Bluray Player và PS3, nên chọn cái nào ?

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Bluray Player và PS3, nên chọn cái nào ?

Oh hay quá, file mkv chạy mướt ko bác, phụ đề srt nữa!

Phụ thuộc vào CPU của PC bác ạ, vì việc transcoding do PC đảm nhiệm mà.
Như PC em đang dùng CPU 9650 thì chỉ hết 10-20% thôi.

maroor5

em nghĩ tốt nhất là nên chọn BLURAY PLAYER còn nếu bác thiên về game thì tốt nhất là PS3

HDTAK

Member

@ bác manhthanh: kết nối PS3 với con lap cuì hình lên trơn tru, riêng âm thanh trên denon của em chỉ hiện multi chanel in, bác giúp em cách hiện DTS với (em phát film mkv với nguồn âm thanh DTS ah).Tks bác trước!

manhthang

Huyền Thoại

@ bác manhthanh: kết nối PS3 với con lap cuì hình lên trơn tru, riêng âm thanh trên denon của em chỉ hiện multi chanel in, bác giúp em cách hiện DTS với (em phát film mkv với nguồn âm thanh DTS ah).Tks bác trước!

Multichanel là chuẩn rồi, vì vấn đề bản quyền nên PS3 không cho phép xuất âm thanh DTS từ file video mà chỉ xuất từ BD hay DVD thôi. Vì vậy âm thanh DTS đã được PS3 Media Server giải mã thành tín hiệu LPCM trước khi truyền tải sang PS3.

Mấy hôm nay coi phim bằng PS3 qua NAS và qua PC bị hạn chế mkv.Nay nhờ đọc mấy bài này thì mọi chuyện đã giải quyết .Chỉ còn mấy cái mkv từ NAS lại phải nhờ PCH 110 thôi . Phải nói là coi phim bằng PS3 rất đẹp .
Thanks manhthang và các bạn trong forum

HDTAK

Member

Multichanel là chuẩn rồi, vì vấn đề bản quyền nên PS3 không cho phép xuất âm thanh DTS từ file video mà chỉ xuất từ BD hay DVD thôi. Vì vậy âm thanh DTS đã được PS3 Media Server giải mã thành tín hiệu LPCM trước khi truyền tải sang PS3.
Hèn chi em xem DVD DTS thì receiver có hiện, cũng hơi tiếc nhỉ, chắc chờ BD disc giảm giá mới thấy được cái đèn báo HD trên receiver quá, thks bác manhthanh.

Mấy hôm nay coi phim bằng PS3 qua NAS và qua PC bị hạn chế mkv.Nay nhờ đọc mấy bài này thì mọi chuyện đã giải quyết .Chỉ còn mấy cái mkv từ NAS lại phải nhờ PCH 110 thôi . Phải nói là coi phim bằng PS3 rất đẹp .
Thanks manhthang và các bạn trong forum
Em thay xem bằng PS3 đôi lúc gương mặt diễn viên vẫn còn bị lem màu, rất tiếc là PS3 media server không cho tinh chỉnh gì hết, bác manhthang có chiêu gì chỉ nốt mọi người đi ah!

HDTAK

Member

Dear bác manhthang em đang chơi Takken 6, trêm mặt đĩa có đề DTS nhưng ko hiểu sau AVR vẫn hiện multi chanel bác ơi!

mezzo

Vẫn lên xuất được DTS ra receiver nhé bác, bác chọn tab Transcoding Settings xong chọn "Keep DTS in audio stream"

huancao662

Bạn manhthang cho hỏi là một số đĩa DVD (VD: Chuột con thông minh) khi xem bằng PS3 thì nó cứ báo lỗi là không support hệ PAL gì đấy, mình không nhớ rõ lắm nhưng ko chơi được?

manhthang

Huyền Thoại

Đầu PS3 có mã vùng nên không phải DVD, Bluray hay game PS1 và PS2 nào cũng đọc.

hd360

Active Member

Vote cho Ps3 1 phiếu nào. Thiết bị All in one: Game Console, HD player, Bluray Player

tommykp

Mình cũng có 1 e PS3 slim, nhưng chưa từng xem HD trên máy. file HD toàn MKV, convert sang đuôi khác thì xem ko thấy đẹp bằng xem trên laptop. Bác nào hướng dẫn giúp mình cách xem HD trên PS3 được ko?
Cảm ơn các bác nhiều ...

greenplanet

Em bỏ phiếu cho PS3. Nhìn pro mà lại được chơi games. Tay remote dùng sướng.

ps3 chắc rồi bác, ps3 em dùng mòn rồi, xem bluray phê lòi mắt, em chưa biết bluray player thì sẽ thế nào nhưng em chơi con ps3 là cảm thấy không thể nét hơn được nữa rồi, nét nữa sợ độ phân giải của ... mắt không cảm nhận đc :p

onetime

mình đang xài ps3 nhưng khi xem dia Bluray máy rất nóng, xem chừng 2 đĩa là treo luôn, có ai găp trường hợp này giống mình k?

ghoster

Mấy bác không biết hà cuộc chiến giữa Bluray Disc và HD Disc kết quả ra sa hả. HD nhận thua rồi chứng tỏ sắp hết thời của PS rồi ^^

Bên trên