Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

nguoi006

Well-Known Member
Ðề: Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

Bài của bác chủ dìm hàng hơi bị kinh! :D

Mabu_map

Member

Gặp bọn chim lợn và ko hiểu biết cứ phải phang thẳng vào mồm nó mới sướng bác ạ.
E dùng con Pana Plassma 46X20V từ năm 2010 đến giờ vẫn phê vãi mới hôm qua đưa ông bạn đi mua TV lúc đầu ông ý cứ nhờ tư vấn Sony Led sau một hồi tham khảo chán e dê ra chỗ gian hàng của Pana nằm khiêm tốn trong góc sau một hồi phân tích và xem thực tế ông ý mê mệt con Pana Plassma 50" B60V giá có 15tr8 nhìn thực tế đập chết mấy con Sony Led mà cứ nhờ nhờ.

50B60V là Led mà bác :-"

Travispv

PlasPana mình thấy ít hàng quá, định chuyển qua Plasma của hãng khác, vậy có hãng nào được gần như của Pana không nhỉ ?.

haipvg

Well-Known Member

Xong, thế là có ít nhất 2 ông đi lạc chủ đề để "phang" nhau.
Quay lại chủ đề chính: Thời buổi hiện nay không phải cứ cái gì tốt nhất là sẽ được hưởng ứng nhiệt tình, hay nói cách khác là bán được nhiều hàng mà là cái bán được nhiều nhất, đem lại lợi nhuận cao nhất là cái có hội tụ các tính chất sau: Kiểu dáng + chất lượng tương đối + Tính mới + Dễ quảng cáo + nhiều tính năng. Do vậy mà plasma yếu thế là đương nhiên.
Những người có hiểu biếu sâu một chú về chất lượng hiển thị hình ảnh sẽ chọn plasma thôi (trừ khi không có hàng).

do_long_khach

Well-Known Member

Plasma coi được giá đắt lắm. Vẫn còn thèm mấy con Panasonic....

Khỏi cãi nhau về vụ Plasma, LCD hay Led đang phổ biến. Chốt hạ giờ là Led là hiện đại nhất, chiếm thị phần đông đảo nhất và đang được các hãng chú trọng phát triển nhất. Plasma tuy là lạc hậu nhất trong các công nghệ nhưng vẫn có chỗ đứng riêng (bằng chứng là vẫn còn nhiều người mua Plasma và các hãng vẫn còn bán Plasma bởi vẫn còn người mua. Cũng không cãi nhau về độ chân thực của hình ảnh cũng như hiện thị của từng loại công nghệ bởi cái này so sánh thì vô cùng lắm, tùy cảm nhận của mỗi người thôi. Ví như máy ảnh số giờ nhan nhản ra nhưng máy ảnh chụp bằng phim rửa ra giờ vẫn còn sống, vẫn còn một bộ phận người chơi nhiếp ảnh sành điệu vẫn dùng và yêu thích nó.

kook123

Ðề: Re: Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

Khỏi cãi nhau về vụ Plasma, LCD hay Led đang phổ biến. Chốt hạ giờ là Led là hiện đại nhất, chiếm thị phần đông đảo nhất và đang được các hãng chú trọng phát triển nhất. Plasma tuy là lạc hậu nhất trong các công nghệ nhưng vẫn có chỗ đứng riêng (bằng chứng là vẫn còn nhiều người mua Plasma và các hãng vẫn còn bán Plasma bởi vẫn còn người mua. Cũng không cãi nhau về độ chân thực của hình ảnh cũng như hiện thị của từng loại công nghệ bởi cái này so sánh thì vô cùng lắm, tùy cảm nhận của mỗi người thôi. Ví như máy ảnh số giờ nhan nhản ra nhưng máy ảnh chụp bằng phim rửa ra giờ vẫn còn sống, vẫn còn một bộ phận người chơi nhiếp ảnh sành điệu vẫn dùng và yêu thích nó.

Đồng ý hoàn toàn. Mình chỉ có góp ý nhỏ là "chỗ đứng riêng" của plasma ngày càng bị thu hẹp: thị phần ngày càng giảm, nhà sản xuất plasma từ 3 xuống còn 2 ( Pana giã từ ). Còn bức tử plasma chính là Châu Âu và Mỹ khi ra đang và sẽ ra những quy định về tiêu thụ năng lượng mà plasma không tài nào đáp ứng được

gái núi

Member
Re: Ðề: Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

nhà mình có bài nào so sánh plasma với led ko nhỉ? mình cũng tò mò lắm vì chắc là chưa bao giờ xem plasma @@

demo cho bác nhé

dưới 2m thì không ổn tí nào rồi, kể cả tivi full HD ,50" mà ngồi 2m xem khoảng 1h trở lên thì nhức mắt lắm bác và 1 điều nữa thì tầm nhìn mắt mình thường không hết màn hình, khoảng này thì làm em plasma 43" của SS là ngon
TIVI PLASMA SAMSUNG PS43F4500AR

Màu đen vẫn tuyệt vời so với LED

F4500

LG LN5400

Full black

F4500

LG LN5400

Minhsur

Banned

Em lạc đề chút:

Em thấy các bác thích cãi nhau thì đi chỗ khác, không nên mượn 4r để thể hiện sự thiếu văn minh, lịch sự của mình. Ai là ai thì anh em cũng đều biết cả rồi, không cần phải thể hiện đâu ạ.
Em nghĩ những trường hợp này bác mod nên xử lý cho sạch diễn đàn.

Di Oi Gi

nghĩ đến thấy thương cho Plasma, bị Pana ruồng bỏ thấy tội tội Plasma sao sao ấy....

mặc dù Plasma không ruồng bỏ Pana nhưng Pana cứ nằn nặc ruồng bỏ Plasma, tình hình này Plasma chỉ còn bám trụ SS LG

chúc Plasma vững tin tiếp tục sống nhé

tivi led mà coi cái giề xem phim mà mỏi lưng chuyển sang tư thế khác là xem như tắt luôn tivi cho nó lành xin lỗi mình hơi khó tánh và là fan cuồng của plasma

Em lạc đề chút:

Em thấy các bác thích cãi nhau thì đi chỗ khác, không nên mượn 4r để thể hiện sự thiếu văn minh, lịch sự của mình. Ai là ai thì anh em cũng đều biết cả rồi, không cần phải thể hiện đâu ạ.
Em nghĩ những trường hợp này bác mod nên xử lý cho sạch diễn đàn.

Bác sur cho e hỏi tí.theo bác bây giờ có nên mua pana 42x30v k?e thấy ở HC bán có hơn 9 triệu.giá này cũng tương đương e ss 43f4500,e thấy hình ảnh 2 con nà cũn gần tương đương nhau.pana hơn 1 tý.xem ở khoảg cách 1,5m đổ lại pana vẫn nét nhưng ss thì k dc như vậy.pana có nhiều kết nối hơn.

Minhsur

Banned

Bác sur cho e hỏi tí.theo bác bây giờ có nên mua pana 42x30v k?e thấy ở HC bán có hơn 9 triệu.giá này cũng tương đương e ss 43f4500,e thấy hình ảnh 2 con nà cũn gần tương đương nhau.pana hơn 1 tý.xem ở khoảg cách 1,5m đổ lại pana vẫn nét nhưng ss thì k dc như vậy.pana có nhiều kết nối hơn.

Bác kiểm tra thời gian sử dụng xem đã dùng bao lâu rồi; bác hỏi kỹ chế độ bảo hành luôn. Nếu mọi việc đều ok thì Giá đó chơi được bác ạ.
Chiều em ra đó mà còn là em mua trước bác đấy.

Mabu_map

Member

Bác kiểm tra thời gian sử dụng xem đã dùng bao lâu rồi; bác hỏi kỹ chế độ bảo hành luôn. Nếu mọi việc đều ok thì Giá đó chơi được bác ạ.

Con x30v là dòng từ năm 2011 phải ko bác?

Bác tính mua thật ha?

Minhsur

Banned

Bác tính mua thật ha?

Mua hộ cho ông anh ruột ở quê. dòng xx20 thì hơi sâu, từ năm 2010 thì phải, nhưng tốt. Vì thời điểm đó panel của japan.
Nếu mua thì phải kiểm tra rất kỹ bác nhé. Cuối gì chiều em ghé qua đó xem sao.

Mua hộ cho ông anh ruột ở quê. dòng xx20 thì hơi sâu, từ năm 2010 thì phải, nhưng tốt. Vì thời điểm đó panel của japan.
Nếu mua thì phải kiểm tra rất kỹ bác nhé. Cuối gì chiều em ghé qua đó xem sao.

X30 bác ah.đời 2011 đời này chắc hãng k bh nữa bh của hc thôi thì phải.chiều bác ghé xem thế nào rồi báo tin cho e với nhé.

Bên trên