Bị mất trộn CR

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

VNPTCHILINH

Ðề: Bị mất trộn CR

Cr không nuôi anh em mình sống hàng ngày,CR chỉ là con số chứng minh mình thích HDVN.Chỉ một bữa nhậu bằng cả Cr diễn đàn...nhưng những "đóng góp" của MOD của HDVIETNAM đã rõ ràng minh chứng cho sự "thất thế"trong lĩng vực quản trị của HDVN,cho sự tiếp tay đối với kẻ "trộm nhà".Nói cho đúng là "yếu kém".Cái tiền ảo của HDVN đã có gì đâu mà MOD phải hết mình...?Chẳng qua là chỉ biết sống trên tinh thần của cộng đồng,của "tài trợ,ủng hộ"?Tôi ko online nhiều nhưng so sánh qua các phản ứng của member trên các diễn đàn tôi thấy MOD HDVN chỉ thích hoành tráng trên cộng đồng mà thôi...!Còn như MOD gì nói..."lý lẽ" ở VN mình thằng Tây nó còn thua huống hồ gì dân mình.Giải thích không thỏa đáng thì anh em mới lên tiếng thôi,còn đã tham gia ở lĩnh vực này chẳng ai người ta ăn thua nhau ở cái Cr của HDVN đâu.Nhiều khi Cr nhiều lại còn bị "Vợ bỏ.con chê" nữa đó!

p1u9np1ay

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Mình cũng vừa bị mất 200cR do thành viên nthung2112 ăn trộm...thiệt là botay.

Khi nhận được những thông tin chỉ đích danh người ăn trộm thì BQT nên khóa nick ăn trộm ngay.

Không thể nói "do pass dễ nên bị mất trộm là đúng, sao bao nhiêu năm rồi không mất, giờ lại mất"

Đọc đi đọc lại topic này..và thấy cũng thật vô lý (như ngoài đời thật thì sorry nhé...), kẻ trộm rõ ràng ra đó mà BQT xem như không hay không biết..thì cũng thật là "đau bụng.."

- Bạn tố cáo thằng ăn trộm, công an có tạm giam nó ngay không? Chắc chắn không. Còn tra hỏi, điều tra chán. Nên bạn đòi "khóa nick ngay" là không thể được.

- Hiện tượng mất Cr do pass 12346 có từ lâu rồi chứ không phải "bao năm không mất, giờ lại mất".

- Chứng cứ của bạn có thể khẳng định tới 99,99% nthung2112 là kẻ trộm. Tuy nhiên vấn có trường hợp ngoại lệ. Ví dụ:
1. Bạn ghét nthung2112 nên bạn chuyển Cr cho hắn, rồi đi tố cáo hắn ăn trộm cr của bạn thì sao? Thậm chí bạn tạo 5-6 nick cùng chuyển cr cho hắn rồi cùng đi tố cáo hắn. Trường hợp này hiếm nhưng vẫn có thể xảy ra. Gọi là chiêu "vu oan giá họa"
2. Bạn không ghét nthung2112 mà là hacker (tớ chẳng hạn) ghét nthung2112. Hacker hack 1 số nick pass 123456 rồi chuyển cr từ các nick hack này về nthung2112. Trường hợp này đã xảy ra ở HDVN. Gọi là chiêu "gắp lửa bỏ tay người".
Đã xảy ra trường hợp nick onggia_u40 bị hacker chuyển cr từ nhiều member khác về nick onggia_u40 này. Rất may, bác onggia_u40 chơi với rất nhiều người ở HDVN và mọi người biết rằng bác ấy không thèm mấy cái cr này làm gì.
3. Nick nthung2112 cũng có thể để pass 123456 nên đã bị hack nick, làm trung chuyển cr sang nick thứ 3 mà chúng ta không biết. Bác nthung2112 (thật) không còn vào được bằng nick này (do đổi pass, email) nên không thể xác định nick thứ 3 kia là ai.

Nói chung khi bạn không đưa ra được chứng cứ 100% mà chỉ 99,99% thì Ban QT không thể giải quyết cho bạn được

Mình hiểu BQT có lý do của BQT.

"Tà không thể thắng Chính"...và nếu ban nick nhầm "những tên trộm" thì cũng không ảnh hưởng gì đến forum...

Post thêm nữa chỉ làm mất thời gian của ACE theo dõi.

Admin Close topic này là được rồi.

Bạn có đùa không ạ? Giống Tào Tháo "giết nhầm còn hơn bỏ sót" chăng?
Mọi người luôn đòi hỏi diễn đàn dân chủ, công bằng mà bạn đề nghị Ban QT làm việc độc đoán thế này khác gì bảo đuổi hết thành viên đi.
Bạn không vi phạm lỗi gì mà chỉ bị người khác nghi ngờ nhưng bạn bị Ban nick thì bạn có để yên không hay lại nhảy dựng lên?

kunngoc

Well-Known Member

bạn p1u9np1ay này toàn nói có thể thế này, có thể thế kia.
Đơn giản là khi có quá nhiều nick tố cáo 1 người, tuy không có luật quản lý cr bị hack và BQT đã từng khuyến cáo nhưng BQT có thể bớt chút thời gian gửi cho nick vnbao, nthung2112 1 thông báo nào đó về topic này (topic đang tố cáo họ), nếu sau 1 tháng không vào trả lời thì xử êm em ấy :))
2 nick đó hiện đang thường xuyên online bạn p1u9np1ay nhé, nếu họ nhận thông báo của BQT mà không màng đến topic này:
- Họ là người ăn trộm, không dám trả lời.
- Họ là nạn nhân bị hack nick: vậy thì còn chờ gì nữa, xử lý luôn nick đó, vì dù gì nick đó giờ cũng không thuộc chủ nick nữa rồi, để kẻ trộm dùng gây ảnh hưởng thêm đến chủ nick đó.
rất có thể chính bạn p1u9np1ay là đồng phạm hoặc ... :D

p1u9np1ay

Re: Ðề: Bị mất trộn CR

Cr không nuôi anh em mình sống hàng ngày,CR chỉ là con số chứng minh mình thích HDVN.Chỉ một bữa nhậu bằng cả Cr diễn đàn...nhưng những "đóng góp" của MOD của HDVIETNAM đã rõ ràng minh chứng cho sự "thất thế"trong lĩng vực quản trị của HDVN,cho sự tiếp tay đối với kẻ "trộm nhà".Nói cho đúng là "yếu kém".Cái tiền ảo của HDVN đã có gì đâu mà MOD phải hết mình...?Chẳng qua là chỉ biết sống trên tinh thần của cộng đồng,của "tài trợ,ủng hộ"?Tôi ko online nhiều nhưng so sánh qua các phản ứng của member trên các diễn đàn tôi thấy MOD HDVN chỉ thích hoành tráng trên cộng đồng mà thôi...!Còn như MOD gì nói..."lý lẽ" ở VN mình thằng Tây nó còn thua huống hồ gì dân mình.Giải thích không thỏa đáng thì anh em mới lên tiếng thôi,còn đã tham gia ở lĩnh vực này chẳng ai người ta ăn thua nhau ở cái Cr của HDVN đâu.Nhiều khi Cr nhiều lại còn bị "Vợ bỏ.con chê" nữa đó!

Các MOD cũng muốn xử lý nhưng ở đời không phải cái gì mình muốn cũng đều đạt được bạn à. Làm việc gì cũng cần chứng cứ, lập luận chính xác chứ dựa vào cảm tính mà giải quyết thì chả ai phục.
Ở đời không có cái gì là hoàn hảo cả. HDVN cũng vậy. Bạn đừng đòi hỏi HDVN phải hoàn hảo. Với mình thì vào chơi miễn phí là sướng lắm rồi. Mình toàn hưởng thụ cái người khác share chứ chưa đóng góp được gì nên mình càng không đòi hỏi.
Các cụ có câu: Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Cửa nhà mình mà mình không khóa, để bị mất trộm rồi cứ đòi công an, chính quyền giải quyết cho mình mà không đưa ra được chứng cứ xác đáng 100% nào.
Bạn phải tự hỏi: sao chỉ có nick pass 123456, abcdef, mới bị mất cr mà anh em khác không bị mất?

Chỉnh sửa lần cuối:

XBird

Chào ban quản trị hdvietnam
hiện tại nich em bị 1 thành viên tên "vnbao" tự động vào nick ( do đặt pass thông dụng) lấy mất cr. mong ban quản trị xử lý việc này!
Em xin chân thành cảm ơn!

Chả có gì chứng mình được người ta lấy trộm của bạn đâu. Giống như chơi game online, nếu bạn bị hack thì nhà cung cấp dịch vụ sẽ không bao giờ giải quyết có bạn cả. Nên tự trách mình bạn ạ và rút kinh nghiệm lần sau.

p1u9np1ay

Re: Ðề: Bị mất trộn CR

bạn p1u9np1ay này toàn nói có thể thế này, có thể thế kia.
Đơn giản là khi có quá nhiều nick tố cáo 1 người, tuy không có luật quản lý cr bị hack và BQT đã từng khuyến cáo nhưng BQT có thể bớt chút thời gian gửi cho nick vnbao, nthung2112 1 thông báo nào đó về topic này (topic đang tố cáo họ), nếu sau 1 tháng không vào trả lời thì xử êm em ấy :))
2 nick đó hiện đang thường xuyên online bạn p1u9np1ay nhé, nếu họ nhận thông báo của BQT mà không màng đến topic này:
- Họ là người ăn trộm, không dám trả lời.
- Họ là nạn nhân bị hack nick: vậy thì còn chờ gì nữa, xử lý luôn nick đó, vì dù gì nick đó giờ cũng không thuộc chủ nick nữa rồi, để kẻ trộm dùng gây ảnh hưởng thêm đến chủ nick đó.

Nếu bạn để ý thì mấy tháng trước có nick onggia_u40 bị "gắp lửa bỏ tay người" đấy. Người thật, việc thật chứ kg phải chỉ trên ví dụ nhé.
Vì HDVN chưa có cơ chế đối chất (như webtretho) nên chưa làm được như yêu cầu của bạn. Mình cũng đồng ý với bạn là HDVN nên mở thêm cơ chế đối chất. Thành viên sau 3 tháng mà không login thì SÁT (kill) account luôn.>:)>:)
Đối chất chỉ cho hạn từ 1-3 ngày thôi,1 tháng lâu quá.
Bổ sung:
Giả sử bạn bị nghi ngờ là ăn trộm kia vào đối chất và nói rằng: "Tôi không biết, tự ông kia chuyển cho tôi chứ tôi biết gì đâu. Nếu cần thì tôi chuyển lại nhưng ông kia phải chịu phí chuyển cr" thì nếu bạn kunngoc là MOD thì bạn xử lý thế nào?

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

- Bạn tố cáo thằng ăn trộm, công an có tạm giam nó ngay không? Chắc chắn không. Còn tra hỏi, điều tra chán. Nên bạn đòi "khóa nick ngay" là không thể được.

- Hiện tượng mất Cr do pass 12346 có từ lâu rồi chứ không phải "bao năm không mất, giờ lại mất".

- Chứng cứ của bạn có thể khẳng định tới 99,99% nthung2112 là kẻ trộm. Tuy nhiên vấn có trường hợp ngoại lệ. Ví dụ:
1. Bạn ghét nthung2112 nên bạn chuyển Cr cho hắn, rồi đi tố cáo hắn ăn trộm cr của bạn thì sao? Thậm chí bạn tạo 5-6 nick cùng chuyển cr cho hắn rồi cùng đi tố cáo hắn. Trường hợp này hiếm nhưng vẫn có thể xảy ra. Gọi là chiêu "vu oan giá họa"
2. Bạn không ghét nthung2112 mà là hacker (tớ chẳng hạn) ghét nthung2112. Hacker hack 1 số nick pass 123456 rồi chuyển cr từ các nick hack này về nthung2112. Trường hợp này đã xảy ra ở HDVN. Gọi là chiêu "gắp lửa bỏ tay người".
Đã xảy ra trường hợp nick onggia_u40 bị hacker chuyển cr từ nhiều member khác về nick onggia_u40 này. Rất may, bác onggia_u40 chơi với rất nhiều người ở HDVN và mọi người biết rằng bác ấy không thèm mấy cái cr này làm gì.
3. Nick nthung2112 cũng có thể để pass 123456 nên đã bị hack nick, làm trung chuyển cr sang nick thứ 3 mà chúng ta không biết. Bác nthung2112 (thật) không còn vào được bằng nick này (do đổi pass, email) nên không thể xác định nick thứ 3 kia là ai.

Nói chung khi bạn không đưa ra được chứng cứ 100% mà chỉ 99,99% thì Ban QT không thể giải quyết cho bạn được

Bạn có đùa không ạ? Giống Tào Tháo "giết nhầm còn hơn bỏ sót" chăng?
Mọi người luôn đòi hỏi diễn đàn dân chủ, công bằng mà bạn đề nghị Ban QT làm việc độc đoán thế này khác gì bảo đuổi hết thành viên đi.
Bạn không vi phạm lỗi gì mà chỉ bị người khác nghi ngờ nhưng bạn bị Ban nick thì bạn có để yên không hay lại nhảy dựng lên?

Đã định đi ngủ rồi mà bạn lại thêm nữa...

1. Không biết bạn đã tham gia forum này với nick khác trong thời gian bao lâu rồi..nhưng với nick hiện tại thì bạn "không đủ tư cách post bài góp ý" kiểu này.

2. Bạn cũng có thể là "con dog ăn trộm".

3. Những post đứng về phía "con dog ăn trộm" đã quá nhiều...và bạn "không post thì cũng không ai nghĩ là bạn mù chữ cả".

p1u9np1ay

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Đã định đi ngủ rồi mà bạn lại thêm nữa...

1. Không biết bạn đã tham gia forum này với nick khác trong thời gian bao lâu rồi..nhưng với nick hiện tại thì bạn "không đủ tư cách post bài góp ý" kiểu này.

2. Bạn cũng có thể là "con dog ăn trộm".

3. Những post đứng về phía "con dog ăn trộm" đã quá nhiều...và bạn "không post thì cũng không ai nghĩ là bạn mù chữ cả".

1. Điều lệ nào của HDVN nói lên rằng nick của mình "không đủ tư cách post bài góp ý"?
2. Chuẩn, đồng ý với bạn. Chỉ là "có thể", nghi ngờ,.... Ai cũng có quyền nghi ngờ. Và mình cũng chả cần chứng minh, thanh minh,... làm gì. Con người mình thế nào, mình tự biết.
3. Những post của mình và mình không đứng về phía bạn nhưng cũng KHÔNG HỀ đứng về phía hoặc ủng hộ "con dog ăn trộm". OK? Mình chỉ nói đến luật lệ, đến "nói có sách, mách có chứng". "Sống, làm việc theo Hiến pháp và Pháp luật" mà. Người ta bảo "nói phải, củ cải cũng nghe".

Mình thích câu: "không post thì cũng không ai nghĩ là bạn mù chữ cả" trong bài bạn viết.

Nếu bạn không thích mình Quote bài bạn/tranh luận với bạn thì ok, từ sau bài viết này mình sẽ không dính dáng đến bạn nữa.

kunngoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bị mất trộn CR

Bổ sung:
Giả sử bạn bị nghi ngờ là ăn trộm kia vào đối chất và nói rằng: "Tôi không biết, tự ông kia chuyển cho tôi chứ tôi biết gì đâu. Nếu cần thì tôi chuyển lại nhưng ông kia phải chịu phí chuyển cr" thì nếu bạn kunngoc là MOD thì bạn xử lý thế nào?

mình cũng chưa hiểu hết quy định của Mod đâu (vì mình biết rằng Mod mình không bao giờ làm nên không tìm hiểu), mình chỉ áp theo suy nghĩ đơn giản thôi:
- chuyển lại thì tốt quá xử huề thôi :D ông kia mất phí chuyển cr vì để pass đơn giản là ok rồi.
- Nhưng cùng 1 lúc lắm ông chuyển cr mà không có lý do chính đáng cũng phải nghi ngờ chứ nhỉ? bản thân minh trước kia leech link các bác khác cũng chuyển cr (tự nguyện chứ mình không đòi hỏi) cho khá nhiều. khi đó là biết lý do rồi. Chứ tự dưng có 5, 6 người chuyển cr cho mà không biết tại sao cũng pm lại hỏi ngay.

các vấn đề liên quan đến cr lần nào cũng rất nóng. Em nghĩ trong thời gian tới BQT sẽ có điều lệ giải quyết các vấn đề này,tạm thời nên dừng ở đây thôi các bác ạ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Luật đã có, nay mình nhắc lại một lần nữa:

BQT không can dự và không giải quyết các khiếu kiện liên quan đến cR. Các bạn tự quản lý lấy tài sản của mình.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên