Bộ giàn Cỏ trong căn nhà siêu Nhỏ của em....

nhhh

Well-Known Member
Bộ giàn Cỏ trong căn nhà siêu Nhỏ của em....Bổ xung thiết bị 2014...

Mình tham gia diễn đàn từ khi mày mò HD HĐẹo.... Đây là bộ giàn đầu tiên của mình, sắm cũng gần 1 năm rồi nay trời mưa rảnh rỗi chụp được mấy ảnh đăng lên mời anh em xem cho xôm tụ ạ.

IMG_2789 của Flick Vinh Ngô, trên Flickr

IMG_2798 của Flick Vinh Ngô, trên Flickr

IMG_2799 của Flick Vinh Ngô, trên Flickr

IMG_2797 của Flick Vinh Ngô, trên Flickr

Bonus thêm một thành viên nhỏ mà đầu gấu trong gia đình nữa ạ

IMG_2804 của Flick Vinh Ngô, trên Flickr

IMG_2805 của Flick Vinh Ngô, trên Flickr
Trung tâm giải trí của em mới chỉ được y như chữ ký của em thôi...cỏ..của cỏ quá ạ....
Phòng nhỏ cộng với lỗ tai trâu của em thì nghe cũng phê lòi ra các bác ah, Tính mua Sub sau khi ráp bộ này lên nhưng mà nghe nhạc và xem phim em thấy cũng ruỳnh ruỳnh rồi nên tạm gác quả Sub lại...cho tới khi nào chuyển bộ này sang chỗ khác rộng hơn...
Xem phim 40%, Video nhạc Thúy nga, Asia 40%, và nghe nhạc Lốc néc 20% em thấy ổn hiii..Đúng là tai trâu thật...
----------------------------------------------------------------------------------------
2014 Một chút nâng cấp về khoản hò hét năm 2014 của em. Nghe cũng êm ra phết trong không gian nhỏ gọn của gia đình các bác ah.
Thiết bị bổ xung gồm:
- Mixer Guiness F330
- MD sony JE770 ( Làm DA để giải mã nhạc Karaoke MKV từ đầu HDP trước khi đưa vào Mixer) không có cái này nghe nhạc rè kinh khủng luôn.
- Micro không dây Shure U820 tàu xịn. ( khát khá ổn trong tầm giá)
- AVR Denon chuyển sang chế độ Direct coi như Power, hát luôn bằng cặp Jamo S606 nghe giọng cao, thanh và rất ngọt các bác ah.
Hình em chụp tạm bằng điện thoại nên hơi noise mong các bác chiếu cố.

WP_20140306_18_01_59_Pro.jpg của Flick Vinh Ngô, trên Flickr

WP_20140306_18_06_55_Pro.jpg của Flick Vinh Ngô, trên Flickr
Chúc các bác một năm tấn tới!

Chỉnh sửa lần cuối:
Gọn gàng, chúc mừng Bác chủ có bộ dàn đẹp nhưng Bác nên bỏ cái khăn trên reciver ra

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Re: Bộ giàn Cỏ trong căn nhà siêu Nhỏ của em....

Gọn gàng, chúc mừng Bác chủ có bộ dàn đẹp nhưng Bác nên bỏ cái khăn trên reciver ra
Thanks bác, em cũng chả muốn đậy nó nhưng mà bụi lắm bác ah...tháng đầu không đậy chỉ 2 hôm là một lớp, nhòm vào trong thấy ghê quá...Nên phải đậy, lúc nào nghe lớn máy hơi ấm là em mở khăn lên ngay....Còn đêm xem phim nghe nhỏ nhỏ thì chắc không sao bác ah. Thích xem phim nhưng sợ phiền hàng xóm vì nhà sát vách nên chả mấy khi mở quá -60dB cả hix..

cadic1008

Member
Ðề: Bộ giàn Cỏ trong căn nhà siêu Nhỏ của em....

Đẹp quá - rồi cái máy ảnh bác dùng để chụp cũng ngon nữa. Jamo cũng là 1 lựa chọn hay trong tầm giá. Tuy nhiên khoảng cách từ chỗ ngồi đến loa hơi ngắn thì phải - à phải rồi, nhà siêu nhỏ mà . Em thích cách bày trí của bác : gọn gàng, đẹp và thoáng.

nhhh

Well-Known Member

Đẹp quá - rồi cái máy ảnh bác dùng để chụp cũng ngon nữa. Jamo cũng là 1 lựa chọn hay trong tầm giá. Tuy nhiên khoảng cách từ chỗ ngồi đến loa hơi ngắn thì phải - à phải rồi, nhà siêu nhỏ mà . Em thích cách bày trí của bác : gọn gàng, đẹp và thoáng.

Hi.. Thanks bác, Bác đã nhận ra máy cùi mía và Lens cùi bắp của em rồi ah...Nhà này siêu nhỏ mà.. Từ loa tới tai có 2m thôi bác. Còn từ sur tới tai trung tâm 1m... Từ măta tới màn hình chưa đầy 2,5m. Tình hình này chắc phải kiếm cái chuồng lợn to hơn tý để Denon và Jamo nó hót cho đỡ phí quá. Chính vì thế nên xem cái ti vi 42" mà em cứ tưởng xem 55"(đỡ tốn ghê hii)

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bô dàn ngon, chưng bài đẹp, chụp hình cũng đẹp. Rút kinh nghiệm mai mốt chụp hình lấy tấm vải che receiver ra trước khi chụp *-:) Con cá gì nhìn đẹp quá bác? Bác chụp bằng camera nào thế?
Thanks bác chia sẻ

Dinhquoc

Member

Đẹp, gọn gàng, mình cũng đang trên đường hành trình tới đích y như bạn vậy. Vừa là dân mê HD vừa là thành viên hội cá Rồng

cobr

Member

Chúc mừng bác. Dàn đầu tiên vậy là quá cứng rồi cho căn phòng nhỏ. Thanks bác đã chia sẻ.

tennisokute

Active Member

Bài trí đẹp và gọn gàng, lại ấm cúng nữa, nhất là 2 bức tranh thêu chữ thập :)

nhhh

Well-Known Member

Chúc mừng bác có bô dàn ngon, chưng bài đẹp, chụp hình cũng đẹp. Rút kinh nghiệm mai mốt chụp hình lấy tấm vải che receiver ra trước khi chụp *-:) Con cá gì nhìn đẹp quá bác? Bác chụp bằng camera nào thế?
Thanks bác chia sẻ
Thanks bác! Em dùng Camera EOS 7D, Lens cùi 18-55 vì ít chụp cảnh và thiếu $ nên em phải chung tình với em Lens này.
Con cá đó là high back splendour(Kim Long châu á - Giống lai giữa Huyết Quá Bối và Cao Lưng Hồng Vĩ) - trại bukit merah aquaculture - Indo. Em này gần 2 năm tuổi thôi, cá cỏ nhưng em cũng rất quý nó.

---------- Post added 11-10-2013 at 12:39 ----------

Đẹp, gọn gàng, mình cũng đang trên đường hành trình tới đích y như bạn vậy. Vừa là dân mê HD vừa là thành viên hội cá Rồng
Em phải cái tội mê nhiều thứ....thứ gì cũng mê mỗi tội không có tiền hehee....

nhhh

Well-Known Member
Ðề: Re: Bộ giàn Cỏ trong căn nhà siêu Nhỏ của em....

Góp ý với bác chút hình như bộ loa không phù hợp với căn phòng nhỏ này .
Vâng bác. Loa khá cao và sâu nhưng nghe cũng khá ổn....Em cũng tính hơi xa chút để mai mốt kiếm cái chỗ rộng hơn chút cho nó đó ạ.

Chúc mừng bác, nhỏ nhưng gọn gàng và đẹp mắt.

behattieu82

Moderator
Thành viên BQT

Khoảng cách từ ghế ngồi đến màn hình có gần không bác? Đẹp, sáng bác ạ!

nhhh

Well-Known Member

Khoảng cách từ ghế ngồi đến màn hình có gần không bác? Đẹp, sáng bác ạ!
Khoảng 2,3m bác ah. Xem quen thì thấy vừa mắt chứ nếu mà ngồi xa hơn chắc phải ti vi lớn hơn 42" bác ah.

phuocmobile

Well-Known Member

Jamo S606 xem phim rất tốt, nhưng không thấy loa subw bác để chỗ nào nhỉ

6868

Member

dạo này ít bác show hàng trên HDVn quá! mình đang kết bộ âm thanh này quá!

Bên trên