Bộ HD của em

dungdt2

Dàn đẹp và gọn gàng.
Góp ý bác là cái bể cả nên lót bằng thảm mềm để nếu có HD thì sẽ không bị rung gây tạp âm cũng như khiến lũ cá gây mất trật tự. Mà tốt nhất là nên trang bị thêm 1 cái màn phủ lên khi cần nữa :)
Mà cho em hỏi phòng bác hình như có ốp tán âm bằng mấy tấm da nhưng sao chỗ có chỗ ko, ko có cân đối. Xin lỗi nếu em nhìn nhầm :)

Ðề: Re: Bộ HD của em

Dàn đẹp và gọn gàng.
Góp ý bác là cái bể cả nên lót bằng thảm mềm để nếu có HD thì sẽ không bị rung gây tạp âm cũng như khiến lũ cá gây mất trật tự. Mà tốt nhất là nên trang bị thêm 1 cái màn phủ lên khi cần nữa :)
Mà cho em hỏi phòng bác hình như có ốp tán âm bằng mấy tấm da nhưng sao chỗ có chỗ ko, ko có cân đối. Xin lỗi nếu em nhìn nhầm :)

cảm ơn bác góp ý.
Cái bể có 1 lớp mút xốp kê bên dưới rồi bác ạ.
Mấy tấm da đó là trang trí thôi chứ không phải tiêu âm. Trước em định làm bằng nỉ để vừa trang trí vừa hút âm nhưng nhiều người gàn là nó bụi và không đẹp nên đổi thành da. Em cố tình để không đối xứng để khắc phục cái mảng tường treo TV vì nếu treo TV giữa bức tường đó thì sẽ không thể ngồi xem đúng điểm ngọt âm thanh được ạ:D
Hiện tại tiêu âm chỉ mới có rèm và tấm thảm dày dưới bàn nước thôi ạ.
Đồ đạc em vừa mới kê nên dây nhợ còn loằng ngoằng lắm, đang định kiếm cái soundbar để dưới TV và che mấy cọng dây đi cho đẹp luôn mà chưa kiếm được

Ðề: Bộ HD của em

@khtrung: Bác biết vì sao em để hở tường 4 phía TV không?:D Lý do là thiết kế treo em Philipps 9706 vào đó và dùng tường để hắt sáng Ambient Light nhưng sau này bỏ Phillips lấy Sony và bên thiết kế họ cũng tư vấn mình không nên làm TV vừa khít tường sẽ không đẹp. Chỗ hở dây đó em tính lấp bằng Soundbar

@innova001: Chung cư mà bác. Nhà dạng ống nên không thể có không gian phòng nhạc hoàn hảo được.

Báo cáo các bác hàng đã về

Nguyên niêm phong Trương lê. Đề nghị bác Jess trả tiền PR

Em nó bự con hơn em hình dung. Tem bh chính hãng

Vật liệu làm vỏ loa có vẻ rẻ tiền bằng nhựa rởm dán đề can dù được gắn nhãn Reference :)

Mai rảnh em gắn lên phế ngôi 2 em 686 sẽ cập nhật tiếp hầu chuyện các bác

fostina

Well-Known Member

Bác thật là chịu chơi quá đi, thích bác chỗ đó nói la làm... bái phục luôn

LG-HS102G

Banned

Cái góc nhỏ này hay ra phết bác chủ ạ :x Em nghĩ là âm thanh rất hay vì bác bố trí hút âm rất pro. Tuy nhiên em băn khoăng là loa to mà không gian nhỏ thế kia, chỉ cần ngồi không đúng trung tâm là mất balance của các kênh surround không nhỉ :D

Bác m1984 nói có lý, Bác gỡ tấm kính để em Rotel được an nhàn phiá dưới thì ok luôn.

em sâu thêm cái ghế nằm thư giãn nghe nhạc và ngắm trăng ngoài cửa sổ:)>- Lúc thả hồn ngắm trăng và nghe nhạc thì bản nào cũng hay, chẳng phải bởi thiết bị xịn hay bởi phòng nghe tiêu chuẩn mà đơn giản vì tâm hồn nó thư thái và quên hết mấy cái của nợ gồm bát với trép, tần số, tiêu tán âm, phối với ghép

ddtl2012

mình kết phòng của chủ topic hehe
bộ dàn cũng ngon nữa.

tia chop

Member
Bộ dàn ngon, căn phòng ấm cúng. Bác chủ chịu khó dấu bớt dây đi nữa là ĐIỂM 10 CHO CHẤT LƯỢNG nè

Bên trên