Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

lahabentin

Well-Known Member
Ðề: Bị Panasonic ruồng bỏ, nhưng TV Plasma vẫn chưa chết

e thắc mắc là sao ko có đuôi 40 bác nhỉ :-??
Theo văn hóa của người Nhật con số 4 là con số xúi quẩy vì khi phát âm nó nghe như chữ " TỬ " ( Chết ) nên họ thường né không xài con số này. Tất nhiên là tùy vào sự " mê tín " của mỗi ông BOSS! :))

Mabu_map

Member

Theo văn hóa của người Nhật con số 4 là con số xúi quẩy vì khi phát âm nó nghe như chữ " TỬ " ( Chết ) nên họ thường né không xài con số này. Tất nhiên là tùy vào sự " mê tín " của mỗi ông BOSS! :))

Em tưởng mỗi anh Tàu mới thế :-?

meomatto

Active Member

Ông hu ko bán được hàng nên rỗi việc lên đây phát biểu cho mọi người đỡ bảo mình á khẩu với cả thợ lặn đấy à? Thôi Đi cho đõ rách việc!

nam2178

Well-Known Member

Chẳng biết là sắp chết hay chưa :D nhưng con tv nhà mềnh hỏng bo chính,thay rồi lại trục trặc, các bố bảo hành ủy quyền ở HN bảo hành tháng rưỡi nay chưa xong, gọi điện toàn kêu chưa có IC, chưa có linh kiện thay thế. Chắc là chết đến nơi rồi :(

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Hãng từ bỏ Plasma tập trung sản xuất tivi LED 4k, Oled 4K, thông tin Panasonic rời bỏ sản xuất OLED cũng chưa chắc, vì tại CES họ vẫn trình điễn những màn tv OLED cong 4K. Các bác dùng tivi Plasma đừng buồn chất lượng hình ảnh tivi LED 4K của Pana đẹp ko kém tivi Plasma.

các màn hình OLED 4K

[video=youtube;wsiBsKlkPIw]http://www.youtube.com/watch?v=wsiBsKlkPIw[/video]
[video=youtube;Z7oJXGr0daU]http://www.youtube.com/watch?v=Z7oJXGr0daU[/video]

Tivi LED 85" 4K của Panasonic
[video=youtube;fpL-LjK8QVY]http://www.youtube.com/watch?v=fpL-LjK8QVY[/video]

Đại diện của Panasonic, Mark Frieser đang trải nghiệm game trên màn hình 4K kích thước 85-inch của hãng này.

gvnth

Active Member

Bây giờ mới thấy do_long_khach thể hiện võ công, còn về panasonic mình có ấn tượng không tốt lắm

do_long_khach

Well-Known Member

Há há thi thoảng tán cho vui thôi bác. Đi làm phải đóng bộ mặt đạo mạo mãi cũng mệt. Có điều là làm phiền những người ko liên quan gì đến câu chuyện cả, cũng thấy áy náy.

Minhsur

Banned

Ko biết chiều qua bác Sur đi xem tv về thế nào rồi vậy nhỉ ?
Tối nay em đã lượn qua HC để xem có còn 42X30 không thì con này không có. Chỉ có 1 chú 50VT30 ghi là thanh lý hàng tồn kho, giá 26t400 tặng kèm 1 bộ dàn LG.

Không bật, không có ĐK để thử. Em hỏi về chế độ bảo hành thì cu nhân viên khẳng định là có.
Giá này hơi cao.

Tối nay em đã lượn qua HC để xem có còn 42X30 không thì con này không có. Chỉ có 1 chú 50VT30 ghi là thanh lý hàng tồn kho, giá 26t400 tặng kèm 1 bộ dàn LG.

Không bật, không có ĐK để thử. Em hỏi về chế độ bảo hành thì cu nhân viên khẳng định là có.
Giá này hơi cao.

Chắc bh của HC thôi bác sur nhỉ.chứ hãng làm j còn bh cho model 2011 nữa.E gọi số online của hc có e gái vẫn khẳng định còn x30v mới sợ.

Tuấnyvn

Member

Cũng được nhưng bữa nay chuộng LG, vs SS hơn

Mr Who new

Em lạc đề chút:

Em thấy các bác thích cãi nhau thì đi chỗ khác, không nên mượn 4r để thể hiện sự thiếu văn minh, lịch sự của mình. Ai là ai thì anh em cũng đều biết cả rồi, không cần phải thể hiện đâu ạ.
Em nghĩ những trường hợp này bác mod nên xử lý cho sạch diễn đàn.
Chào bác Minhsur?
* Dạo này 4r lộn sộn, lung tung và bậy bạ quá quá nên tôi mới phải lĩnh ấn tiên phong đi dẹp loạn để 4r đi vào quy củ nề nếp. Hy vọng từ đây các AE than gia 4r đều văn minh, lịch sự như mong mỏi của bác.
* Nói lại về bài viết của bác tôi đành phải nói như vầy: Chính BÁC đã từng có bài viết thiếu văn minh lich sự, góp phần làm BẨN diễn đàn và khi được góp ý ( Mr who ) thì bác vội vàng xin lỗi ngay. vậy nên Bác chưa đủ tư cách để viết những dòng nói trên đâu ợ hay nói 1 cách đơn giản là con vịt thì đừng hy vọng trở thành con thiên nga.
Đôi lời với bác chắc ít nhiều bác cũng hiểu cho dù thuốc đắng rã tật sự thật mất lòng.

meomatto

Active Member

Sao ban rồi lại làm nick mới rồi lại ăn nói hàm hồ vô duyên thế hử ông Hu ơi? Kiểu này lại phải ban tiếp thôi, 4R này và mọi người ko đón chào những người như ông đâu, ngoài mấy thằng ít óc.
Ông có phải là cái thằng béo răng đen, vừa ngu vừa tinh tướng, nhìn đã thấy chướng ở cửa hàng Việt Hải Hàng Bài à? Lượn đê ông Hu ơi!

Mr Who new

Sao ban rồi lại làm nick mới rồi lại ăn nói hàm hồ vô duyên thế hử ông Hu ơi? Kiểu này lại phải ban tiếp thôi, 4R này và mọi người ko đón chào những người như ông đâu, ngoài mấy thằng ít óc.
Ông có phải là cái thằng béo răng đen, vừa ngu vừa tinh tướng, nhìn đã thấy chướng ở cửa hàng Việt Hải Hàng Bài à? Lượn đê ông Hu ơi!
Chào bác! sao bác nóng tính quá vậy.
Bác chỉ được cái đoán mò rùi chửi bới lung tung vậy, làm chi thì làm phải có địa chỉ rõ ràng chứ, ai lại chửi oan người khác vậy cẩn thận kẻo cấm khẩu đấy. Tôi phải thay mặt ... dậy bác câu này " ta ko động đến mi thì mi đừng động đến ta "
Bác lại viết bài LÀM BẨN DIỄN ĐÀN RÙI, mà sao mấy bác quản lý 4r này ko BAN NICK của bác nhể, kể cũng lạ hay là cùng ... khó hiểu thật!

Mr Who new

Chào bác! sao bác nóng tính quá vậy.
Bác chỉ được cái đoán mò rùi chửi bới lung tung vậy, làm chi thì làm phải có địa chỉ rõ ràng chứ, ai lại chửi oan người khác vậy cẩn thận kẻo cấm khẩu đấy. Tôi phải thay mặt ... dậy bác câu này " ta ko động đến mi thì mi đừng động đến ta "
Bác lại viết bài LÀM BẨN DIỄN ĐÀN RÙI, mà sao mấy bác quản lý 4r này ko BAN NICK của bác nhể, kể cũng lạ hay là cùng ... khó hiểu thật!

Minhsur

Banned

Chào bác Minhsur?
* Dạo này 4r lộn sộn, lung tung và bậy bạ quá quá nên tôi mới phải lĩnh ấn tiên phong đi dẹp loạn để 4r đi vào quy củ nề nếp. Hy vọng từ đây các AE than gia 4r đều văn minh, lịch sự như mong mỏi của bác.
* Nói lại về bài viết của bác tôi đành phải nói như vầy: Chính BÁC đã từng có bài viết thiếu văn minh lich sự, góp phần làm BẨN diễn đàn và khi được góp ý ( Mr who ) thì bác vội vàng xin lỗi ngay. vậy nên Bác chưa đủ tư cách để viết những dòng nói trên đâu ợ hay nói 1 cách đơn giản là con vịt thì đừng hy vọng trở thành con thiên nga.
Đôi lời với bác chắc ít nhiều bác cũng hiểu cho dù thuốc đắng rã tật sự thật mất lòng.

Bác xem lại tý nhé:
Góp ý Minhsur tý:

* Nói năng trên diễn đàn cần khiêm tốn, tôn trọng mọi người. Bạn đọc lại các bài viết của mình đi rùi tự rút kinh nghiệm.
* Sống ở trên đời ko ai chửi nhau là mày nghèo vậy, mà chỉ chửi nhau là sao mày ngu vậy. Đừng biến mình thành đám thiểu số ... trên đàn.
( thuốc đắng giã tật, sự thật mất lòng )

Xin lỗi bác nhé, nếu những lời comt của mình làm bác nhầm tưởng là mình nói bác.

Bác đúng là thiếu hiểu biết khi mừng rỡ tưởng là tôi xin lỗi bác. Lúc đó tôi đang nói về đám người chuyên ăn không ngồi rồi đi gây sự với mems khác. Tôi xin lỗi vì "nếu những lời comt của mình làm bác nhầm tưởng là mình nói bác" - như là nói đám mõ làng chuyên ăn tục nói phét. Hay là bác cũng trong cái nhóm người đó vậy nên có tật giật mình.
Nhìn chung tôi thấy bác cũng đáng thương.

Đây là topic nói về Plasma Pana, bác không nên cay cú quá mà lạc đề.
Tôi thì chẳng dây với bác, vì tôi theo nguyên tắc trên đường thấy gì bẩn là tránh.
Hy vọng bác hiểu.

nam2178

Well-Known Member

Sao Mod không ban luôn IP tên mít tờ Hú đi, cho ra đảo ko ăn năn lại đi gây sự với người khác.
Nhân tiện trên này các bác cho em hỏi có bác nào biết Trung tâm bảo hành của Panasonic tại Hai Bà Trưng HN, có 1 anh tên Thực phụ trách ở đó ( Đt: 0917 044389). Sở dĩ thông tin ít như vậy vì tv plasma của em hỏng bo khiển, thợ ở Tuyên Quang đã mua bo mới ở đấy thay cho em, được 20 hôm thì bị lỗi, giờ mang bảo hành, gọi cho mr Thực cứ hứa hẹn ngày này qua ngày khác, bây giờ đã hơn 1 tháng rưỡi rồi, giờ gọi còn không thèm nhấc máy. Thợ ở TQ không biết chính xác là số bao nhiêu phố HBT, tra GG không thấy. Bác nào có thông tin địa chỉ của mr Thực nhắn hộ em nhé. Thanks các bác!

Minhsur

Banned

Sao Mod không ban luôn IP tên mít tờ Hú đi, cho ra đảo ko ăn năn lại đi gây sự với người khác.
Nhân tiện trên này các bác cho em hỏi có bác nào biết Trung tâm bảo hành của Panasonic tại Hai Bà Trưng HN, có 1 anh tên Thực phụ trách ở đó ( Đt: 0917 044389). Sở dĩ thông tin ít như vậy vì tv plasma của em hỏng bo khiển, thợ ở Tuyên Quang đã mua bo mới ở đấy thay cho em, được 20 hôm thì bị lỗi, giờ mang bảo hành, gọi cho mr Thực cứ hứa hẹn ngày này qua ngày khác, bây giờ đã hơn 1 tháng rưỡi rồi, giờ gọi còn không thèm nhấc máy. Thợ ở TQ không biết chính xác là số bao nhiêu phố HBT, tra GG không thấy. Bác nào có thông tin địa chỉ của mr Thực nhắn hộ em nhé. Thanks các bác!

TTBH ủy quyền của Pana ở 47 Thợ Nhuộm chứ bác.
Theo em bác cứ gọi thẳng cho Tổng đài của PanaVN 18001593 báo tình trạng máy, họ sẽ cho BH Ủy quyền đến khám và thông bác cho bác biết TV hỏng gì và cách xử lý. Họ sẽ giúp bác.
Bác đang dùng dòng sp gì, PM cho mình, nếu giúp được bác điều gì mình sẽ giúp.

Bên trên