhất, hoặc tham khảo quy trình sau (chỉ là gợi ý, ko bắt buộc):

1. Đề xuất thành viên BĐH mong muốn, ngày 26/6 khóa sổ
2. Tạo vote bằng công cụ của diễn đàn dựa trên các ứng viên trong bước 1, vote công khai danh tính (người vote có tên trong bảng bình bầu), chỉ thành viên đăng ký trước ngày 21/6 được bỏ phiếu (tránh tình trạng clone nick làm sai lạc kết quả). Ngày 29/6 vote xong và thông báo kết quả.

BĐH có thể bị thay đổi nếu anh em không còn tín nhiệm, cơ chế thay đổi thế nào thì tùy hội HD sở tại ra nghị quyết.

BĐH là do anh em bầu ra một cách độc lập và dân chủ, là đại diện và cầu nối của phong trào HD sở tại với BQT diễn đàn, vì vậy anh em nên cẩn trọng trong quyết định của mình.

Mong anh em nhiệt tình ủng hộ và hưởng ứng phong trào. Xin chân thành cảm ơn anh em.

Thay mặt BQT,
Chip

Trên đó là thông báo của bác Chip.!

Anh em bầu công khai!
Khi có kết quả thì mình sẽ send qua cho bác Chip.

Yêu cầu mọi người không spam và ném đá trong này nha!

Thank!

Chỉnh sửa lần cuối:

makiemsau

Well-Known Member
Ðề: Bầu ban điều hành HD tại Đà Nẵng!

Anh em bầu công khai!

Thank!

Đề nghị Quý lập 1 Topic có Poll để anh em trong Hội bình bầu. Quan trọng là Quý bán bạc với anh Bình nên đưa khoảng 3 member để Poll thôi, ko nên đưa nhiều để tránh loãng ko bầu tập trung được.

dinhvinh

Member

Mình đề nghị Bác Bình - Bác Bình -Bác Bình -Bác Bình -Bác Bình
mình đề nghị tăng lương cho Bác Bình luôn , cấp nhà ,cấp đất ,cấp thêm ...vợ bé cho Bác Bình ổn định tinh thần mà dẫn dắt Hội HD Đànẵng !

eminemvn

BĐH HD Đà Nẵng

Anh em bầu công khai!

Thank!

Quý ơi, em lập ra một cái gì đấy để anh em VOTE chứ. Thời gian bầu cử như thế nào? Khi nào hết hạn?
Danh sách gồm những ai, chọn bao nhiêu người và bỏ bao nhiêu người?
Thành viên xuất sắc để VOTE gồm những ai?

Muốn lấy danh sách đề nghị anh em cho ý kiến những vị nào xứng đáng được tham gia ứng cử và đề cử thành viên xuất sắc.
Tiếp đến, MOD lập danh sách và anh em sẽ tiến hành VOTE
Cuối cùng MOD tổng hợp kết quả và công bố tại đây và Ban Quản Trị mạng.

Mong anh em tích cực tham gia !!

ljonh3art

Active Member

Đã cập nhật chức năng POLL.
Ngày hết hạn POLL là ngày 25/6/2010.

Hiện tại mọi người ứng cử anh Bình.
Nếu ai muốn ứng cử người khác, hoặc bản thân thì post bài vào đây! Nếu chỉ poll mà không post tên coi như bỏ phiếu đó.

Lưu ý: tối đa chỉ có 2 thành viên đc chọn ra!

P/S: Vì đang cập nhật có lỗi nên phải xóa 2 bài!

Chỉnh sửa lần cuối:

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

mình nghĩ ljonh3art cũng là 1 trong danh sách ứng cử đấy, chức năng của bạn hiện tại giống với BĐH chứ không hẳn là moderator vì bạn chỉ phụ trách box HD Đà Nẵng

vblog_biz

Well-Known Member

mình nghĩ ljonh3art cũng là 1 trong danh sách ứng cử đấy, chức năng của bạn hiện tại giống với BĐH chứ không hẳn là moderator vì bạn chỉ phụ trách box HD Đà Nẵng

Hôm bữa em cũng có nói về vấn đề này :

- Em nghĩ pác Chip nên set cho anh Bình một số quyền của Moderator như khóa bài , sửa bài , xóa bài . Để bác ấy tiện việc quản lý .

Chú giờ anh Bình post bài nào cần chú ý phải nhờ qua ku Quý , như thế rất bất tiện !

Bác Bình vẫn là ứng cử viên số 1 và sáng giá nhất . Trong thời gian qua chắc ai cũng cảm nhận đc nhiệt huyết của anh Bình với hội , với anh em :)

Bác Bình .... Bác Bình .... Bác Bình .... Số 1 ..... Dzô Dzô =D>=D>=D>

ljonh3art

Active Member

Hì, mấy bác làm cái này rồi! Để anh em bầu ra 2 người hội trưởng, hội phó.
Sau khi tổng hợp lại rùi em gửi cho bác!
Xong vụ này em rút lui. Hok làm mod nữa. Có 2 hội trưởng với hội phó là đủ quản lý rùi bác! Hehe.

makiemsau

Well-Known Member

Mình bầu anh Bình (anbinhdo), là 1 người rất nhiệt huyết cho phong trào HD Đà Nẵng nói riêng và HD Việt Nam nói chung.

ankhanhmai

Active Member

Em đề cử Bác Bình nhé.L-)L-)L-)

Đồng ý với bác nhưng tôi thêm một ý: Bầu bác Bình vào chức danh Hội trưởng
Đề nghị các anh em đã off nhiều lần và thường xuyên gặp gỡ các thành viên cho ý kiến đề xuất để chon danh sách và bầu chính thức.
Ví dụ chốt danh sách gồm 4 hoặc 5 đồng chí bầu Ban điều hành chọn 3 đồng chí, trong đó chỉ bầu chức danh Hội trưởng còn lại các chức danh khác Ban điều hành tự phân công và thông báo đến anh em trên diễn đàn.
Vài dòng góp vào phương án để chọn nhanh trước 26/6

makiemsau

Well-Known Member

Tôi có phương án như thế này :

Chúng ta sẽ đề cử 1 danh sách gồm có 5 đồng chí, lúc này Quý sẽ poll 5 đồng chí đấy lên và lấy 3 đồng chí trong BĐH thứ tự từ thấp đến cao. Đông chí cao phiếu nhất là chứ danh Hội trưởng cứ như vậy.

Đấy là quan điểm của mình! Trân trọng

anbinhdo

Well-Known Member

Anh em bầu công khai!

Thank!

------------------------------------------------------
Rất cảm ơn Bác MOD và các Anh em!
Để anh em có thêm thông tin chính xác hơn Bảng Thông báo mời các Bạn truy cập vào đây:

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=69897
Khi Anh em đã thống nhất được Ban Điều Hành, thì người đại diện Ban Điều Hành sẽ trực tiếp gửi danh sách BDH cho Bác CHIP thông qua đây, để anh em còn được biết và đúng với Danh chính Ngôn Thuận - CÔNG KHAI - MINH BẠCH ( không cần thiết phải gửi riêng CHIP ) vì còn nhiều Anh em Hội khác sẽ đọc qua để biết Bạn điều Hành của Hội ấy)

http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=69897
Và riêng Mình có ý kiến nhỏ như thế này để Anh em suy xét trước khi Bầu chọn cho BDH ( và thiết thực chính là bầu chọn những người nhiệt huyết với phong trào để đốt lửa cho phong trào của Hội).Và bên cạnh BDH của Hội sẽ được Diễn Đàn gán cho chức danh làm MOD để quản lý.Vậy mình có ý kiến cá nhân như sau:
- Nên bầu 3 Bạn sẽ nằm trong Ban Điều Hành.Trong đó các thành viên của BDH nên chuyên về các vấn đề sau:
+ Nên Bầu các Bạn có sự nhiệt huyết phong trào cộng đồng chung: tức gần gủi với Anh em trong Hội và trong Diễn Đàn mạng, để qua đó sẽ làm gương cho các Anh em khác (vì đây là phong trào cộng đồng mà) và các bạn này nên nằm trong Ban Điều Hành của chính nơi mình sinh hoạt ( tức là BDH Hội có chức danh phải là Hội Trưởng - Hội Phó - Ủy Viên )
+ Nên Bầu các Bạn có sự online truy cập thường xuyên trên mạng để giữ lửa và nắm bắt các thông tin trên diễn đàn để thông báo cho Anh em và để gặp gỡ và giải đáp các thắc của Anh em khi hỏi đáp trên mạng nhưng phải là người có tính kỷ luật tốt , quản lý tốt ). Tức là thành viên này không đòi hỏi phải nằm trong Ban Điều Hành của Hội n(ơi sinh hoạt ( tức không cần thiết phải là mang chức danh : Hội trưởng - Hội Phó - Ủy Viên ) vì đây là BDH liên lạc giữa HD Việt Nam và Hội HD Đà Nẵng.
+ Nên Bầu các Bạn có kỷ năng kỷ thuật về công nghệ HD để nhằm giải đáp các thắc mắc của anh em trong Hội nơi sinh hoạt. ( tức không cần thiết phải là mang chức danh : Hội trưởng - Hội Phó - Ủy Viên )
Đấy kà ý kiến của Mình, mong các Bạn bổ sung và bầu đúng các thành viên tích cực cho Hội.
Chúc cho toàn Hội bầu được các Thành viên trong Ban Điều Hành tích cực đúng với nghĩa của PHONG TRÀO CỘNG ĐỘNG - GIAO LƯU - CÙNG PHÁT TRIỂN.
P/s ; Theo tin mình biết chức danh MOD ở Đà Nẵng vẫn không thay đổi, nên sắp tới anh em ta sẽ có thêm được 3 MOD là thành 4 MOD ,nếu đúng như mình đã trao đổi trên diễn đàn với Bác CHIP ( cầu cho ý tưởng sẽ thành hiện thực ).
http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=736581#post736581

Chỉnh sửa lần cuối:

rockynguyen

Hôm bữa em cũng có nói về vấn đề này :

- Em nghĩ pác Chip nên set cho anh Bình một số quyền của Moderator như khóa bài , sửa bài , xóa bài . Để bác ấy tiện việc quản lý .

Chú giờ anh Bình post bài nào cần chú ý phải nhờ qua ku Quý , như thế rất bất tiện !

Bác Bình vẫn là ứng cử viên số 1 và sáng giá nhất . Trong thời gian qua chắc ai cũng cảm nhận đc nhiệt huyết của anh Bình với hội , với anh em :)

Bác Bình .... Bác Bình .... Bác Bình .... Số 1 ..... Dzô Dzô =D>=D>=D>

Thiết nghĩ bác B có vài lợi thế
- Công tác trao đổi tư tưởng đối với new mems ổn định
- Cảm nhận Nhân sinh quan về giao tiếp rất tốt
- Có điều kiện liên lạc ( cái này quan trọng )
Trong hệ thống quản trị chỉ cần một người này đứng đầu , để '' khiển binh '' Kế đến là sự phân nhánh con ( theo khái niệm 1->2->4 ) để hỗ trợ mục tiêu hoàn hảo thì cần sự hỗ trợ như Qúy , anh Hạnh .... , Người ĐH không nhất thiết phải làm tất cả mọi thứ ,không thể vừa là BĐH vừa có công tác control tất cả hệ thống
Nếu Sự phân bổ trách nhiệm của những phân nhánh con bị gián đoạn chỗ nào thì toàn bộ hệ thống sẽ bị bẽ gãy

Vote cho bác Bình một phiếu
P/S : anh em giúp bác Bình một tay nhé !

makiemsau

Well-Known Member

Em có 1 đề nghị với bác Chip thế này. Bác có thể tạo thêm chứ danh trong diễn đàn, chẳng hạn tạo nhóm " Hội trưởng hội HD tỉnh/thành phố" ví dụ " Hội trưởng Hội HD Đà Nẵng" và "Phó Hội HD Đà Nẵng" chứ năng và quyền hạn của 2 nhóm này chỉ là quản lý trên box của mình quản lý không nhất thiết phải là modertor. Trên đây là vài lời góp ý, rất cảm ơn bác đã quan tâm đến sự phát triển của hội HD Đà Nẵng trong thời gian qua. Chào thân ái !

anbinhdo

Well-Known Member

Em có 1 đề nghị với bác Chip thế này. Bác có thể tạo thêm chứ danh trong diễn đàn, chẳng hạn tạo nhóm " Hội trưởng hội HD tỉnh/thành phố" ví dụ " Hội trưởng Hội HD Đà Nẵng" và "Phó Hội HD Đà Nẵng" chứ năng và quyền hạn của 2 nhóm này chỉ là quản lý trên box của mình quản lý không nhất thiết phải là modertor. Trên đây là vài lời góp ý, rất cảm ơn bác đã quan tâm đến sự phát triển của hội HD Đà Nẵng trong thời gian qua. Chào thân ái !

---------------------------------------------
Bác góp ý qua thẳng mục này sẽ có tiếng nói mạnh hơn: http://www.hdvietnam.com/diendan/showthread.php?p=736581#post736581

Chúc Bác mau về để đi off line nhé :-j

eminemvn

BĐH HD Đà Nẵng

Hì, mấy bác làm cái này rồi! Để anh em bầu ra 2 người hội trưởng, hội phó.
Sau khi tổng hợp lại rùi em gửi cho bác!
Xong vụ này em rút lui. Hok làm mod nữa. Có 2 hội trưởng với hội phó là đủ quản lý rùi bác! Hehe.

Đề xuất danh sách để anh em bầu cho dễ:
1/Bác Hạnh
2/Bác Bình
3/Bác Toàn
4/Bác Tâm
5/ Bác Quý (quý hiện tại MOD nên có thể làm thêm 1 bác số 5 nữa)
chỉ bầu 3 thôi và bỏ 2

Quý Cập Nhật thông tin POLL giúp anh !! Chứ nếu để như thế thì chỉ có mỗi anh Bình làm là không đảm bảo các tiêu chí của Ban Quản Trị.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên