Bị mất trộn CR

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

hoangson84

Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Đã đến A Chip vào đây và nói vậy thì mình chịu thua.

Còn chứng minh: sao mình không nêu nick khác mà đích danh là nthung2112 kèm hình ảnh rõ ràng vậy. Và nthung2112 chỉ là HD-upscale thì lấy đâu ra mấy nghìn cR...và nthung2112 cũng không buôn bán gì.

Admin mà không biết không hiẻu rõ chuyện này thì còn ai có thể hiểu đây.

Admin không can dự vào thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến Admin và forum cả...chỉ là "những con dog ăn trộm" vẫn mãi tồn tại trên forum gây bức xúc cho người bị trộm thôi.

ơ .. mình tưởng bạn kiện nick vnbao chứ

kepin

Well-Known Member
Hôm nay cuối tuần các bác không tận hưởng cuộc sống à? :)

supham

Member
Ðề: Bị mất trộn CR

09:37, 8th Sep 2012 -277 Chuyển cR đến thành viên: nthung2112 (userid= 395769) - Lý do: Cho thèn em
Mình thiệt là đen quá đi, hết CR kiếm acc Fshare rồi. Thật quá là đen. Ước mơ CR sẽ quay trở về.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Đã đến A Chip vào đây và nói vậy thì mình chịu thua.

Còn chứng minh: sao mình không nêu nick khác mà đích danh là nthung2112 kèm hình ảnh rõ ràng vậy. Và nthung2112 chỉ là HD-upscale thì lấy đâu ra mấy nghìn cR...và nthung2112 cũng không buôn bán gì.

Admin mà không biết không hiẻu rõ chuyện này thì còn ai có thể hiểu đây.

Admin không can dự vào thì cũng chẳng ảnh hưởng gì đến Admin và forum cả...chỉ là "những con dog ăn trộm" vẫn mãi tồn tại trên forum gây bức xúc cho người bị trộm thôi.

Sao bạn không đi thẳng vào vấn đề mà cứ vòng vòng ở đâu đâu thế. Làm gì thì cũng phải căn cứ vào những lý lẽ cụ thể.

- Bạn kiện ai?
- Chứng cứ của bạn là gì để chứng minh người bạn kiện có tội?

Nếu bạn không muốn nói chuyện bằng lý lẽ thì chấm dứt câu chuyện ở đây nhé.

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Sao bạn không đi thẳng vào vấn đề mà cứ vòng vòng ở đâu đâu thế. Làm gì thì cũng phải căn cứ vào những lý lẽ cụ thể.

- Bạn kiện ai?
- Chứng cứ của bạn là gì để chứng minh người bạn kiện có tội?

Nếu bạn không muốn nói chuyện bằng lý lẽ thì chấm dứt câu chuyện ở đây nhé.

Mình không hiểu lý lẽ mà A Chip muốn nói đến là gì nữa...mọi việc đã rõ ràng vậy rồi.

Nick nthung2112 đã ăn trộm cR của nhiều người, (đã có mấy người post lên rồi đấy thôi), A Chip đừng để tiếp diễn như vậy và "ban nick" nthung2112 là xong.

A Chip cùng Admin không làm được nữa thì Close topic ở đây.

Mọi việc chỉ có tính tương đối và mình cũng không kỳ vọng gì vào "sự quan tâm và công tâm" của BQT..bức xúc thì post lên thôi.

GNAD96213

Well-Known Member
5 ngày rồi và e xin kiện bác boysanhdieuhp88

Giao dịch của e và boysanhdieuhp88 ngày 2/9
1cf8d29c78b3e6736db39f93643d0b7a5df37a1276deaed2913836183b42288d6g.jpg

Và e đã chuyển Fshare Point
d2b9081242acd84009b5559464dddf2735e75b2dfff16c9806a14e43ac5ae7b06g.jpg

Nhưng đến giờ chưa nhận được cR
fc9eb11aee26dbbd37ba54c5ccc6242f7a5639f46b233ca77468c377d19ab7b86g.jpg

Thực sự là không thể đợi được nữa
67af2ec133f4869eaa7198b81e0493c89ce495dac1ec060b26bb7d8c5b54b07f6g.jpg

Mong BQT vào làm rõ cho e. Ảnh e chụp screenshot hoàn toàn đúng sự thật.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Với các bạn mất cR:

bằng chứng gì mà các bạn quy kết cho nick nào đó lấy cR của các bạn? Các giao dịch đều do các bạn chuyển cho đối tượng, nếu các bạn không đồng ý, làm sao số cR này chuyển đi được?

Chắc chắn một điều rằng, chỉ có các bạn mới là người chuyển được cR của bản thân cho người khác, có đúng vậy không?

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Với các bạn mất cR:

bằng chứng gì mà các bạn quy kết cho nick nào đó lấy cR của các bạn? Các giao dịch đều do các bạn chuyển cho đối tượng, nếu các bạn không đồng ý, làm sao số cR này chuyển đi được?

Chắc chắn một điều rằng, chỉ có các bạn mới là người chuyển được cR của bản thân cho người khác, có đúng vậy không?

A Chip hỏi vậy là không theo dõi chi tiết của vấn đề này rồi.

Lý do mất cR là "do lỗi chủ quan của người mất, do đặt password đăng nhập vào forum đơn giản" và "con dog ăn trộm" vào đăng nhập vào nick của người khác để chuyển cR về cho mình.

A Chip xem nthung2112 mới chỉ là HD-upscale thì làm sao có đến 6 nghìn mấy cR.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

A Chip hỏi vậy là không theo dõi chi tiết của vấn đề này rồi.

Lý do mất cR là "do lỗi chủ quan của người mất, do đặt password đăng nhập vào forum đơn giản" và "con dog ăn trộm" vào đăng nhập vào nick của người khác để chuyển cR về cho mình.

A Chip xem nthung2112 mới chỉ là HD-upscale thì làm sao có đến 6 nghìn mấy cR.

Bạn có quan tâm đến lý lẽ khi tranh luận không? Bạn có nghĩ rằng bạn đang dựa vào cảm tính không?

Nick mới tinh cũng có thể sở hữu hàng chục ngàn cR, việc đó có gì là khó chứ: trao đổi, mua bán, cho tặng... đều có thể mà. Không thể ban người ta vì có nhiều cR được, đúng không?
Còn việc bạn bảo người ta đăng nhập vào nick của bạn để chuyển cR đi, làm sao BQT kiểm chứng được việc này? Bạn có bằng chứng cụ thể để chứng tỏ điều này không? Dựa vào cái log chuyển cR chưa thể khẳng định được điều đó.

=========================

Dọn sạch đầu óc và xem giúp mình trường hợp này nhé:
- bạn có điện thoại
- một lần điện thoại của bạn lọt vào tay người khác
- người ta dùng điện thoại của bạn gọi hết sạch tiền

Bạn có thể nào yêu cầu nhà mạng khôi phục lại số tiền trong tài khoản của mình không?

Bạn giải được bài toán trên thì sẽ hiểu trường hợp cR của bạn cũng tương tự như vậy thôi.

Mất cR là còn nhẹ đấy. Giả sử người ta dùng nick của bạn dùng vào mục đích chính trị hay lừa đảo này nọ thì nếu cơ quan an ninh sờ đến, bạn sẽ phải trả giá đắt hơn nhiều. Vài trăm cR để thức tỉnh và cẩn thận hơn trên online là cái giá không hề đắt đâu bạn nhé.

ASAP

Well-Known Member

Bạn có quan tâm đến lý lẽ khi tranh luận không? Bạn có nghĩ rằng bạn đang dựa vào cảm tính không?

Nick mới tinh cũng có thể sở hữu hàng chục ngàn cR, việc đó có gì là khó chứ: trao đổi, mua bán, cho tặng... đều có thể mà. Không thể ban người ta vì có nhiều cR được, đúng không?
Còn việc bạn bảo người ta đăng nhập vào nick của bạn để chuyển cR đi, làm sao BQT kiểm chứng được việc này? Bạn có bằng chứng cụ thể để chứng tỏ điều này không? Dựa vào cái log chuyển cR chưa thể khẳng định được điều đó.

Dọn sạch đầu óc và xem giúp mình trường hợp này nhé:
- bạn có điện thoại
- một lần điện thoại của bạn lọt vào tay người khác
- người ta dùng điện thoại của bạn gọi hết sạch tiền

Bạn có thể nào yêu cầu nhà mạng khôi phục lại số tiền trong tài khoản của mình không?

Bạn giải được bài toán trên thì sẽ hiểu trường hợp cR của bạn cũng tương tự như vậy thôi.

Cảm tính hay không thì chỉ bản thân mình hiểu rõ...giải thích thế nào cũng không tác dụng gì cả.

Mình không phải post lên đây để mong BQT giúp mình lấy lại cR đã mất...mà chỉ là để BQT xử lý "những tên trộm" trên forum này thôi.

Và cũng không phải chỉ có "mình bị ăn trộm" bởi nthung2112...có mấy người khác cũng bị ăn trộm đấy thôi.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Mình không phải post lên đây để mong BQT giúp mình lấy lại cR đã mất...mà chỉ là để BQT xử lý "những tên trộm" trên forum này thôi.

Và cũng không phải chỉ có "mình bị ăn trộm" bởi nthung2112...có mấy người khác cũng bị ăn trộm đấy thôi.
Không đủ căn cứ để xử ăn trộm bạn ạ, vì không chứng mình được người ta ăn trộm của bạn. Lý lẽ là đây:

1. bạn bảo người ta tự log vào nick của bạn để chuyển, nhưng cũng có thể bạn thực hiện lệnh chuyển đó. Không thể xác định.
2. Ngay cả khi xác định được [1] là đúng như bạn nói thì cũng không thể kết luận chủ nhân nick đó thực hiện lệnh chuyển vì có thể tên hacker thực sự cũng chỉ mượn nick đó để chuyển cR. Hắn làm được với bạn thì cũng có khả năng làm với người khác.
3. Ngay cả khi [2] là xác định được thì BQT cũng không xử vì tạo tiền lệ xấu: nếu ghét ai đó, chỉ việc chuyển ít cR cho người đó rồi kiện cáo um sùm nhằm đổ tội hack nick này nọ, rất nhốn nháo và mất thời gian.

Nếu bạn không muốn bị SIDA, hãy đeo bao cao su. Mong bạn hiểu.

Ðề: Bị mất trộn CR

Em nghĩ trường hợp này các bác là nạn nhân nên thông cảm cho BQT là đúng. Ví dụ về công an của bác cũng hay nhưng mà thực tế nó khác trên internet nhiều lắm ạ. Ở đây ngoài cái log của bác thì không còn chứng cứ gì khác để mà điều tra gì thêm. Bác bức xúc là đúng nhưng ban nick người ta thì cũng hơi khó.

ASAP

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Không đủ căn cứ để xử ăn trộm bạn ạ, vì không chứng mình được người ta ăn trộm của bạn. Lý lẽ là đây:

1. bạn bảo người ta tự log vào nick của bạn để chuyển, nhưng cũng có thể bạn thực hiện lệnh chuyển đó. Không thể xác định.
2. Ngay cả khi xác định được [1] là đúng như bạn nói thì cũng không thể kết luận chủ nhân nick đó thực hiện lệnh chuyển vì có thể tên hacker thực sự cũng chỉ mượn nick đó để chuyển cR. Hắn làm được với bạn thì cũng có khả năng làm với người khác.
3. Ngay cả khi [2] là xác định được thì BQT cũng không xử vì tạo tiền lệ xấu: nếu ghét ai đó, chỉ việc chuyển ít cR cho người đó rồi kiện cáo um sùm nhằm đổ tội hack nick này nọ, rất nhốn nháo và mất thời gian.

Mình hiểu BQT có lý do của BQT.

"Tà không thể thắng Chính"...và nếu ban nick nhầm "những tên trộm" thì cũng không ảnh hưởng gì đến forum...

Post thêm nữa chỉ làm mất thời gian của ACE theo dõi.

Admin Close topic này là được rồi.

GNAD96213

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Bị mất trộn CR

Vậy bác giải quyết giùm e vụ của e với. E có đủ bằng chứng rồi mà :(

ASAP

Well-Known Member

Mất cR là còn nhẹ đấy. Giả sử người ta dùng nick của bạn dùng vào mục đích chính trị hay lừa đảo này nọ thì nếu cơ quan an ninh sờ đến, bạn sẽ phải trả giá đắt hơn nhiều. Vài trăm cR để thức tỉnh và cẩn thận hơn trên online là cái giá không hề đắt đâu bạn nhé.

Điều này là chính xác và nếu "con dog ăn trộm" đổi pass thì nick của mình cũng đã tiêu rồi, không còn để post đi đi lại lại hoài thế này.

Nhưng "cảm tính..cảm giác..cảm nhận..cảm xúc...của mình" là BQT không ai đứng về phía người bị hại, người bị ăn trộm; và "mọi lý do.. lý lẽ .. lý luận..." đưa ra đều đứng về phía "con dog ăn trộm"!!!??? Và lời khuyên rút kinh nghiệm cho all là chấm hết.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên