Bị mất trộn CR

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Newbie-HD

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Câu này hay! Bác mới Reg nick nhưng có vẻ hiểu vấn đề khá rõ !!?
Mình thấy cũng hài khi nhiều bác đặt pass quá dễ rồi để mất thì kêu ca cái gì không biết nữa. Có bác lại còn ví BQT như C.A yêu cầu điều tra thì đúng là mình pắc pó hết nói luôn.

Pass thế nào bác cho là dễ?? Tại bác đó đặt pass thông dụng bị đoán trúng thôi. Còn chuyện đặt pass đơn giản là ko quí trọng nick gì đó thật là nực cười, tui thì càng lấy pass đơn giản cho dễ nhớ, và thêm 1 kí tực đặt biệt vào thôi, hơi đâu lấy pass cho phức tạp :-j

ducphu

Well-Known Member
Em còn giao dịch với bác có nickname trên diễn đàn là boysanhdieuhp88. Sau khi chuyển point xong thì đợi 4 ngày rồi bác ấy chưa chuyển lại cR như đã hứa cho. Chắc vụ này em mất trắng mất :(
Tổng cộng là 2275cR :(
Ai biểu bác chuyển fpoint trước mần chi?

tangmayt4

Member
Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Em còn giao dịch với bác có nickname trên diễn đàn là boysanhdieuhp88. Sau khi chuyển point xong thì đợi 4 ngày rồi bác ấy chưa chuyển lại cR như đã hứa cho. Chắc vụ này em mất trắng mất :(
Tổng cộng là 2275cR :(

Trước mình để pass lởm nên cũng được thành viên boysanhdieuhp88 ghé thăm và chuyển cR.Chắc pass dễ quá nên ông này vào ngó cái rồi tiện tay làm ít cR cho vui :D Hi vọng bác sớm lấy lại đc cR như thành viên này hứa :D

buihung

Administrator
Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Trước mình để pass lởm nên cũng được thành viên boysanhdieuhp88 ghé thăm và chuyển cR.Chắc pass dễ quá nên ông này vào ngó cái rồi tiện tay làm ít cR cho vui :D Hi vọng bác sớm lấy lại đc cR như thành viên này hứa :D
Thành viên boysanhdieuhp88 cũng chỉ là nạn nhân giống bạn thôi, lý do đơn giản là: 123456

dtvu1310

Member

Em cũng mới bị chôm Cr, có điều em nghĩ cũng chẳng đáng ji` nhưng cũng còn lăn tăn về cách xử lý. Vấn đề là nếu bạn có tài sản mà ko biết giữ khi mất thì ko thể yêu cầu BQT trả lại. Nhưng với acc dùng để trung chuyển Cr thì nếu cứ để vậy em e là ko ổn, nếu chủ acc là người trộm cắp thì chuyện bandnick cũng là đương nhiên, còn nếu acc bị hack thì BQT gửi thư cảnh cáo, y/cầu chủ acc thay đổi pass để tránh bị người ta lợi dụng, nếu chấm dứt thì tha, nếu vẫn tiếp tục để tình trạng như cũ thì bandnick thẳng thừng vì chủ acc coi acc của mình ko có giá trị, biết người ta hack nick mà ko thèm lấy lại. Thực sự em nghĩ nếu để tình trạng trộm cắp như thế mà ko quản thì diễn đàn ko còn sự tôn nghiêm cho lắm
P/s đây là bằng chứng nick vnbao đây

View attachment 70426

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Bị mất trộn CR

Mình cũng vừa bị mất 200cR do thành viên nthung2112 ăn trộm...thiệt là botay.

Khi nhận được những thông tin chỉ đích danh người ăn trộm thì BQT nên khóa nick ăn trộm ngay.

Không thể nói "do pass dễ nên bị mất trộm là đúng, sao bao nhiêu năm rồi không mất, giờ lại mất"

Đọc đi đọc lại topic này..và thấy cũng thật vô lý (như ngoài đời thật thì sorry nhé...), kẻ trộm rõ ràng ra đó mà BQT xem như không hay không biết..thì cũng thật là "đau bụng.."

Chỉnh sửa lần cuối:

ASAP

Well-Known Member

Thật là đau bụng...

Mình không cần lấy cR, chỉ muốn kẻ trộm bị vạch mặt...BQT sao không giải quyết được chứ???

buzzone

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Rất đơn giản: làm sao Ban QT biết được là người kia vào trộm nhà bạn hay bạn tặng (hay mua bán gì đó) cho họ. Quan hệ giữa bạn và người kia như thế nào thì sao Ban QT quản lý được,
Bạn đã ví dụ thì mình cũng ví dụ luôn: Mình rất ghét thành viên Chip, mình chuyển vào tài khoản của hắn 100 CR, (chắc chắn là hắn không từ chối được vì diễn đàn chưa có chức năng Accept hay Deny Cr chuyển đến). Và rồi một ngày đẹp trời, mình tố cáo hắn log in tài khoản của mình để lấy trộm CR của mình (chuyển về tài khoản của hắn) và đòi Ban QT xử lý hắn. Bạn thấy phương pháp của mình có đẹp không?
Bạn nào thấy ví dụ của mình hay quá thì bấm Thank giúp nhé.

e thấy pác phán chuẩn ấy chứ, rất tiếc cho bác chủ nhưng đúng là trường hợp này bác rút kinh nghiệm đặt pass tốt hơn.

love_yejin

Huyền Thoại

Thật là đau bụng...

Mình không cần lấy cR, chỉ muốn kẻ trộm bị vạch mặt...BQT sao không giải quyết được chứ???

vậy ai trả tiền, trả thời gian, trả công sức cho BQT làm cái việc xác minh có phải kẻ gian hay không, phải nick trung gian hay không, phải chơi xấu nhau hay không ... vv... bạn có nick, không biết giữ, bị mất thì lỗi ở bạn là trước tiên, đừng kêu ca ai làm gì.
nếu làm "công an" như các bạn nói mà có lương, thì mình cũng xin một chân, chỉ ngồi rình mấy thằng hack cr rồi bann nó thôi, còn không thì liệu bản thân bạn có chấp nhận làm cái việc đó hay không ?

@all: làm ơn đổi pass nick của mình đi ạ, không thì mất cũng đừng trách ai

ASAP

Well-Known Member

vậy ai trả tiền, trả thời gian, trả công sức cho BQT làm cái việc xác minh có phải kẻ gian hay không, phải nick trung gian hay không, phải chơi xấu nhau hay không ... vv... bạn có nick, không biết giữ, bị mất thì lỗi ở bạn là trước tiên, đừng kêu ca ai làm gì.
nếu làm "công an" như các bạn nói mà có lương, thì mình cũng xin một chân, chỉ ngồi rình mấy thằng hack cr rồi bann nó thôi, còn không thì liệu bản thân bạn có chấp nhận làm cái việc đó hay không ?

@all: làm ơn đổi pass nick của mình đi ạ, không thì mất cũng đừng trách ai

Admin buihung đã xóa post của mình...

love_yejin nên biết vị trí của bạn ở đâu để phát biểu cho đúng...

Mấy "con dog" ăn trộm vẫn nhởn nhơ..còn bạn thì "như cổ vũ cho hành động ăn trộm"...

hoangson84

Re: Ðề: Bị mất trộn CR

Admin buihung đã xóa post của mình...

love_yejin nên biết vị trí của bạn ở đâu để phát biểu cho đúng...

Mấy "con dog" ăn trộm vẫn nhởn nhơ..còn bạn thì "như cổ vũ cho hành động ăn trộm"...
chắc tại bạn có thời gian ít vào 4rum rồi, vụ của bạn ko phải lần đầu đâu, có đợt rộ lên mấy người bị cùng 1 lúc
nên admin đã thông báo đổi lại pass khó hơn , chắc bạn ko để ý thôi

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Bị mất trộn CR

chắc tại bạn có thời gian ít vào 4rum rồi, vụ của bạn ko phải lần đầu đâu, có đợt rộ lên mấy người bị cùng 1 lúc
nên admin đã thông báo đổi lại pass khó hơn , chắc bạn ko để ý thôi
Mình biết chuyện này nhưng vấn đề là "biết kẻ trộm và có bằng chứng thì Admin phải xử lý, biết rồi là biết vậy thôi sao", 200cR của mình không là gì nhưng vấn đề là "dog ăn trộm vẫn ở trên forum"...và một số người lại "cổ vũ cho hành động ăn trộm này".

buihung

Administrator
Re: Ðề: Re: Ðề: Bị mất trộn CR

Mình biết chuyện này nhưng vấn đề là "biết kẻ trộm và có bằng chứng thì Admin phải xử lý, biết rồi là biết vậy thôi sao", 200cR của mình không là gì nhưng vấn đề là "dog ăn trộm vẫn ở trên forum"...và một số người lại "cổ vũ cho hành động ăn trộm này".
Đây là tin nhắn mình trả lời chủ topic, mình post luôn lên đây cũng là để nhắn nhủ chung với mọi người. cR mất đi thì có thể dễ dàng kiếm lại được nhưng giả dụ là bạn mất tiền thật trong tài khoản thì sao nhỉ?
buihung đã viết:
Đối với việc gian lận trong giao dịch cR thì mặc dù Nội quy không can thiệp tuy nhiên cá nhân mình cũng đã xử lý nghiêm khắc một số trường hợp. Tuy nhiên với việc mất cR trong trường hợp này thì mình lại chả muốn can thiệp, một phần vì mình không có quyền hạn để tra ra việc chuyển cR, một phần vì mình thấy việc cẩn trọng trong việc lưu giữ thông tin cá nhân là điều hết sức quan trọng khi tham gia internet. Diễn đàn đã nhiều lần cảnh báo thành viên về việc không đặt pass kiểu như 123456 nhưng nhiều bạn vẫn không lưu tâm.

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Bị mất trộn CR

Đây là tin nhắn mình trả lời chủ topic, mình post luôn lên đây cũng là để nhắn nhủ chung với mọi người. cR mất đi thì có thể dễ dàng kiếm lại được nhưng giả dụ là bạn mất tiền thật trong tài khoản thì sao nhỉ?

Mình biết là Admin có rất nhiều việc phải làm và việc mất cR này chính là lỗi của mình nhưng:

1. Những kẻ ăn trộm vẫn tồn tại trên forum này và sẽ thêm nhiều kẻ ăn trộm và có thể còn hơn thế nữa.

2. Khi đã tạo ID trên forum và vẫn hàng ngày sử dụng thì không ai là không quí ID của mình cả (trừ những "con dog ăn trộm" mà thôi).

3. Mấy năm rồi sao không có chuyện " dog ăn trộm" thế này..giờ lại ồn ào náo nhiệt ăn trộm vậy..và "có những người còn cổ vũ cho hành động này".

4. Nếu thực tế mà mất tiền trong tài khoản...thì xin lỗi..mình không ngồi đây để post đi post lại thế này.

5. Chỉ có mấy "con dog ăn trộm", có thể đếm trên đầu ngón tay thì Admin "ngại gì" mà không lock mấy nick này lại, nếu bị oan sẽ đối chứng. Việc lock nick không khó và không mất thời gian tiền bạc gì đối với Admin (chỉ có love_yejin mới biết là mất thời gian tiền bạc...đồ ngu mà bày đặt tỏ ra nguy hiểm)

6. Đôi khi nhà bạn khóa cửa không cẩn thận và bị đột nhập ăn trộm, bạn biết kẻ ăn trộm..thì bạn "im lặng sao???"

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
@Bạn ASAP:

- quy định của diễn đàn đã ghi rõ: không can dự vào chuyện này, vậy nên cứ thế mà làm thôi
- kể cả là admin muốn nhúng tay vào sự vụ: bạn chứng minh người chuyển cR của bạn là gian đi xem nào, nếu không chứng minh được, làm sao có thể ban nick người ta?

ASAP

Well-Known Member

@Bạn ASAP:

- quy định của diễn đàn đã ghi rõ: không can dự vào chuyện này, vậy nên cứ thế mà làm thôi
- kể cả là admin muốn nhúng tay vào sự vụ: bạn chứng minh người chuyển cR của bạn là gian đi xem nào, nếu không chứng minh được, làm sao có thể ban nick người ta?

Đã đến A Chip vào đây và nói vậy thì mình chịu thua.

Còn chứng minh: sao mình không nêu nick khác mà đích danh là nthung2112 kèm hình ảnh rõ ràng vậy. Và nthung2112 chỉ là HD-upscale thì lấy đâu ra mấy nghìn cR...và nthung2112 cũng không buôn bán gì.

Admin mà không biết không hiẻu rõ chuyện này thì còn ai có thể hiểu đây.

Admin không can dự vào thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến Admin và forum cả...chỉ là "những con dog ăn trộm" vẫn mãi tồn tại trên forum gây bức xúc cho người bị trộm thôi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên