Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

lytrn

Member
Ðề: Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

em mua 42x30V "Cao to đen hôi" dùng khoản 2 năm rồi. Coi phim HD đẹp lắm dù là màn hình 720, Sau này em có mua thêm Sony 40R452A, đời mới hơn, Full HD, màn hình led nhưng coi chán không thể tả được

Haxen

Well-Known Member

TV CRT SS và LG còn chưa chịu tha nữa nói chi là Plasma do vậy Plasma vẫn chưa thể nào chết được,

vnit80

Member

Tiếc nhỉ, nếu còn Pana thì cũng xem xét làm 1 chú chơi

vn_soft

Member

42 inch < 5tr, 50 inch < 8tr thì bỏ qua các nhược điểm của nó ngay, đắt hơn thì BB.

Nếu nói về chất lượng hình ảnh trong phim ảnh thì mình chân thật nói Plasma chỉ thua OLED thui , còn LCD hay led thì đàn em nó các bác ạ! Dù Plasma có chết thì sau này mình chỉ chờ mua Oled thui chứ mấy ông Led hay Lcd thì nhòe nhẹt lém... ( mà thực ra Led hay Lcd công nghệ là một chỉ khác là thay đèn nền thui)

chauint

Active Member

42 inch < 5tr, 50 inch < 8tr thì bỏ qua các nhược điểm của nó ngay, đắt hơn thì BB.

kiếm đồ secondhand mà xài bác, ăn xin cũng co cái giá của ăn xin chứ bác. rẻ dc như bác nói thì em đã đầu tư mỗi toilet 1 cái 50" rồi

MasterVN

Đang xài em Pana 42ST30 gần 2 năm nay, đợi em đó ngủm để mua em LED 55'' Sony W804 to cho sướng mà em đó vẫn chạy phà phà, trung bình 1 ngày hơn 6 tiếng, màu sắc vẫn đẹp long lanh, xem đá banh HD cuối tuần cảm giác rất mịn, không giựt, ko bóng ma gì hết :) ko biết nên vui hay bùn đây @@

ldlbq

Member

Người tiêu dùng không quan tâm Plasma thì Plasma ngoắc ngoải thôi, nhưng chết thì chắc cũng còn lâu. Đến CRT mà bây giờ vẫn còn chưa chết, thì nói gì Plasma ;))

Không biết chất lượng Plasma có tốt hơn đủ để người tiêu dùng nhận ra hay không. Nhưng với các khuyết điểm chết người của Plasma thì người tiêu dùng lại nhận ra rõ mồn một ===> đó là lý do vì sao Plasma ngoắc ngoải

CÁI GÌ THÌ CŨNG CÓ LÝ DO CỦA NÓ B-)

Bác lại đá xoáy, anh em Plasma bùn bác bây giờ :D. Plasma do bản chất công nghệ là sự đốt cháy cho nên càng dùng thì càng xấu, chứ sao càng dùng lại càng đẹp được bác :))

- Ủa, ủa!!! Chẳng phải trước khi có bài viết này thì chính kook123 vẫn ra rả phát ngôn plasma chết, nay sao lai quay ngoắc 180 độ để nói "Plasma ngoắc ngoải thôi, nhưng chết thì chắc cũng còn lâu". Té ra "cầm đèn chạy trước ô tô" nên bị ô tô "húc" bổ ngửa rồi.

- Kook123 là fan của TV công nghệ LCD nhưng kiến thức không đủ để hiểu thế nào là (TV) CCFL LCD và thế nào là (TV) Led LCD (phải có người giải thích mới hiểu), nay lại cả gan lạm bàn đến "bản chất công nghệ" của plasma mới ghê chứ (đã sử dụng TV plasma nào chưa?). Thế Kook123 có nguồn tin nào bảo chứng cho lời nói "nên càng dùng thì càng xấu" không? Đã bị ô tô "húc" bổ ngửa rồi mà nay vẫn tiếp tục cầm đèn chạy trước, sao gan (cóc tía) thế. Con chim còn biết sợ cành cong nữa, huống hồ con người... hay là...

Mabu_map

Member

Nói thật chứ ngày trước nhà em có con CRT Toshiba 29' màn cong có công nghệ chia 1 màn hình nhỏ ở góc (để xem được kênh khác, ko biết có bác nào từng dùng loại này chưa nhỉ ) em xem còn mê hơn mấy e Led ý. Bác nào chưa từng xem tivi Plasma (hay có thành kiến vì lý do nào đó) hay thảm hại hơn là ko biết tivi CRT là cái gì thì đừng nên chém gió dìm hàng.

nsnhd

Well-Known Member

Đang xài em Pana 42ST30 gần 2 năm nay, đợi em đó ngủm để mua em LED 55'' Sony W804 to cho sướng mà em đó vẫn chạy phà phà, trung bình 1 ngày hơn 6 tiếng, màu sắc vẫn đẹp long lanh, xem đá banh HD cuối tuần cảm giác rất mịn, không giựt, ko bóng ma gì hết :) ko biết nên vui hay bùn đây @@
Nên vui bác ạ, phim ảnh và đá banh thì LED không hợp đâu. Thà chưa coi Plasma bao giờ thì không sao, chứ đã coi rồi thì...:))

haidangcam

Member

TV plasma này chất lượng hình ảnh đẹp mà kết hợp với đầu thu Dune HD thì quá tuyệt rùi còn gì đầu cần đổi qua smart TV nữa!

"Bác lại đá xoáy, anh em Plasma bùn bác bây giờ . Plasma do bản chất công nghệ là sự đốt cháy cho nên càng dùng thì càng xấu, chứ sao càng dùng lại càng đẹp được bác"
Led sử dụng công nghệ phát sáng bằng đèn led. Bác xài lâu thì cũng xuống màu thôi vì đèn led nó cũng mờ dần theo thời gian

tethien

Active Member

Thế có tương đương về chất lượng ko bạn??

Đang nói chuyện về giá mà bạn. Bạn kia nói mua Plasma + tiền điện mấy năm sử dụng mới bằng LED. Mình chỉ ra rằng giá LED bây giờ bằng Plasma.
Còn chuyện chất lượng hình ảnh thì tùy sở thích mỗi người chứ. hơn nữa con LED 5400 đó của LG độ phân giải Full HD màn hình IPS cũng không phải là tệ.

tethien

Active Member
Ðề: Re: Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

"Bác lại đá xoáy, anh em Plasma bùn bác bây giờ . Plasma do bản chất công nghệ là sự đốt cháy cho nên càng dùng thì càng xấu, chứ sao càng dùng lại càng đẹp được bác"
Led sử dụng công nghệ phát sáng bằng đèn led. Bác xài lâu thì cũng xuống màu thôi vì đèn led nó cũng mờ dần theo thời gian
Vâng mờ đi chứ sao không ? Nhưng 50.000 giờ đó bạn. Nếu bạn bật 24/24 thì được khoảng 5.7 năm.

Di Oi Gi

Người tiêu dùng không quan tâm Plasma thì Plasma ngoắc ngoải thôi, nhưng chết thì chắc cũng còn lâu. Đến CRT mà bây giờ vẫn còn chưa chết, thì nói gì Plasma ;))

Không biết chất lượng Plasma có tốt hơn đủ để người tiêu dùng nhận ra hay không. Nhưng với các khuyết điểm chết người của Plasma thì người tiêu dùng lại nhận ra rõ mồn một ===> đó là lý do vì sao Plasma ngoắc ngoải

CÁI GÌ THÌ CŨNG CÓ LÝ DO CỦA NÓ B-)

Bác lại đá xoáy, anh em Plasma bùn bác bây giờ :D. Plasma do bản chất công nghệ là sự đốt cháy cho nên càng dùng thì càng xấu, chứ sao càng dùng lại càng đẹp được bác :))

:D em có xoáy đâu, Plasma đẹp thật mà

nhất là màu đen , Plasma với hiệu ứng huyết tương càng xem càng đẹp bác ạ, xem 2D FHD cực đỉnh

kook123

- Ủa, ủa!!! Chẳng phải trước khi có bài viết này thì chính kook123 vẫn ra rả phát ngôn plasma chết, nay sao lai quay ngoắc 180 độ để nói "Plasma ngoắc ngoải thôi, nhưng chết thì chắc cũng còn lâu". Té ra "cầm đèn chạy trước ô tô" nên bị ô tô "húc" bổ ngửa rồi.

- Kook123 là fan của TV công nghệ LCD nhưng kiến thức không đủ để hiểu thế nào là (TV) CCFL LCD và thế nào là (TV) Led LCD (phải có người giải thích mới hiểu), nay lại cả gan lạm bàn đến "bản chất công nghệ" của plasma mới ghê chứ (đã sử dụng TV plasma nào chưa?). Thế Kook123 có nguồn tin nào bảo chứng cho lời nói "nên càng dùng thì càng xấu" không? Đã bị ô tô "húc" bổ ngửa rồi mà nay vẫn tiếp tục cầm đèn chạy trước, sao gan (cóc tía) thế. Con chim còn biết sợ cành cong nữa, huống hồ con người... hay là...

Thì plasma cũng giống như cải lương, ca cẩm 1 hồi rồi mới chết, chứ đâu phải chết ngay được ;)). Nhưng cái chết của Plasma là quá rõ ràng, với những khuyết điểm chết người thì việc bị người tiêu dùng quay lưng là điều dễ hiểu :D

Bản chất của Plasma là đốt cháy phốt-pho để phát sáng ( nói nôm na thế cho ldlbq hiểu ). Mà đã "đốt" như thế thì chất lượng phải nhanh xuống cấp theo thời gian ( so với LED LCD ) + hiện tượng cháy hình khi để ảnh tĩnh. Đây là 2 trong số những khuyết điểm của Plasma khi so sánh với LED LCD.

P/S: đừng có cãi làm gì nhé, hãy nhìn vào thực tế thị phần Plasma chỉ chiếm dưới 10% và ngày càng ít đi ;))

Vâng mờ đi chứ sao không ? Nhưng 50.000 giờ đó bạn. Nếu bạn bật 24/24 thì được khoảng 5.7 năm.

Do công nghệ LED ngày càng được nâng cấp nên ngày nay đã lên tới 100 ngàn giờ rồi bác. Trong khi Plasma đã phát triển hết khả năng nên việc tăng thời gian sử dụng là không thể.

Mà quan trọng là chất lượng LED điểm đầu và điểm cuối thời gian sử dụng chênh lệch ít, còn Plasma và LCD chênh lệch rất nhiều ( màn hình tối đi thấy rõ )

meomatto

Active Member

vẫn đang hạnh phúc với con Plasma SS D8 đây này, lec liếc gì, chấp hết. Khách khứa đến nhà chơi cứ ra sờ nắn bảo LED này đẹp thế nhở---> Chán vãi!
Plasma cao cấp của Pana sau này giá quá đắt, ko mua nổi luôn mà ở VN mình cũng hiếm hoi, có tiền ko chắc đã có hàng mà mua. Lúc đấy lại ước gì mình dc ở Mỹ. :D

lahabentin

Well-Known Member

Thì plasma cũng giống như cải lương, ca cẩm 1 hồi rồi mới chết, chứ đâu phải chết ngay được ;)). Nhưng cái chết của Plasma là quá rõ ràng, với những khuyết điểm chết người thì việc bị người tiêu dùng quay lưng là điều dễ hiểu :D

Bản chất của Plasma là đốt cháy phốt-pho để phát sáng ( nói nôm na thế cho ldlbq hiểu ). Mà đã "đốt" như thế thì chất lượng phải nhanh xuống cấp theo thời gian ( so với LED LCD ) + hiện tượng cháy hình khi để ảnh tĩnh. Đây là 2 trong số những khuyết điểm của Plasma khi so sánh với LED LCD.

P/S: đừng có cãi làm gì nhé, hãy nhìn vào thực tế thị phần Plasma chỉ chiếm dưới 10% và ngày càng ít đi ;))

Do công nghệ LED ngày càng được nâng cấp nên ngày nay đã lên tới 100 ngàn giờ rồi bác. Trong khi Plasma đã phát triển hết khả năng nên việc tăng thời gian sử dụng là không thể.

Mà quan trọng là chất lượng LED điểm đầu và điểm cuối thời gian sử dụng chênh lệch ít, còn Plasma và LCD chênh lệch rất nhiều ( màn hình tối đi thấy rõ )
Màn LCD thọ 100.000 giờ cái củ khỉ! Đưa link dẫn chứng đi. Đồng thời về xem lại cấu tạo của màn LCD đi rồi hãy bàn tới điểm đầu với chả điểm cuối. Đúng là Lừa Gạt.

do_long_khach

Well-Known Member

Thôi các bác ạ. Có bác gì hôm trước bảo khỏi phải nói chuyện với thằng ngu còn gì nữa. Chất lượng plasma đẹp thật nhưng ko được số đông chấp nhận thì rồi cũng phải ra đi.

meomatto

Active Member

Thôi các bác ạ. Chất lượng plasma đẹp thật nhưng ko được số đông chấp nhận thì rồi cũng phải ra đi.
Khổ! Công nghệ cũng dần đi đến giwois hạn rồi mà con người thì luôn ham thích cái mới. Hy vọng OLED thôi. LED thì mặc xác! :D

Bên trên