bộ dàn giải trí của em

duchieubui

Ðề: bộ dàn giải trí của em

Hehehe... hàng chất không bác, so với hương đồng cỏ nội như thế nào :D.... em nói luôn cả 2 điểm " nội công và ngoại công" song kiếm hợp bích mới đc :D

nói chung là kinh khủng hoảng bác à,đẹp cả ngoại thất và nội thất... :D

MyRom

Active Member

:D:D Mấy em Đông Âu thì nổi tiếng toàn quốc .....tế rùi hehehe bác chủ hình như món nào cũng mê mẫn nhỷ :D:D

duchieubui

Ðề: Re: bộ dàn giải trí của em

Bộ dàn 2 kênh của anh khủng bố quá. Anh có thể preview chất âm của MBL được không anh?

cảm ơn bác.Em thiết nghĩ ko chỉ riêng Em mà tất cả mọi người chắc hẳn sẽ có cùng một quan điểm là mỗi một hãng loa đều có một triết lý riêng về thiết kế,kiểu dáng,chất âm khác nhau...và quan trọng là mọi người thích chất âm của hãng nào mà thôi,với riêng Em thì hiện giờ Em vẫn thích chất âm của MBL so với một số hãng mà Em đã đc nghe, :) Em gửi bác cái Link bác tham khảo,cũng như nhận xét khách quan hơn của mọi người khi nghe qua cặp loa này.
http://dientutieudung.vn/o-nha/nghe-nhin/hi-end/i2607-ky-quan-mbl-101e.dttd

hns

Nếu có điều kiện qua nhà bác Cẩn em sẽ xách cây nhà lá vườn qua đọ với cặp loa của bác cho vui
Em nó đây ạ , thông tin của em nó thì chịu khó google giúp em nhé ( spam tí cho vui nhà đừng ném đá em nhé :)):)):)) )

attachment.php

dungaidi

Member
Ðề: Bộ dàn giải trí của em.

Không còn gì để nói nữa. Cám ơn bác cho anh em mở rộng tầm mắt. Giá mà được nghe mấy bài hát mình thích ở đây thì sướng biết mấy!!

duchieubui

Bác Hiền: hi Bác Hiền,hay là mùa hè sang năm bác sang bên Em chơi đi,kết hợp xem vài trận Euro luôn bác à,sang năm vợ chồng Sơn cũng sang,nên Ae có cơ hội gặp mặt bác ạ,bác thử sắp xếp đi,nếu bác sắp xếp đi đc thì ko còn gì bằng ạ :)

hns

Bác Hiền: hi Bác Hiền,hay là mùa hè sang năm bác sang bên Em chơi đi,kết hợp xem vài trận Euro luôn bác à,sang năm vợ chồng Sơn cũng sang,nên Ae có cơ hội gặp mặt bác ạ,bác thử sắp xếp đi,nếu bác sắp xếp đi đc thì ko còn gì bằng ạ :)

Ặc , đừng đùa em tội nghiệp bác Cẩn ui, giờ lo cày bừa kiếm nồi thịt kho hột vịt cuối năm cho vợ con thôi mà muốn lòi con mắt ra rồi. Chắc chắn là không có cơ hội đâu bác ạ, em hỏi lo cho vợ em đi du lịch thăm bố mẹ thôi mà còn không được, ràng buộc đủ thứ, mệt lắm, thôi bỏ ý định đó luôn. Giờ chỉ dành thời gian rảnh ngồi nghe nhạc tự thưởng cho mình sau một ngày làm việc thôi là happy lắm rồi

duchieubui

Ặc , đừng đùa em tội nghiệp bác Cẩn ui, giờ lo cày bừa kiếm nồi thịt kho hột vịt cuối năm cho vợ con thôi mà muốn lòi con mắt ra rồi. Chắc chắn là không có cơ hội đâu bác ạ, em hỏi lo cho vợ em đi du lịch thăm bố mẹ thôi mà còn không được, ràng buộc đủ thứ, mệt lắm, thôi bỏ ý định đó luôn. Giờ chỉ dành thời gian rảnh ngồi nghe nhạc tự thưởng cho mình sau một ngày làm việc thôi là happy lắm rồi

Bác Hiền lại khiếm tốn quá rồi :) chẳng qua là cv của bác bận quá nên bác ko sắp xếp đc tg thôi,nhưng mà ko sao,quan trọng là ae cò lòng và tâm là đc rồi,trái đất tròn mà bác kiểu gì ae chẳng có dịp gặp nhau một ngày nào đó ở một nơi nào đó là điều rất có thể :) nhân tiện qua đây Em chúc bác và gd năm mới mạnh giỏi,tràn ngập niềm vui trong cs cũng như trong Audiophiles...

Em thấy nhiều đôi loa hàng vip nhưng mà thùng dể đóng. Nhiều nghệ nhân Việt Nam mình mua củ loa đóng y chang. Bên VNAV có nhiều bác chơi cũng dữ lắm nhưng vẫn là những đôi loa có thể DYI được. Nhưng cặp MBL của anh chắc không thể nào DYI nổi rồi. Anh chơi đôi loa này theo em là đẳng cấp nhất diển đàn mình.
Ước gì Việt Nam mình có shop nào triển lãm MBL em đến ngồi hóng chút thôi cho đở ghiền.
Em cũng đam mê cái vụ chất âm lắm. Nhà ông nội em có cho thuê một shop bán loa ở Nhật Tảo. Hàng về là qua tai em một, hai ngày rồi mới bán.Nhưng đa số là hàng bình dân. Những hàng cao cấp như thế này em chỉ nghe ở triển lãm hiend thôi. Một năm có 2 lần là tối đa. Vô shop người ta biết là mình đến hóng, người ta lạnh nhạt lắm.

Em thấy nhiều đôi loa hàng vip nhưng mà thùng dể đóng. Nhiều nghệ nhân Việt Nam mình mua củ loa đóng y chang. Bên VNAV có nhiều bác chơi cũng dữ lắm nhưng vẫn là những đôi loa có thể DYI được. Nhưng cặp MBL của anh chắc không thể nào DYI nổi rồi. Anh chơi đôi loa này theo em là đẳng cấp nhất diển đàn mình.
Ước gì Việt Nam mình có shop nào triển lãm MBL em đến ngồi hóng chút thôi cho đở ghiền.
Em cũng đam mê cái vụ chất âm lắm. Nhà ông nội em có cho thuê một shop bán loa ở Nhật Tảo. Hàng về là qua tai em một, hai ngày rồi mới bán.Nhưng đa số là hàng bình dân. Những hàng cao cấp như thế này em chỉ nghe ở triển lãm hiend thôi. Một năm có 2 lần là tối đa. Vô shop người ta biết là mình đến hóng, người ta lạnh nhạt lắm.

duchieubui

Ðề: Re: bộ dàn giải trí của em

Thật sự đã là đam mê và thích audiophiles thì ai cũng như nhau cả thôi mà bác, chứ làm gì có nhất nhì gì đâu bác :) cũng như mỗi người lại thích mỗi chất âm của các hãng khác nhau...vì vậy lên diễn đàn ae thường trao đổi,chia sẻ những thiết bị mà mình có,học hỏi kinh nghiệm những điều mà mình chưa đc biết đến :)
,đơn giản là vậy thôi bác.

mrVuiton

Member
Ðề: Bộ dàn giải trí của em.

Xin chia sẻ với các bác bộ dàn giải trí của em sau khi sắp xếp lại,Rất mong được các bác góp ý ạh!

Bộ HT:

Tivi: SONY KDL65HX920
HDP: OPPO BDP-95EU
Receiver: Rotel RSX 1550.
Power: Rotel 1092.
Front: 802 Diamond.
Center: CMC.
Sur: CM1.
Srb: CM1.
Sub: ASW 610XP.

Bộ Speakes:

MBL 101E MK II.
CDP: MBL 1531A
Pre-Amp: CLASSE CP 700.
Power: CLASSE CA-M600 Monoblock.
Speakes Cables: Heavens Gate Audio.
Speakes Cables: MIT ORACLE V2.2
Interconnect:Nordost,và Vertex AQ

Tổng thể:

Cặp dây loa HGA và Cặp dây tín hiệu Vertex AQ

sáng gì mà chói thế,đẹp quá bác ah

leemin

ối giời cao đất giải ơi , ngó xuống mà coi nè , :D em chảy ke ( nước miếng ) ướt hết cả bàn phím rồi nè , dàn của bác dữ quá , cả bộ dàn của em cũng kg bằng đựợc cặp loa của bác X_X, dàn này mà nghe nhạc thì cứ gọi là sướng tê hết cả người hả bác ? cám ơn bác đã cho em mở rộng tầm mắt , để biết thế nào là hi-end .

Đúng là nhìn thuj em cũng có cảm giác như bac racingspeed, ước ji được trực tiếp thì còn dữ hơn nựa Thanks bác duchieubui đã cho ae được rửa mắt !

duchieubui

Đúng là nhìn thuj em cũng có cảm giác như bac racingspeed, ước ji được trực tiếp thì còn dữ hơn nựa Thanks bác duchieubui đã cho ae được rửa mắt !
thangshooter:Ối giời ơi !!! cái gì đây ????
khủng quá!!!

cảm ơn các bác quá khen :) chúc mừng năm mới tất cả mọi người, chúc diễn đàn HDVN ngày càng lớn mạnh :)

Chỉnh sửa lần cuối:

duchieubui

Lâu quá ko trở lại diễn đàn,vì công việc của Em cũng bận quá,nhưng Em vẫn dành thời gian và có gắng nâng cấp cho bộ dàn được hoàn thiện hơn,sau đây là một số hình ảnh Em up lên khoe với các bác và Em mong nhận đc thật nhiều góp ý của các bác để bộ dàn được hoàn thiện hơn ạ :)

dây tín hiệu Nordost Odin

và sub mới của Em Velodyne DD-15 plus

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên