Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

Không phủ nhận những ưu điểm của Plasma, song plasma vẫn không được chấp nhận. Âu cũng là do...tâm lý số đông của NTD chăng?

meomatto

Active Member

Em VT50 của em đang ốm, bị chết cái board quét hình, biết đâu em lại chuyển sang PlasSS.

Ơ, sao bác đen thế? lại xịt rồi à? lại BH thôi bác. mà bác chuyển sang con 64E8 của SS cũng ổn đấy, chả kém gì dòng VT của Pana đâu. Điểm số cũng được sếp vào hàng Top với Best rồi còn gì/ Em đang vưỡn song hành 2 con đây, đều ngon và giết chết bất cứ con LED nào cùng đời.

lahabentin

Well-Known Member

Không phủ nhận những ưu điểm của Plasma, song plasma vẫn không được chấp nhận. Âu cũng là do...tâm lý số đông của NTD chăng?
Có thể nói là như vậy đấy bác!

Ngay trong HDVN này, những lần so kè các màn hình với nhau vẫn cho thấy sự phân biệt " có chủ đích " rõ ràng. Sao lại dùng lý do " vì không được số đông ưa chuộng " mà để Plasma ra rìa, không cho em nó vào tranh tài? Phải chăng nếu cho em nó vào thì ngôi Hoa Hậu, Hoa Vương em nó rinh hết và biến mấy em LED thành cóc ghẻ?

Và nếu đã có ý so sánh các màn hình với các công nghệ hiển thị khác nhau thì kết quả đã khác, cũng sẽ không sanh ra phần tử lộng ngôn bất chấp sự thật như thời gian vừa qua!

Minhsur

Banned

Ơ, sao bác đen thế? lại xịt rồi à? lại BH thôi bác. mà bác chuyển sang con 64E8 của SS cũng ổn đấy, chả kém gì dòng VT của Pana đâu. Điểm số cũng được sếp vào hàng Top với Best rồi còn gì/ Em đang vưỡn song hành 2 con đây, đều ngon và giết chết bất cứ con LED nào cùng đời.

Hê hê, đen từ lúc mua Plasma 50VT30 mà bác. Rất nó đẹp quá thì máu, mua đắt mất 1 củ. Sau rồi bảo hành được đổi lên 55VT50 - đỏ quá bác nhỉ. Dùng được 15 tháng lại thấy đen thui - chết board quét. 10h sáng nay họ đến thay bác ạ, ít nhất 2,5 củ nữa.

Giờ mà bảo em đổi sang con khác cũng chẳng được vì PlasPana sạch sẽ rồi. Em mua cho ông anh ở quê cái sony 40inch, bảo vợ con mơ ra xem tạm mấy hôm. Chẳng ai đồng ý, nhất loạt đòi vào bếp xem tạm cho đỡ mất công.

Minhsur

Banned

Chính sách chiết khấu bán hàng của Pana khá chặt chẽ nên chính những ông buôn, bà buôn chẳng muốn kinh doanh dòng này. Thiết bị HT có những thứ chiết khấu tới 30% so với giá sách. Phải thế họ mới thịt được anh em ta chứ.

Minhsur

Banned

Báo cáo bác và anh em là con tivi 55VT50 của em đã khỏe lại như xưa. Hôm trước NVKT kiểm tra phán chết board quét to. Hôm nay họ đến mang cả mấy cái board, (đúng là thợ có kinh nghiệm nên họ dự phòng), kiểm tra kỹ lại thì không chết board to mà chết board nhỏ. Thay mất 1t200k

Đúng là người của PanaVN (khác hẳn mấy ông BHUQ), hỏng cái gì nói cái đó (chứ họ có bảo em hỏng cả 3 miếng board thì em cũng chịu chết).

ndhai77

Member

ai nói hay chê gì thì kệ, LED Sony ở salon thì để xem dzui dzui, cho nho'c xem hoạt hình, thỉnh thoảng xem ba cái tin thời sự
còn xem film thì mình lên HC, đóng cửa bật xem bằng Pana plasma :D

soildsnake

Active Member

Em lỡ yêu plasma của Pana mất rồi :))

Ôi ZT60

sangcom

Member

Em vẫn yêu Pans Plasma nhà em lắm, em í vẫn thỏa mãn nhu cầu HD của em.

julius_27

Hay đấy. Ko hiểu họ cho mấy cái smart với chả internet vào tivi làm gì. Em thấy giá trị sử dụng của mấy thứ ấy không cao lắm. Giờ chỉ muốn kiếm 1 cái tivi chất lượng cao không smart với internet gì hết. Chỉ tivi thôi.

1100

Member

Hay đấy. Ko hiểu họ cho mấy cái smart với chả internet vào tivi làm gì. Em thấy giá trị sử dụng của mấy thứ ấy không cao lắm. Giờ chỉ muốn kiếm 1 cái tivi chất lượng cao không smart với internet gì hết. Chỉ tivi thôi.
Cho vào để móc túi người dùng mà bạn.

alibaba1978

Well-Known Member

tivi led mà coi cái giề xem phim mà mỏi lưng chuyển sang tư thế khác là xem như tắt luôn tivi cho nó lành xin lỗi mình hơi khó tánh và là fan cuồng của plasma

theanh90

Khẳng định 1 điều là màu sắc của plasma hơn rất nhiều nhiều LCD và led (Oled chưa xài qua), nhược điểm của nó là độ sáng không đc tốt do vậy mà khi chiếu biểu diễn ở các siêu thị điện máy (Nơi ánh sáng đèn cao) thì nó bị lép vế.
LCD và led đc các nhà sx ưu ái và định hướng ng tiêu dùng sang sở thích mỏng, đẹp, ít tốn điện (Ng tiêu dùng số đông), còn những người có quan tâm tới màu sắc hiển thị, biết cách chọn mua, kiểm tra tại quầy, không quá quan trọng hình thức( số ít) mới xài plasma.
E lần đầu tiên đi tìm hiểu TV đã bị ấn tượng bởi plasma khi nhìn thấy ở siêu thị (Giống kiểu test mù khi chưa tìm hiểu gì trc về TV) và thầy u e cũng phải công nhân về độ sâu của ảnh và màu sắc

kieucdtin2k52

Active Member

Thế tầm 15 củ bây giờ được con Plasma Pana nào ngon các bác? Em đang tìm hiểu và rất muốn có 1 em?

hero119

TV Plasma 1 thời làm nên hoàng kim cho Panasonic bây giờ sẽ lùi vào quá khứ.

Nói thật xem bằng LCD hay Led thì phải đúng chuẩn hình ảnh, chứ giờ mua công nghệ Plasma về sản xuất thành 4:3 bán cho các cụ coi, các cụ mua liền vì phần lớn vẫn là phát hình 4:3 mà.

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

bây giờ người ta xài OLED chứ ai còn xài plasma :)

mhs123

kiếm đồ secondhand mà xài bác, ăn xin cũng co cái giá của ăn xin chứ bác. rẻ dc như bác nói thì em đã đầu tư mỗi toilet 1 cái 50" rồi

Gặp bọn chim lợn và ko hiểu biết cứ phải phang thẳng vào mồm nó mới sướng bác ạ.
E dùng con Pana Plassma 46X20V từ năm 2010 đến giờ vẫn phê vãi mới hôm qua đưa ông bạn đi mua TV lúc đầu ông ý cứ nhờ tư vấn Sony Led sau một hồi tham khảo chán e dê ra chỗ gian hàng của Pana nằm khiêm tốn trong góc sau một hồi phân tích và xem thực tế ông ý mê mệt con Pana Plassma 50" B60V giá có 15tr8 nhìn thực tế đập chết mấy con Sony Led mà cứ nhờ nhờ.

nguoi006

Well-Known Member

- Nếu bạn xài model VT của Panasonic thì hản bạn sẽ thay đổi suy nghỉ đó (dày, xấu).
- "tốn điện": bạn đã bao giờ làm bài toán kinh tế (đơn giản cỡ cấp độ tiểu học) về chi phí đầu tư (mua) + chi phí vận hành (tiền điện) để so sánh plasma và led chưa? Bạn làm đi, rồi bạn sẽ thấy tốn điện không hẵn là tốn tiền.

Em mới bê chú Plasma 50 về đây! Vẫn bồ kết Plasma. ke ke

Bên trên